Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mình đang gặp con Sony KV-21HFM80 bị dãn dòng vào service chỉnh H-Size không tác dụng

Comment

• Nguyên văn bởi huythan2014 Xem bài viết
      Mình đang gặp con Sony KV-21HFM80 bị dãn dòng vào service chỉnh H-Size không tác dụng
      muốn tư ván phải noi chi tiết về đòi máy ..../

Comment

• chominh hoi ae tho jup minh con sony nay voi.xg25p50.mo may chay len cup lien.den nhay 2 cai.xin hoi ae tho la pan ji zay.den do nhay 2 lan

Comment

• Nguyên văn bởi dtminhtoan Xem bài viết
          chominh hoi ae tho jup minh con sony nay voi.xg25p50.mo may chay len cup lien.den nhay 2 cai.xin hoi ae tho la pan ji zay.den do nhay 2 lan
          chịu khó đọc lại trang 156

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
            muốn tư ván phải noi chi tiết về đòi máy ..../
            hi hiiiiiiiii nhầm roài. người ta đang kể chuyện mừ......
            MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
            MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

• chào các bác em có con tv kv-SW253m50. mở máy lên thì có tiếng sôi nhưng màn hình chỉ còn một đường thẳng dọc màn hình. em thấy con C597 bị phòng và R 510 bị đứt em thay vào mở máy lên thì con R510 lại bốc cháy. em dò theo hai chân của con điện trở này để tìm điểm bị chập nhưng ko có. em mới làm tay nghề còn non lên nhờ các bác giúp đỡ

Comment

• Nguyên văn bởi hero_alone2 Xem bài viết
                chào các bác em có con tv kv-SW253m50. mở máy lên thì có tiếng sôi nhưng màn hình chỉ còn một đường thẳng dọc màn hình. em thấy con C597 bị phòng và R 510 bị đứt em thay vào mở máy lên thì con R510 lại bốc cháy. em dò theo hai chân của con điện trở này để tìm điểm bị chập nhưng ko có. em mới làm tay nghề còn non lên nhờ các bác giúp đỡ
                nếu con R đó mắc // với lái tia thì kt lái tia xem có đứt k. hoặc nó mắc // với cái gì thì kt cái đó coi sao chứ nói R 510 thì có mấy ai đã có sơ đồ mà có thì cũng k rảnh dở ra tìm xem con đó nằm ở đâu? làm nhiệm vụ gì? tóm lại muốn đc mọi người tư vấn giúp thì cũng phải cân nhắc câu hỏi và mô tả chi tiết thì mới khám bệnh qua thư đc chứ. ví dụ tối thiểu phải biết con R, C đó nằm ở đâu... làm nhiệm vụ gì.....
                tìm đc một câu hỏi mà muốn xông vào thảo luận trao đổi để cùng nhau trau dồi, chao đổi kinh nghiệm trên này sao giờ khó thế... buồn....
                MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
                MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

chào các bác em có con tv kv-SW253m50. mở máy lên thì có tiếng sôi nhưng màn hình chỉ còn một đường thẳng dọc màn hình. em thấy con C597 bị phòng và R 510 bị đứt em thay vào mở máy lên thì con R510 lại bốc cháy. em dò theo hai chân của con điện trở này để tìm điểm bị chập nhưng ko có. em mới làm tay nghề còn non lên nhờ các bác giúp đỡ
                  Kiểm tra lái tia thử xem sao ..
                  Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

tụ thoát mát cho lái bị khô nên tải của lái dồn vào con tụ và R này nên cháy là phải thôi thay tụ này đi

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                      tụ thoát mát cho lái bị khô nên tải của lái dồn vào con tụ và R này nên cháy là phải thôi thay tụ này đi
                      Hỏi 1 trả lời 2 em thích bác rồi đấy, em thích biết cái nguyên nhân làm cho nó cháy, mà k phải lúc nào cũng hỏi đc và đc trả lời, mà k phải lúc nào mình cũng có thể tự tìm ra đc.
                      Đời bể khổ :

Comment

• Nguyên văn bởi tung271 Xem bài viết
                        các bác pro chỉ giúp em với . e mới nhận con SONY 21in phẳng Model KV-TG212M50 nó bị kéo màng hình qua 1 bên . cái tên đài THVL1 bị kéo dài ra toàn màng hình ở phần trên luôn .

[ATTACH=CONFIG]71494[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]71496[/ATTACH]
                        Xem diot afc ở chân 41

Comment

• Em đang cày cái Tv Sony KV-AR252M61, chạy con IC dao động nguồn là MCZ3001D 18 chân và 1 cặp FET, em đã thay con IC này rồi nhưng vẫn ko chạy (em nghi là Ic đểu vì nó thuộc dạng hiếm) giá nó hơn trăm nghìn lận, giờ mà mua thay vào nhỡ ko chạy nữa là toi luôn hơn 200k luôn, nên em định độ em nó = boa 3 dây hay 5 dây gì đó, ko biết em nào chạy ổn hơn, Bác nào biết hay đã gặp pan này rồi xin chỉ giáo với, thanks các Bác nhiều lắm ạ!

Comment

• e đang lam con sony SR29M50X may bị pan vừa co dọc vừa méo gôi nhìn như biểu tượng đài TH Hà Nội, sò méo gối và cuộn dây méo gối(cuộn này mác chân D sò méo) sờ nóng bỏng tay,đã thay sò méo khác vẫn ko được, mở mã chỉnh cũng ko có tác dung. E đã đo chân G sò méo hơn 8v. Nhờ các bác giúp đỡ

Comment

• bữa giờ bận quá ko lên DĐ thường được, giờ mới rảnh lên tham gia voi anh em cho vui. Chờ mãi ko thấy anh em nào chỉ giáo, chắc các bác cũng bận miệt mài nên....Cuối cùng thì mình cũng giải quyết xong em nó rồi, sữa nguồn về nguyên zin là hay nhất, khổ nổi Sony 25" nó nặng khiếp để chật cả chổ cũng may là cày mãi cũng ok rồi.

Comment

• Các bác xin chỉ giáo: có Tivi Sony KV-TG21M80 nó bị khùng khùng, mới mở lên chạy bình thường, màu còn rất đẹp (nên loại trừ bị đèn yếu) chạy được tí xíu muốn tắt giờ nào thì tắt (thời gian ko ấn định), khi đó đèn nháy 4 nhịp rồi tắt --->nháy 4 nhịp rồi tắt tiếp ... mở nút kích lên lại chạy bình thường ko thấy hiện tượng gì lạ cả nhưng kể từ lần này nó lại tắt nhanh hơn. Bác nào gặp pan này rồi có kinh nghiệm xin giúp em út với ạ, cám ơn AE nhiều!

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X