Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi dothanhbinh Xem bài viết
    bạn seup lai đầu chỉnh hệ màu của đầu về hệ ntsc còn tv để auto là được
    cám ơn anh em làm cách này rồi nhưng cũng ko có màu,thoi đành pó tay trả lại cho chủ nhân của nó thôi

Comment

Nguyên văn bởi nghiatanlong Xem bài viết
      bạn tìm một con xtal chuẩn thay con đang ở trong đầu arirang đi nêu ko dc thay luôn cả 2 con tụ pi gắn ơ 2 chan của xtal 100% xe khỏi bệnh.
      cách này em ko dám làm ,tại j đầu mới mua em đâu dám tháo ,cám ơn các anh em trả máy thôi

Comment

xem ra pal này hơi khó đấy,tivi không hư đầu đĩa cũng không hư.nhưng 2 cái kết nối với nhau thì không có màu.nhưng chẳng lẽ thua sao.bạn nên xem lại tất cả các nguồn của tivi nhé.mình từng làm mấy ca jvc 140 và jvc 1490 rồi .chúc thành công.

Comment

Nguyên văn bởi laca2011 Xem bài viết
          các anh giúp dùm em ,máy này ic nguồn str6707 ic tổng TDA8375A ,tất cả điều bình thường nhưng sau chiếu đầu Arirang không có màu,các đầu khác thì có màu ,chỉ riêng đầu Arirang là không có màu thôi,mấy anh biết chỉ dùm em có cách nào khắc phục không
          Bạn có chắc các hệ màu NTSC 3.58 và PAL 4.43 đều tốt . Bằng cách chuyển đồng bộ cả Tivi lẫn đầu Aỉang về một hệ màu như NTSC 3.58 hoặc Pal 4.43 để kiểm tra. Nếu vẫn bị thì bạn xem lại Xung AFC, mạch lọc Pha,nguồn cấp khối màu . Bạn thử thay hẳn hai con thạch anh 4.43 và 3.58 (nhổ Thạch anh ở trong các máy xác chứ đừng thay T A mới ) .Cứ làm như vậy khi nào chiếu đầu Airang vào mà có màu là được

Comment

bạn cho hỏi đổi board ở đâu vậy?Tôi cũng đang cần đổi board nguồn con 32s400a. Thanks.

Comment

Nguyên văn bởi tienlong11 Xem bài viết
              bạn cho hỏi đổi board ở đâu vậy?Tôi cũng đang cần đổi board nguồn con 32s400a. Thanks.
              bạn nhìn địa chỉ và số điện thoại ở dòng nhật ký.
              Sửa Chữa, Mua Bán Linh Kiện Tivi LCD, Plasma, Led " chuyên nghiệp "
              LH: Ngõ 48 Nguyễn Khánh Toàn - Cầu Giấy- Hà Nội Mobi : 0963555586 Mail:Kiensmarthome@gmail.com

Comment

hê hê,xin lỗi vì không nói rõ địa chỉ.Tôi ở Vũng Tàu nên cần 1 địa chỉ đổi board tại VTau.Thanks.

Comment

Giúp em cái tivi Sony HW212M50

Tình hình em có nhận sửa cái tivi sony HW212M50 bệnh của nó là có lúc chạy lúc không,nếu đèn nguồn không nháy thì máy không chạy, nhiều lúc bật không chạy mà nếu đã chạy thì chạy cả ngày, Hiện tượng này hay xuất hiện nếu mất điện hoặc tắt công tắc nguồn chính

Comment

bạn đã kiểm tra gì chưa. còn hiện tương nào nữa không

Comment

Nguyên văn bởi hankite Xem bài viết
                      Tình hình em có nhận sửa cái tivi sony HW212M50 bệnh của nó là có lúc chạy lúc không,nếu đèn nguồn không nháy thì máy không chạy, nhiều lúc bật không chạy mà nếu đã chạy thì chạy cả ngày, Hiện tượng này hay xuất hiện nếu mất điện hoặc tắt công tắc nguồn chính
                      bạn Kt xem phần nào ko chạy:nguồn,VXL hay mất dao động ngang thì anh em mới có thể giúp bạn cụ thể hơn.
                      ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

bạn thay hết tụ lọc đường 5v bảo đảm ok.
                        muốn mọi người đối xử với mình như thế nào
                        thì hảy đối xử với mọi người như thế đó
                        DT:0974.70.4444

Comment

Nguyên văn bởi toi1975 Xem bài viết
                          bạn Kt xem phần nào ko chạy:nguồn,VXL hay mất dao động ngang thì anh em mới có thể giúp bạn cụ thể hơn.
                          Nguồn vẫn chạy, VXL tê liệt dưới dạng tắt máy nên dao động ngang không thể chạy
                          bạn thay hết tụ lọc đường 5v bảo đảm ok.
                          để em thử xem sao

Comment

Nguồn vẫn chạy, VXL tê liệt dưới dạng tắt máy nên dao động ngang không thể chạy

để em thử xem sao
                            nếu nguồn chính chạy tốt thì có nhiều cách kt,nhiều khi máy chạy rồi cúp ngay,cách dể nhất bạn nên kẹp đồng hồ vào nguồn bất kỳ ở thứ cấp playbak rồi mở máy nếu nguồn có nhá lên rồi cúp thì bạn kt xung FH chia từ C sò ngang về-kt mạch bảo vệ,còn nếu nguồn ko nhá lên thì kt nguồn 5v,8v và mạch liên quan đến chân reset của VXL
                            ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

cac ban oi co ban nao co so do sony KV HA21M80 CHO MINH XIN DI

Comment

Nguyên văn bởi luis2009 Xem bài viết
                                cac ban oi co ban nao co so do sony KV HA21M80 CHO MINH XIN DI
                                vào đây mà lấy
                                http://www.dientuvietnam.net/forums/...32/index5.html

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X