Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Các anh em ơi, giúp mình với. Mình đang có con máy Sony KV-XA25M93_2159S
    Nó bị đánh lửa cao áp làm chết 2 con diot đường ABL và ic 2159 mình đã thay nhưng cho máy chạy thì được khoang 1 đến 2 giây thì ngắt luôn, led chớp 2 nháy. Mình đã kiểm tra ic mành và điện áp rồi, kô vấn đề gì. Các a,e chỉ giúp mình với?

Và hỏi luôn a,e ai có caon cao áp Hitachi C21-TF330SD kô? có thì để lại cho mình nhé.

Comment

bác nhổ con đèn gián ngay dưới bụng ic tổng và cả con diode cạnh nó nữa vấtbor luôn cũng được
      không có việc gì khó
      chỉ sợ tiền không nhiều
      đào núi và lấp biển
      không làm thì đi thuê

Comment

Các bác nghiên cứu bắt mạch kê đơn bốc thuốc cho e con LCD SONY 32S400A

Tình hình là e đang sửa con SONY này.Do ít tiếp xúc nên chưa rõ e nó bệnh gì,mong các huynh chỉ giáo.
        Hiện tượng như sau.
        Khi đầu tiên bất máy chạy bt.sau khoảng 5 phút thì cứ chuyển kênh khác là loa nổ pup...1 phát xong ngắt đèn nguồn chớp 8 nhịp 1 lượt.Xong tắt đi bật lại tí lại bị hiện tượng như vậy.
        Lưu ý khi chuyển kênh mới bị còn không chuyển thì không sao cả xem cả ngày luôn.
        Các bác giúp e với
        Thank...
        Phương -Hải Dương
        Email:
        Fb

Comment

có phải khi ấn lệnh phải 1 lúc tầm 30s thì máy mới thực hiện ko

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
            Tình hình là e đang sửa con SONY này.Do ít tiếp xúc nên chưa rõ e nó bệnh gì,mong các huynh chỉ giáo.
            Hiện tượng như sau.
            Khi đầu tiên bất máy chạy bt.sau khoảng 5 phút thì cứ chuyển kênh khác là loa nổ pup...1 phát xong ngắt đèn nguồn chớp 8 nhịp 1 lượt.Xong tắt đi bật lại tí lại bị hiện tượng như vậy.
            Lưu ý khi chuyển kênh mới bị còn không chuyển thì không sao cả xem cả ngày luôn.
            Các bác giúp e với
            Thank...
            Hiện tượng như bạn mô tả theo mình kiểm tra kỹ phần nguồn xem sao ! nếu nguồn tốt e có lẽ lỗi phần mềm .
            KT cả SW cho đường audio .
            Mua bán sửa chữa LCDTV_LED_PLASHMA chuyên nghiệp.
            ĐC: 11 ngõ 134 phố quan nhân nhân chính thanh xuân hà nội.
            DT: 0435587576_0903454939

Comment

Nguyên văn bởi unknewlock Xem bài viết
              có phải khi ấn lệnh phải 1 lúc tầm 30s thì máy mới thực hiện ko
              Nó nhận lệnh ngay lập tức.Lúc đầu chuyển kênh thì vô tư,chỉ khoảng 5 phút thì phát bệnh.
              Hiện tượng như bạn mô tả theo mình kiểm tra kỹ phần nguồn xem sao ! nếu nguồn tốt e có lẽ lỗi phần mềm .
              KT cả SW cho đường audio .
              Nguồn tốt mình kt kĩ rồi
              Phương -Hải Dương
              Email:
              Fb

Comment

Nó nhận lệnh ngay lập tức.Lúc đầu chuyển kênh thì vô tư,chỉ khoảng 5 phút thì phát bệnh.

Nguồn tốt mình kt kĩ rồi
                Kiểm tra các nguồn 3v3 và 12v trên bo tiếng thử xem. thay mới các lọc nguồn này , các lệnh audio SW,Mute , ATTSW, Bus giao tiếp SCL,SDA. Mà máy chạy công suất âm thanh là gì vậy M51671 hay TPA3100

Comment

bệnh này có lẽ vxl đang bị sự cố,đầu tiên bạn tìm và chép nhớ lại đã,sau đó mới sờ tới pần cứng.
                  Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Cám ơn ae đã góp ý,
                    Nhưng 1 điều quan trọng là nó báo lỗi 8 nhịp 1 hồi,và liên tục,như vậy nó báo lỗi phần nào vậy.Có ai biết chi tiết k ạ
                    Phương -Hải Dương
                    Email:
                    Fb

Comment

Bạn thử chuyển sang chế độ AV hoặc HDMI xem có bị không, nếu bị thì do khối vi xử lý (mình nghĩ thế) vì mình đã gặp mộtmays bị như vậy nhưng là CRT.
                      email:

Comment

- Chào (phuong-hd) !
                        nếu bạn đã k/tra dc nguồn 5v và nguồn 3v3 và 2 đừơng xung giao tiếp. thì chắn chắn là máy cũa bạn Boar xữ lí có vấn đề rồi.
                        -bạn nên vệ sinh lại mạch xữ lí trước, nếu vẫn ko hết thì bạn phải đổi boar thôi. sony thì bị bệnh nầy cũng nhiều bạn ah.
                        -S550 thì còn BH gí rẽ , còn S400 thì đã hết bảo hành rôì, nên đổi boar giá cũng hơi cau, sấp sĩ 1M2.
                        cân nhất kĩ trước khi báo giá nha !
                        -chúc vui !
                        Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

Cám ơn tất cả AE đã giúp mình.
                          MÌnh làm theo AE hướng dẫn nhưng không được.Hôm qua đổi board mất 1t giờ chạy vù vù rồi.
                          Phương -Hải Dương
                          Email:
                          Fb

Comment

Hiện tượng như sau.
                            Các bác giúp e với
                            Thank...
                            Chào " phuongdt_hd " máy chạy tốt rùi à. mấy hôm bận quá ko lên diễn dàn, máy của bạn bị hỏng nguồn các Model : 32s400, 32t400, 32s550 hay bị bệnh như bạn tả khi máy tắt nghe giật mình. Xin chúc mừng thành công nhưng hơi lãng phí " mất 1T " hiiiiii..............
                            Sửa Chữa, Mua Bán Linh Kiện Tivi LCD, Plasma, Led " chuyên nghiệp "
                            LH: Ngõ 48 Nguyễn Khánh Toàn - Cầu Giấy- Hà Nội Mobi : 0963555586 Mail:Kiensmarthome@gmail.com

Comment

Nguồn tốt mình kt kĩ rồi
                              Vậy mà phán đã kiểm tra kỹ rùi...
                              Rút kinh nghiệm lần sau ....cứ vậy
                              Mua bán sửa chữa LCDTV_LED_PLASHMA chuyên nghiệp.
                              ĐC: 11 ngõ 134 phố quan nhân nhân chính thanh xuân hà nội.
                              DT: 0435587576_0903454939

Comment

Nguyên văn bởi thanhson Xem bài viết
                                Vậy mà phán đã kiểm tra kỹ rùi...
                                Rút kinh nghiệm lần sau ....cứ vậy
                                MÌnh kt nguồn đủ,chuẩn rồi mà.
                                Nhưng nó không hỏng nguồn,mình thay board chính được luôn.
                                Các bác có ý kiến gì về ca bệnh này xin chỉ giáo,để rút kinh nghiệm lần sau gặp phải còn biết xử ly
                                Cám ơn nhiều
                                Phương -Hải Dương
                                Email:
                                Fb

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X