Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

cám ơn bạn đã giúp đỡ hiện tại mình chưa cúa cxa2130 để thay thử
    mình cày tiếp có gì mình thông báo lai sau
    Tettsu

Comment

help.....cái tivi sony

Click image for larger version

Name:	111217-0838.jpg
Views:	1
Size:	112.9 KB
ID:	1354432
      cóa ai bị hiện tượng này chưa dạ?.....tự nhiên đang xem cái bị vậy ak...hình bị nhiễu giống như nước vậy...khỏ cái tuner cái hết...lát lại bị nữa hihix...thay tuner mà vẫn không hết....cóa ai cóa ý kiến gì giúp với

Comment

Hàng nhập của việt nam hay nhật ,hay của nhật tảo vậy bạn ?

Comment

Nguyên văn bởi starboom Xem bài viết
          [ATTACH=CONFIG]37261[/ATTACH]
          cóa ai bị hiện tượng này chưa dạ?.....tự nhiên đang xem cái bị vậy ak...hình bị nhiễu giống như nước vậy...khỏ cái tuner cái hết...lát lại bị nữa hihix...thay tuner mà vẫn không hết....cóa ai cóa ý kiến gì giúp với
          bạn chấm mạch lai kĩ đi.bệnh hở mach thui mà

Comment

xem kĩ xem có cái tụ hóa nào bị yếu ko? tụ lọc đường cấp nguồn ic hình có bị khô ko?
            Email:
            Đau đầu vì điện tử

Comment

Bạn hàn kỷ lại mạch, ic giải mã.Chúc thành công.

Comment

Tivi Sony cần giúp !

em mới nhận con Sony trinitron ,model : 2165MT IC giải mã CXA1213BS .có hạt mưa ,nhưng cắm cáp thì có sọc đen ngang toàn màn hình ! đã text lock ,bộ trung tần ! thay giải mã ! điện áp đầy đủ ! xin các Pro giúp đỡ !

Comment

Kiểm tra xung đồng bộ đi bạn à.
                  email:

Comment

tivi sony kv 2168kf3 cần giúp

các anh giúp dùm em ,máy này ic nguồn str6707 ic tổng TDA8375A ,tất cả điều bình thường nhưng sau chiếu đầu Arirang không có màu,các đầu khác thì có màu ,chỉ riêng đầu Arirang là không có màu thôi,mấy anh biết chỉ dùm em có cách nào khắc phục không

Comment

thế là tại đầu chứ

Comment

Nguyên văn bởi laca2011 Xem bài viết
                        các anh giúp dùm em ,máy này ic nguồn str6707 ic tổng TDA8375A ,tất cả điều bình thường nhưng sau chiếu đầu Arirang không có màu,các đầu khác thì có màu ,chỉ riêng đầu Arirang là không có màu thôi,mấy anh biết chỉ dùm em có cách nào khắc phục không

Để hệ màu cả đầu và tivi chế độ auto sẽ có màu, còn nếu không có màu thì bạn sửa đầu đi.
                        email:

Comment

bạn có thử lấy đầu arirang sang tivi khác ko,nếu sang tivi khác có màu thì chỉ sai hệ thôi,còn ko có thì bị đầu rồi
                          chúc bạn thành công

Comment

Nguyên văn bởi thanh0986 Xem bài viết
                            bạn có thử lấy đầu arirang sang tivi khác ko,nếu sang tivi khác có màu thì chỉ sai hệ thôi,còn ko có thì bị đầu rồi
                            chúc bạn thành công
                            em quên trình bài với các anh là,đầu Arirang này sài với tivi nào củng dc ,chỉ riêng với tivi sony va tivi sanyo võ đen là ko mau thôi

Comment

em quên trình bài với các anh là,đầu Arirang này sài với tivi nào củng dc ,chỉ riêng với tivi sony va tivi sanyo võ đen là ko mau thôi
                              bạn tìm một con xtal chuẩn thay con đang ở trong đầu arirang đi nêu ko dc thay luôn cả 2 con tụ pi gắn ơ 2 chan của xtal 100% xe khỏi bệnh.
                              Điện tử Nghĩa Phượng- SN268, pTân Long,tp Thái Nguyên,. SDT: 097 833 7568 - 091 373 0268
                              cung cấp các loài đầu chảo K+ VTC / AVG KTS T2

Comment

bạn seup lai đầu chỉnh hệ màu của đầu về hệ ntsc còn tv để auto là được
                                sdt: 0915971262
                                email:
                                đc: Thụy Trình Thái Thụy Thái Bình

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X