Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các ae trên DD lam ơn cho em xin sơ đồ SONY-KV-DR29M87 em cám ơn nhiều lắm!!

Comment

• A Thuan giup em

Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
      Nháy 2 nháy 1 nhịp là lỗi nguồn mà ,,,Kiểm tra nguồn thứ kỹ xem ,,,
      Cac1ae lam on giup em con SONY-KV-DR29M87 Hien da bị hư so sáng và sò méo gối, các thợ trước đã thay C5149 và sò méo gối cũng là C5149. Em đã thay lại D2578. chạy được 15 phút thì sò rất nóng lại chết sò méo gối .Các AE ai đã gặp pal này hoặc đã làm rồi thì chỉ em với. Em chân thành cảm ơn.Nếu có sơ đồ thì làm ơn cho em xin.

Comment

• SONY XR25M50 nguồn chính ko chạy nhờ AE giúp.
        Chiều nay mình nhận máy như trên,máy có 2nguồn= nguồn cấp trc,cấp 7v,11v bt,đèn nguồn ko sáng,ko đ/k dc cả RM & phím bấm,nhưng role thì vẫn đóng để cấp nguồn cho bộ nguồn chính,bộ nguồn chính này dùng 2 sò IRF 7N50 +IC dao động<mờ số quá ko đọc dc >.
        Nghe chủ máy nói cứ mỗi lần tắt<dù tắt chờ hay tắt công tắc chính>thì đều bị như nhau=phải ngâm điện rất lâu<gần 1h>thì máy mới chạy.
        KT sơ bộ chưa thấy j bất thường=role đóng,nguồn sơ 280v đủ,nguồn cấp cho IC dao động khoảng 15v nháy nháy liên tục,ko có nguồn ra kể cả khi mình đo trc rồi mới bật c/t thì cũng ko có tí nào.Nghi ngờ tụ khô ,đã thay tất mấy e tụ hóa bên sơ rồi vẫn ko dc.
        AE đã làm qua pan này hay có sơ đồ cho mình xin với.Chân thành cảm ơn....
        Đỗ Ngọc Hiếu
        Từ Sơn, Bắc Ninh
        Điện thoai; 0989 800

Comment

• Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
          Cac1ae lam on giup em con SONY-KV-DR29M87 Hien da bị hư so sáng và sò méo gối, các thợ trước đã thay C5149 và sò méo gối cũng là C5149. Em đã thay lại D2578. chạy được 15 phút thì sò rất nóng lại chết sò méo gối .Các AE ai đã gặp pal này hoặc đã làm rồi thì chỉ em với. Em chân thành cảm ơn.Nếu có sơ đồ thì làm ơn cho em xin.
          Bạn để lại email mình gửi sơ đồ cho.

Comment

• Nguyên văn bởi dongochieu Xem bài viết
            SONY XR25M50 nguồn chính ko chạy nhờ AE giúp.
            Chiều nay mình nhận máy như trên,máy có 2nguồn= nguồn cấp trc,cấp 7v,11v bt,đèn nguồn ko sáng,ko đ/k dc cả RM & phím bấm,nhưng role thì vẫn đóng để cấp nguồn cho bộ nguồn chính,bộ nguồn chính này dùng 2 sò IRF 7N50 +IC dao động<mờ số quá ko đọc dc >.
            Nghe chủ máy nói cứ mỗi lần tắt<dù tắt chờ hay tắt công tắc chính>thì đều bị như nhau=phải ngâm điện rất lâu<gần 1h>thì máy mới chạy.
            KT sơ bộ chưa thấy j bất thường=role đóng,nguồn sơ 280v đủ,nguồn cấp cho IC dao động khoảng 15v nháy nháy liên tục,ko có nguồn ra kể cả khi mình đo trc rồi mới bật c/t thì cũng ko có tí nào.Nghi ngờ tụ khô ,đã thay tất mấy e tụ hóa bên sơ rồi vẫn ko dc.
            AE đã làm qua pan này hay có sơ đồ cho mình xin với.Chân thành cảm ơn....
            IC dao động nguồn là MCZ3001DA.

Comment

• Nguyên văn bởi giangtr Xem bài viết
              uh,chuẩn đó bạn.Sáng nay mình lau xăng thì nhìn dc,nguồn cấp vào p8 dc khoảng 12v nháy nháy,bạn có cao kiến j tư vấn giùm mình với,mình đã cho ngâm điện gần 1h rồi mà vẫn chưa chạy,IC MCZ3001D này ko biết có bán ko,bạn có sơ đồ cho mình xin,gủi vào mail cũng dc=dientungochieu@gmail.com
              Đỗ Ngọc Hiếu
              Từ Sơn, Bắc Ninh
              Điện thoai; 0989 800

Comment

uh,chuẩn đó bạn.Sáng nay mình lau xăng thì nhìn dc,nguồn cấp vào p8 dc khoảng 12v nháy nháy,bạn có cao kiến j tư vấn giùm mình với,mình đã cho ngâm điện gần 1h rồi mà vẫn chưa chạy,IC MCZ3001D này ko biết có bán ko,bạn có sơ đồ cho mình xin,gủi vào mail cũng dc=dientungochieu@gmail.com
                Cao kiến mình chẳng dám đâu...nhầm câu nhầm chữ thì cũng phiền lắm . Còn sơ đồ tí nữa mình gửi cho.
                Last edited by giangtr; 25-08-2013, 13:08.

Comment

em này hết hàng rồi, ko còn hàng rã luôn đó,nhưng có con CXD9841P giố̀ng 100% già ở Nhật Tảo khoảng 85k.

Comment

lúc nãy mình online bằng đt ko có dữ liệu, bây giờ đã gửi bạn chek mail nhé !
                    dạng nguồn giống LCD

Comment

• Nguyên văn bởi lieudong Xem bài viết
                      em này hết hàng rồi, ko còn hàng rã luôn đó,nhưng có con CXD9841P giố̀ng 100% già ở Nhật Tảo khoảng 85k.
                      Thank,mình ở ngoài bắc,vừa hỏi ở chợ giời(HN) có sẵn mà.Cảm ơn bạn nhiều nha
                      Đỗ Ngọc Hiếu
                      Từ Sơn, Bắc Ninh
                      Điện thoai; 0989 800

Comment

Bác giangtr sưu tầm đc nhiều sơ đồ nhỉ
                        hotline: 0938888333
                        0944999598
                        sửa chữa, đổi vỉ lcd các hãng
                        địa chỉ số 1 ngõ 15 thái thịnh _đống đa_ hà nội
                        cơ quan chợ trời hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi hungkito Xem bài viết
                          Bác giangtr sưu tầm đc nhiều sơ đồ nhỉ
                          uhm cũng chịu khó sưu tầm để lúc làm đỡ vất vả. Như chú linh kiện là biển,nghi con nào ngủ thì cứ đồ mới mà tess . Soi sơ đồ làm gì cho toét mắt.

Comment

Bạn để lại email mình gửi sơ đồ cho.
                            ngyenqui_vo@yahoo.com. Cám ơn bạn nhiều lắm nha!!!!

Comment

• Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
                              ngyenqui_vo@yahoo.com. Cám ơn bạn nhiều lắm nha!!!!
                              Mình đã gửi..

Comment

uhm cũng chịu khó sưu tầm để lúc làm đỡ vất vả. Như chú linh kiện là biển,nghi con nào ngủ thì cứ đồ mới mà tess . Soi sơ đồ làm gì cho toét mắt.
                                Ko phải thế đâu, sách hướng dẫn, sơ đồ giấy, trcs kia em để gần đầy tủ đó,
                                Bh hàng mới, con nào khó hiểu, bệnh lạ còn ngồi vẽ lại để tìm pan ý.
                                Datasheet đâu phải cái gì cũng có, và ko phải là đúng cho tất cả.
                                hotline: 0938888333
                                0944999598
                                sửa chữa, đổi vỉ lcd các hãng
                                địa chỉ số 1 ngõ 15 thái thịnh _đống đa_ hà nội
                                cơ quan chợ trời hà nội

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...