Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
    MÌnh kt nguồn đủ,chuẩn rồi mà.
    Nhưng nó không hỏng nguồn,mình thay board chính được luôn.
    Các bác có ý kiến gì về ca bệnh này xin chỉ giáo,để rút kinh nghiệm lần sau gặp phải còn biết xử ly
    Cám ơn nhiều
    Ko biết máy của bạn thế nào chứ mình làm nhiều bệnh của Model 32S400Anày rùi 100 ca thì đến 99,9 ca bị nguồn
    " chắc là bạn cầm máy đến chỗ BH rùi đổi Board chính mới được nhiều xèng hiiii....... "
    Sửa Chữa, Mua Bán Linh Kiện Tivi LCD, Plasma, Led " chuyên nghiệp "
    LH: Ngõ 48 Nguyễn Khánh Toàn - Cầu Giấy- Hà Nội Mobi : 0963555586 Mail:Kiensmarthome@gmail.com

Comment

8 nháy là lỗi phần Audio mà nhỉ :S ?
      Thất nghiệp :(

Comment

bệnh này mình nhớ ko nhầm bạn dùng máy sấy sấy nóng lên nó lại chạy bình thường xem cả ngày để nguội thì lại bị
        bạn thử xem nếu phải thì 100% lỗi từ IC

Comment

Nguyên văn bởi unknewlock Xem bài viết
          bệnh này mình nhớ ko nhầm bạn dùng máy sấy sấy nóng lên nó lại chạy bình thường xem cả ngày để nguội thì lại bị
          bạn thử xem nếu phải thì 100% lỗi từ IC
          \
          KHông nóng thì nó mới bị lỗi unknewlock à.
          TẠi khách giục mạnh quá mình cũng chưa kịp đục khoét nhiều.Và kiếm board chính thay vào là được,nên cũng k rõ nó bị lỗi gì.
          Phương -Hải Dương
          Email:
          Fb

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
            Tình hình là e đang sửa con SONY này.Do ít tiếp xúc nên chưa rõ e nó bệnh gì,mong các huynh chỉ giáo.
            Hiện tượng như sau.
            Khi đầu tiên bất máy chạy bt.sau khoảng 5 phút thì cứ chuyển kênh khác là loa nổ pup...1 phát xong ngắt đèn nguồn chớp 8 nhịp 1 lượt.Xong tắt đi bật lại tí lại bị hiện tượng như vậy.
            Lưu ý khi chuyển kênh mới bị còn không chuyển thì không sao cả xem cả ngày luôn.
            Các bác giúp e với
            Thank...
            Chào các anh em trên diễn dàn thông báo vơi anh em là hôm nay tui vừa sửa 1 em Sony KLV:32s400a bênh như bạn " phuongdt -hd " tả và mình còn phát hiện ra là khi bật máy xem bình thường cắm thiết bị như nồi cơm điện, quạt bị chập chờn là ngắt ngay, led nháy 8 nhịp. " hỏng nguồn "
            Sửa Chữa, Mua Bán Linh Kiện Tivi LCD, Plasma, Led " chuyên nghiệp "
            LH: Ngõ 48 Nguyễn Khánh Toàn - Cầu Giấy- Hà Nội Mobi : 0963555586 Mail:Kiensmarthome@gmail.com

Comment

haha anh em diễn đàn nói hay lắm.
              có điều là không đi sâu vào vấn đề rồi, con ti vi ấy nếu ai gặp thì làm theo kiểu này là ok. đầu tiên bạn gỡ IC nguồn ra, gỡ mánh tán nhiệt ra, dùng xăng thơm đánh sạch phần nguồn, kiểm tra lại các linh kiện thụ động như trở tụ có bị rò rỉ ko? rùi sau đó đóng IC mới vào là ok! Làm rồi đảm bảo là ok

0984302430

Comment

Nguyên văn bởi thuyphiet Xem bài viết
                haha anh em diễn đàn nói hay lắm.
                có điều là không đi sâu vào vấn đề rồi, con ti vi ấy nếu ai gặp thì làm theo kiểu này là ok. đầu tiên bạn gỡ IC nguồn ra, gỡ mánh tán nhiệt ra, dùng xăng thơm đánh sạch phần nguồn, kiểm tra lại các linh kiện thụ động như trở tụ có bị rò rỉ ko? rùi sau đó đóng IC mới vào là ok! Làm rồi đảm bảo là ok

Bác ơi xin bác! trước khi viết bài thì bác hãy để ý xem bài viết đó đã được viết từ bao giờ, nếu lâu quá rồi thì thôi đừng góp ý nữa vì...!
                Em chỉ có ý tốt muốn góp ý thui, bác đừng giận nhé.

Chân thành!
                email:

Comment

Tivi sony kv-xf21m80

xin chào ACE trong diễn đàn!
                  hiện giờ tôi đang làm 1 em tivi sony kv XF21M80 máy bật lên tối thui không hiển thị có tiếng nhưng nhỏ hơn bình thường tôi nghĩ bị hỏng đường ABL nên đã kiểm tra trở nối từ chân ABL đến B+ không phát hiện được gi cả đo ở chân ABL của IC tổng được 2V G2 đươc 400V
                  ACE nào làm qua pan này rồi chỉ gium tôi với
                  Tettsu

Comment

Nguyên văn bởi tettsujp Xem bài viết
                    xin chào ACE trong diễn đàn!
                    hiện giờ tôi đang làm 1 em tivi sony kv XF21M80 máy bật lên tối thui không hiển thị có tiếng nhưng nhỏ hơn bình thường tôi nghĩ bị hỏng đường ABL nên đã kiểm tra trở nối từ chân ABL đến B+ không phát hiện được gi cả đo ở chân ABL của IC tổng được 2V G2 đươc 400V
                    ACE nào làm qua pan này rồi chỉ gium tôi với

Pan này bạn nên kiểm tra các mức điện áp cấp cho IC tổng, còn hỏng mạch ABL thì vẫn còn hiển thị bạn ạ.
                    email:

Comment

cám ơn bạn rất nhiều !
                      tôi đã đo các mức điện áp ở IC tổng thấy có nhiều cái không giống như trên sơ đồ các mức điện áp liên quan đến RGB đều =0v hết
                      vậy bước tiếp theo thì khoanh vùng khu vực nào để sửa vậy bạn (ACE thông cảm kí hiệu chân của IC tôi không biết nhiều mong nhận đuọc sự giúp đỡ của ACE)
                      xin chân thành cám ơn!
                      Tettsu

Comment

Nguyên văn bởi tettsujp Xem bài viết
                        cám ơn bạn rất nhiều !
                        tôi đã đo các mức điện áp ở IC tổng thấy có nhiều cái không giống như trên sơ đồ các mức điện áp liên quan đến RGB đều =0v hết
                        vậy bước tiếp theo thì khoanh vùng khu vực nào để sửa vậy bạn (ACE thông cảm kí hiệu chân của IC tôi không biết nhiều mong nhận đuọc sự giúp đỡ của ACE)
                        xin chân thành cám ơn!

Máy chạy IC gì vậy bạn? Bạn up luôn sơ đồ lên anh em nghiên cứu.
                        email:

Comment

sơ đồ bác BBC-CNN gửi lên đó bạn ah http://www.dientuvietnam.net/forums/...2/index22.html
                          Tettsu

Comment

Nguồn 9v có tốt không bạn, chân 21 ic2130 được bao nhiêu v? Bạn cứ nói chung chung thế làm sao mà biết để góp ý được.
                            email:

Comment

nguồn 9v thi ok
                              chân 21 được 0.5v thôi
                              Tettsu

Comment

Theo mình bạn nên thay thử cxa2130.
                                Chúc thành công.
                                email:

Comment

Về tác giả

Collapse