Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hoanghai1988 Xem bài viết
    Các anh giúp em với:TIVI SONY KV-SF21T80 IC VI XỬ LÝ CXP68449 , IC GIẢI MÃ CXA2139S, IC TRUNG TẦN TDA 7429S IC NGUỒN STR F6654 hiện tượng:màn hình đỏ lòm à,chẳng còn màu gì ngoài màu đỏ. em đo 3 tia khi có hình là KB=115V,KG=115V,KR=170V.em thử hút KR ra thì hết đỏ thì màn hình lại xanh và hơi mờ.
    sao ko ai giúp mình hết vậy nè.huuuuuuuuuuuuuuu
    YM:hoanghaieasol@yahoo.com
    ĐT:0983.934.314

Comment

Các anh giúp em với:TIVI SONY KV-SF21T80 IC VI XỬ LÝ CXP68449 , IC GIẢI MÃ CXA2139S, IC TRUNG TẦN TDA 7429S IC NGUỒN STR F6654 hiện tượng:màn hình đỏ lòm à,chẳng còn màu gì ngoài màu đỏ. em đo 3 tia khi có hình là KB=115V,KG=115V,KR=170V.em thử hút KR ra thì hết đỏ thì màn hình lại xanh và hơi mờ.
      bạn đo phát xạ xem 3 tia còn cân nhau không ?
      tiếp theo bạn đo 3 đầu ra RGB từ 2139 lên vỉ đế xem có lệch nhau không ?

2 đều kiện trên mà tốt thì có khẳ năng chạm sợi đốt vào catoot , và cũng không loại trừ lỗi trên vỉ đế gây ra đỏ rực màn hình

VT
      http://baohanhbeptu.vn
      Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
      Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
      ĐT: 0967 403 123

Comment

sao ko ai giúp mình hết vậy nè.huuuuuuuuuuuuuuu
        khã năng đèn hình yếu lệch tia rồi ,vì KR dâng lên 170v mà màng hình vẫn đỏ thì bị đèn lệch tia là rất cao........ trường hợp đèn bị chạm KR vào sợi đốt cũng bị đỏ nhưng áp KR tụt xuống có thể còn 0v chứ ko dâng lên 170v như bạn nói vì vậy theo mình thì đèn ko chạm vào sợi đốt đâu ,bạn K/T lại xem sao nhé !...
        ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

• Nguyên văn bởi toi1975 Xem bài viết
          khã năng đèn hình yếu lệch tia rồi ,vì KR dâng lên 170v mà màng hình vẫn đỏ thì bị đèn lệch tia là rất cao........ trường hợp đèn bị chạm KR vào sợi đốt cũng bị đỏ nhưng áp KR tụt xuống có thể còn 0v chứ ko dâng lên 170v như bạn nói vì vậy theo mình thì đèn ko chạm vào sợi đốt đâu ,bạn K/T lại xem sao nhé !...
          Cảm Ơn 2 anh.đúng là hư đèn rôi.em đo phát xạ thì KR lên 3 KOM còn 2 tia kia bị đứt hẳn luôn .chẳng lên tẹo nào cả.
          YM:hoanghaieasol@yahoo.com
          ĐT:0983.934.314

Comment

• bác nào có sơ đồ ti vi sony 21M83 không cho mình xin với máy của mình bị pal chạy ngắt mình cần tìm các mạch bảo vệ của máy cảm ơn các bác nhiều
            ĐT 0975 830 777

Comment

• Nhờ AE d.đ trợ giúp ! Mình gặp TV sony [KV-HW21M50]...Sử dụng chíp tổng dán 4 hàng chân TDA 12067H/N1BOBOPV ,nhớ dán 24c16W6+kênh data...
              Máy chạy 3-4 giây thì tắt chờ ...đèn báo đỏ nháy 4 nhịp .Các nguồn sau cao áp đã k.ta ko chạm chập gì...Tắt nguồn chính nhưng tụ 220m/450V sơ cấp vẫn còn tích điện...
              Mình đã hút trống loại mạch bảo vệ ở chân 32...Các nguồn cấp 1.8V và 3.3V và 5V vào 12067H có đầy đủ
              Rất mong các AE đã gặp có nhiều kinh nghiệm chỉ giáo xem hỏng ở đâu. và cách xử lý...TRÂN TRỌNG CẢM ƠN

ĐC: Hoàng Diệu - Gia Lộc - Hải Dương
              Email:

Comment

• Nguyên văn bởi qtuanvl Xem bài viết
                Nhờ AE d.đ trợ giúp ! Mình gặp TV sony [KV-HW21M50]...Sử dụng chíp tổng dán 4 hàng chân TDA 12067H/N1BOBOPV ,nhớ dán 24c16W6+kênh data...
                Máy chạy 3-4 giây thì tắt chờ ...đèn báo đỏ nháy 4 nhịp .Các nguồn sau cao áp đã k.ta ko chạm chập gì...Tắt nguồn chính nhưng tụ 220m/450V sơ cấp vẫn còn tích điện...
                Mình đã hút trống loại mạch bảo vệ ở chân 32...Các nguồn cấp 1.8V và 3.3V và 5V vào 12067H có đầy đủ
                Rất mong các AE đã gặp có nhiều kinh nghiệm chỉ giáo xem hỏng ở đâu. và cách xử lý...TRÂN TRỌNG CẢM ƠN
                Đèn báo nguồn nháy 4 nhịp là pan nằm ở phần công suất dọc (mành) hoặc mạch bảo vệ cho công suất dọc. Bạn k/tra các phần này và các nguồn cung cấp cho nó.

Comment

Nhờ AE d.đ trợ giúp ! Mình gặp TV sony [KV-HW21M50]...Sử dụng chíp tổng dán 4 hàng chân TDA 12067H/N1BOBOPV ,nhớ dán 24c16W6+kênh data...

-góp ý cùng bạn !
                  - sữa chữa tivi khi bị ngắt. thì bạn ko nên loại trừ trường hợp nào hết.
                  - bạn nên hút tuner ra, c/s âm thanh, mắt remote... khi đó bạn sẽ dể khoanh vùng hơn.
                  Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

• Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
                    Đèn báo nguồn nháy 4 nhịp là pan nằm ở phần công suất dọc (mành) hoặc mạch bảo vệ cho công suất dọc. Bạn k/tra các phần này và các nguồn cung cấp cho nó.
                    cho mình hỏi chút, đời máy này không có Q005 như mấy đời máy sony hay bi bệnh tắt nguồn, mình tìm mãi mà không thấy q005 và đã kiểm tra mạch phần mành cùng các linh kiện song vẫn chưa tìm ra nguyên nhân. Nhờ các anh em trong diễn đàn chỉ giáo thêm.
                    Trân trọng cảm ơn !

Email:

Comment

• Nguyên văn bởi h_son Xem bài viết
                      -góp ý cùng bạn !
                      - sữa chữa tivi khi bị ngắt. thì bạn ko nên loại trừ trường hợp nào hết.
                      - bạn nên hút tuner ra, c/s âm thanh, mắt remote... khi đó bạn sẽ dể khoanh vùng hơn.
                      Mình cũng đã cô lập các phần như bạn nói, song hiện tượng trên vẫn bị như vậy, bác có cao kiến gì không ?

Email:

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                        bạn đo phát xạ xem 3 tia còn cân nhau không ?
                        tiếp theo bạn đo 3 đầu ra RGB từ 2139 lên vỉ đế xem có lệch nhau không ?

2 đều kiện trên mà tốt thì có khẳ năng chạm sợi đốt vào catoot , và cũng không loại trừ lỗi trên vỉ đế gây ra đỏ rực màn hình

VT
                        Bác có thể trợ giúp Pal này được không ?
                        TV sony [KV-HW21M50]...Sử dụng chíp tổng dán 4 hàng chân TDA 12067H/N1BOBOPV ,nhớ dán 24c16W6...
                        Máy chạy 3-4 giây thì tắt chờ ...đèn báo đỏ nháy 4 nhịp

Email:

Comment

cho mình hỏi chút, đời máy này không có Q005 như mấy đời máy sony hay bi bệnh tắt nguồn, mình tìm mãi mà không thấy q005 và đã kiểm tra mạch phần mành cùng các linh kiện song vẫn chưa tìm ra nguyên nhân. Nhờ các anh em trong diễn đàn chỉ giáo thêm.
                          Trân trọng cảm ơn !
                          Bạn k/tra đường xung mành từ chân 3 IC804 STV9302A về chân 13 IC vi xử lý (IC001). K/tra kỹ các linh kiện (diode zener, diode, tụ ...) trên đường này. Mất xung mành đến vi xử lý, máy sẽ về chế độ chờ và đèn báo nháy 4 nhịp.
                          Sơ đồ máy này tôi đã gửi bên luồng "Schematic...".

Comment

Bác có thể trợ giúp Pal này được không ?
                            TV sony [KV-HW21M50]...Sử dụng chíp tổng dán 4 hàng chân TDA 12067H/N1BOBOPV ,nhớ dán 24c16W6...
                            Máy chạy 3-4 giây thì tắt chờ ...đèn báo đỏ nháy 4 nhịp
                            Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
                            Bạn k/tra đường xung mành từ chân 3 IC804 STV9302A về chân 13 IC vi xử lý (IC001). K/tra kỹ các linh kiện (diode zener, diode, tụ ...) trên đường này. Mất xung mành đến vi xử lý, máy sẽ về chế độ chờ và đèn báo nháy 4 nhịp.
                            Sơ đồ máy này tôi đã gửi bên luồng "Schematic...".
                            và xung FH nữa bạn nhé ! mất xung vetr và FH máy cúp đèn nháy 4 nhịp...
                            ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

• Nguyên văn bởi toi1975 Xem bài viết
                              và xung FH nữa bạn nhé ! mất xung vetr và FH máy cúp đèn nháy 4 nhịp...
                              Em tìm ra bệnh rồi. Em đã kiểm tra kỹ hai đường xung hồi tiếp như các Bác đã chỉ dẫn và kết quả là Đúng như Bác Toi1975 đã nói máy bị mất xung FH do hỏng tụ trên đường hồi tiếp về VXL...
                              Cảm ơn các Bác nhiều. Chúc các Bác luôn khỏe và thành công trong nghề nghiệp.
                              Luôn nhiệt tình trợ giúp a.e trong diễn đàn.

Email:

Comment

• xin các a hướng dẫn cho e cách khắc phục tivi sony khi tắt khoảng 1h mở lại âm thanh lên ở mức lớn nhất và số kênh ở vị trí 88 model j21mf5

MỸ THO - TIỀN GIANG
                                "Sự thật mất lòng_NÓI THÌ GIỎI , LÀM MỚI KHÓ"

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X