Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chào các bác...tiện đây cho em hỏi,mọi người giúp em với ạ...em có con tivi sony KLV-37S400A bị hiện tượng không lên nguồn,lúc trước khách có nói bật cái lên xem được lúc rồi tắt đi từ đó bật không lên.....mấy này đã lâu lâu khồng xài...qua kiểm tra sơ bộ cầu chì dây dẫn tốt,,,các bác ai sửa qua pan này cho em tí xíu chỉ dạy....
    .......SPKTNĐ////tandatvip@gmail.com...........

Comment

• Các anh giup em với ạ

Comment

• Nguyên văn bởi tandat_dt21 Xem bài viết
        chào các bác...tiện đây cho em hỏi,mọi người giúp em với ạ...em có con tivi sony KLV-37S400A bị hiện tượng không lên nguồn,lúc trước khách có nói bật cái lên xem được lúc rồi tắt đi từ đó bật không lên.....mấy này đã lâu lâu khồng xài...qua kiểm tra sơ bộ cầu chì dây dẫn tốt,,,các bác ai sửa qua pan này cho em tí xíu chỉ dạy....
        Kiểm tra nguồn cấp trước xem có chưa ? Nếu có cấp lệnh giả power on xem rơ le chính có đóng không ......
        Thất nghiệp :(

Comment

• Nhờ các bác em nhận con sony HF21P50 máy đã bị thay cao áp tàu đuôi 5300 bệnh như vầy . Bật máy chạy ảnh đẹp bình thường khi chuyển cảnh là màn hình bị co ở bên phải và ngắt nguồn về stanby các bác để ý giúp em . Em đã cày dg ABL 2trở 33k tốt điện áp đo đc chân abl khoảng 3v

Comment

• Nguyên văn bởi Maiquetvpro Xem bài viết
            Nhờ các bác em nhận con sony HF21P50 máy đã bị thay cao áp tàu đuôi 5300 bệnh như vầy . Bật máy chạy ảnh đẹp bình thường khi chuyển cảnh là màn hình bị co ở bên phải và ngắt nguồn về stanby các bác để ý giúp em . Em đã cày dg ABL 2trở 33k tốt điện áp đo đc chân abl khoảng 3v
            khi ngắt có báo nhịp ko ? nối tắt R 1.5 om từ B+> cao áp

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
              cám ơn bác nó nháy 2 nhịp đèn nguồn bác ah bác có cách nào giúp em với

Comment

• CÁM ƠN BÁC anhnamdinh. Đúng là cao thủ chics bác sức khỏe và hạnh phúc cám ơn bác
                Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết

Comment

• BÁC ĐÚNG LÀ CAO THỦ ĐG NHƯ BÁC NÓI MÁY EM CHẠY RÙI NHƯNG EM KO HỈU SAO NÓ LẠI VẬY CHẲNG LẼ NÀO ĐÓI DÒNG HẢ BÁC NẾU ĐC BÁC GOẢI THÍCH GIÙM EM CÁM ƠN BÁC RẤT NHIỀUanhnamdinh1;891353]khi ngắt có báo nhịp ko ? nối tắt R 1.5 om từ B+> cao áp[/QUOTE]

Comment

BÁC ĐÚNG LÀ CAO THỦ ĐG NHƯ BÁC NÓI MÁY EM CHẠY RÙI NHƯNG EM KO HỈU SAO NÓ LẠI VẬY CHẲNG LẼ NÀO ĐÓI DÒNG HẢ BÁC NẾU ĐC BÁC GOẢI THÍCH GIÙM EM CÁM ƠN BÁC RẤT NHIỀUanhnamdinh1;891353]khi ngắt có báo nhịp ko ? nối tắt R 1.5 om từ B+> cao áp
                    [/QUOTE]
                    R này tăng trị số do cao áp trước đánh lửa chết sò dòng lên R này ko chết nhưng quá tải bị ốm> tăng trị số

Comment

• R này tăng trị số do cao áp trước đánh lửa chết sò dòng lên R này ko chết nhưng quá tải bị ốm> tăng trị số[/QUOTE] sư phụ giải thích có lý lắm nhưng trước khi em nối tắt trở lại em có đo ktra nó chưa đc 1Ôm ah em cám ơn anh đã giúp . Em nghe anh nói.anh bây giờ ko làm mà có 2thợ học việc ah . Anh ở đâu nếu có thể nhận em làm đệ tử đc ko ah rất mong đc hồi âm.

Comment

R này tăng trị số do cao áp trước đánh lửa chết sò dòng lên R này ko chết nhưng quá tải bị ốm> tăng trị số
                        sư phụ giải thích có lý lắm nhưng trước khi em nối tắt trở lại em có đo ktra nó chưa đc 1Ôm ah em cám ơn anh đã giúp . Em nghe anh nói.anh bây giờ ko làm mà có 2thợ học việc ah . Anh ở đâu nếu có thể nhận em làm đệ tử đc ko ah rất mong đc hồi âm.[/QUOTE]Nam Định đó Bác ah ....hihi
                        Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• có ae nào giúp e con sony hv21f50 với.hiện tượng là cắm điện vào máy không có đèn đỏ.nhưng đo nguồn 135 vẫn có dao dộng không chạy.đo tại chân b đèn dao động có điện áp nháy lên lại mất ngay ai đã làm qua pan này xin chỉ giùm với.cám ơn

Comment

• trước khi đem máy đến khách họ tả bệnh là để ở chế độ tắt chờ bắng đk thì không sao nhưng cứ tắt bằng công tắc n thì lại phải rút điện ra mồi mấy lần máy mới lên.hiện tượng này bị khoảng 6-7t nay rồi, nhưng bây giờ thì mồi thích vẫn k thấy lên.n vẫn đủ.nhưng rơ le nguồn chưa làm việc

Comment

• Có T/A dao động thì thay thử xem

Comment

• T/A dao động e đã thay rồi nhưng vẫn không được bác còn cách nào khác k chỉ giùm e với bí quá

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X