Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bac nào gặp pan sony 21m80 chạy 8844 cứ bật lên volume tự động về không.
    không chập phím, không chết visuly (đẫ test), không chết tổng
    nếu tăng tiieng vẫn có, nhả nút tăng tiếng ra tự đông về 0. và không mất hiển thị( thanh ht volume)
    giúp em với

gmail_______thengoc323
    tel__________+84947015750
    mong nhận được sự chỉ bảo từ các bạn đồng nghiệp!

Comment

• khônng lỗi nhớ đâunhé
      hay file nhơ cua em lỗi. đẻ em tìm lại
      Last edited by ngoc_nam; 26-02-2012, 09:45.

gmail_______thengoc323

Comment

• em tim ra rồi. chết con tụ c306 canh chân vsl

gmail_______thengoc323

Comment

• ae nào có sơ đồ SONY KV- J21mf7 gúp mình với vsl cxp85220A -mã TDA8375A-nguon6707
          Last edited by baominh; 28-02-2012, 10:05.

Comment

• "máy có hiện tượng đánh lửa cổ cao áp
            kiểm tra chết Q đường ABL dưới bụng IC tổng CXA 2159s
            em tháo bỏ con này máy chạy ko ngắt nữa nhưng hình ảnh thì sáng trắng.có hiển thị,điều khiển dc,cắm tìn hiệu vẫn có tiếng nói
            hiện tượng chủ yếu giờ là màn hình sáng trắng và bị lệch về phía bên trái khoảng 10cm( tạo thành một cột đen sì phía bên phải)
            khi chạy đèn báo nguồn chớp 5 nhip một
            kiểm tra nguồn B+135V ABL 6v nguồn 180v có đủ, 3 tia RGB =1,8V, IK=3v"
            BÁC ƠI EM LÀ THANH VIEN MỚI được đọc và biết hơi muộn NHƯNG CA Bệnh này em gặp rồi,nó bị chết con 2159 đấy,em mất hai tuần vi nó đấy,em viết hơi muộn nhưng hi vọng bác nào gap phai thi cung đỡ vất vả
            Last edited by QUANGHUY88; 29-02-2012, 23:46. Lý do: ok

Comment

• Sony KV-XF21M83, cao áp xì khói,,help plz!

Chào 4rum!
              Hiện cái con tv nhà em đang xem ngon lành bỗng lăn ra chết. Tình hình bệnh là:
              - Cắm nguồn có led báo nguồn sáng.
              -Khi dùng dkhien bật thì cao áp xì khói, led báo nguồn nhấp nháy 2 lần, đo B+ từ 135v giảm dần về ko, ko có dao động dòng và TV im lìm.
              Xin mọi ng trong diễn dàn bắt bệnh giúp liệu có phải do cao áp hỏng ko. Thú thực là mấy mon tv này em ko rành, chỉ tập tẹ thôi. Mong 4rum chỉ giúp. Nếu ai có sơ đồ con máy này thì cho em xin.
              Xin cảm ơn!
              Gian Khó Cuộc Đời Nuôi Ta Lớn!
              Giang Hồ Đẫm Máu Dạy Ta Khôn!

(@_@)______________(@_@)

Comment

• Nguyên văn bởi tainguyen78 Xem bài viết
                TV Sony 14inch (KV-J14KD5) màu đẹp tiếng rõ nhưng có mỗi điều mép hình hay bị răn răn (răng cưa) . Có bác nào biết cách sửa xin chỉ giáo, xin cảm ơn nhiều!
                Bọn SONY nó hay lỗi cao áp bạn đem làm lại là được.Lỗi này do nó phóng lửa ở tiếp điểm đế cao su bên trong cổ cao áp dẫn ra dây HV.Cũng có trường hợp han chân núm **,Cũng có thể lỗi nguồn nữa bạn nhé
                Last edited by phuongdt_hd; 05-03-2012, 22:25.
                Phương -Hải Dương
                Email:
                Fb

Comment

• Các anh cho e hỏi nếu mạch bảo vệ hoạt động thì chỉ ngắt dao động dòng hay ngắt tất cả các nguồn ra.vì con máy mà em miêu tả trên bật các nguồn chỉ lóe lên ròi -->0 hết.
                  xin chỉ giúp!
                  Gian Khó Cuộc Đời Nuôi Ta Lớn!
                  Giang Hồ Đẫm Máu Dạy Ta Khôn!

(@_@)______________(@_@)

Comment

• Nguyên văn bởi toan88_tnt Xem bài viết
                    Các anh cho e hỏi nếu mạch bảo vệ hoạt động thì chỉ ngắt dao động dòng hay ngắt tất cả các nguồn ra.vì con máy mà em miêu tả trên bật các nguồn chỉ lóe lên ròi -->0 hết.
                    xin chỉ giúp!
                    Có 2 khối bảo vệ bạn ahf.Khi có sự cố là nó cắt.
                    Nếu do phần dòng mành,xử lý choi màu thì mạch bv nó ngắt dao động dòng
                    Nếu do nguồn dâng cao thì nó ngắt nguồn,như bạn mô tả thì bệnh của bạn ở phần nguồn rồi.
                    Phương -Hải Dương
                    Email:
                    Fb

Comment

• anh em ai có sơ đồ so ny mô đen HA 212M50 US chay ic tong tda12067h n1 cho minh sin voi chan thanh cam on
                      Last edited by vuong80; 10-03-2012, 22:46.

Comment

• Nguyên văn bởi vuong80 Xem bài viết
                        anh em ai có sơ đồ so ny mô đen HA 212M50 US chay ic tong tda12067h n1 cho minh sin voi chan thanh cam on
                        Sơ đồ này đã được ae up lên diễn đàn,bạn tìm trong luồng"Sơ đồ tv..."của bác Vân sẽ có.

Comment

• các bác giúp e con sony này với
                          KV_tf21m80
                          máy nhá lên cúp liền, đo kiểm tra sò ngang, str k chạm, đã hút thử sò ngang và str ra vẫn như cũ, và khi nguồn nhá lên rồi cúp điện áp 300v tại tụ lọc nguồn chính cũng lên rồi trở về =0 luôn, không biết bị pan bảo vệ nào đây, e quan sát đèn nguồn nó nhá lên và khi cúp nó chớp 2 chớp 2 cái.
                          E kiểm tra thử role 5A250V và thử nối tắt 2 chân xéo lại với nhau thì có 300v tại tụ lọc nguồn
                          và có nguồn ra 135v khi hở trở đường B+, nhưng khi gắn trở này vào cùng với gắn sò ngang thì nguồn nhá lên và cúp như lúc đầu.
                          còn 2 chân role thẳng hàn có con diode d602 mắt song song tính sau đây các bác, e đã hút role ra rồi.
                          Mong các bác chỉ dẫn đang sửa gấp cho khách ạ. chân thành cám ơn. máy dùng vxl 86449 giả mã 2139s.
                          Last edited by thong85_tg; 13-03-2012, 13:03.

MỸ THO - TIỀN GIANG
                          "Sự thật mất lòng_NÓI THÌ GIỎI , LÀM MỚI KHÓ"

Comment

• Nguyên văn bởi thong85_tg Xem bài viết
                            các bác giúp e con sony này với
                            KV_tf21m80
                            máy nhá lên cúp liền, đo kiểm tra sò ngang, str k chạm, đã hút thử sò ngang và str ra vẫn như cũ, và khi nguồn nhá lên rồi cúp điện áp 300v tại tụ lọc nguồn chính cũng lên rồi trở về =0 luôn, không biết bị pan bảo vệ nào đây, e quan sát đèn nguồn nó nhá lên và khi cúp nó chớp 2 chớp 2 cái.
                            E kiểm tra thử role 5A250V và thử nối tắt 2 chân xéo lại với nhau thì có 300v tại tụ lọc nguồn
                            và có nguồn ra 135v khi hở trở đường B+, nhưng khi gắn trở này vào cùng với gắn sò ngang thì nguồn nhá lên và cúp như lúc đầu.
                            còn 2 chân role thẳng hàn có con diode d602 mắt song song tính sau đây các bác, e đã hút role ra rồi.
                            Mong các bác chỉ dẫn đang sửa gấp cho khách ạ. chân thành cám ơn. máy dùng vxl 86449 giả mã 2139s.
                            Đèn nguồn chớp 2 lần là do:
                            - Quá áp B+ (OVP),
                            - Quá dòng B+ (OCP)
                            - Công suất dọc (mành),
                            - Công suất ngang.
                            Vây bạn k/tra sò ngang, FBT...xem có chạm không? Sau đó k/tra mạch công suất dọc, đặc biệt đường -13V
                            Sơ đồ qua luồng schematic.. lấy về.

Comment

• bạn xem lại cao áp xem bị chập k,thứ hai là tụ nhụt
                              .......SPKTNĐ////tandatvip@gmail.com...........

Comment

• vâng để e kiểm tra rồi có gì e sẽ báo lại. chân thành cám ơn 2 anh.

MỸ THO - TIỀN GIANG
                                "Sự thật mất lòng_NÓI THÌ GIỎI , LÀM MỚI KHÓ"

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X