Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nhờ ae trên diễn đàn giúp con sony AR29T80C chạy ic tổng TDA 9373P.Bệnh tình của em nó là máy chạy bt nhưng chạy nóng lên là tiếng bị nổ lục bục trong loa.lúc có lúc mất,và màn hình cũng bị ngắt có tia quét ngược nhưng lại lên ngay có khi chớp tắt 2-3 lần song lại chạy bt.chỉ có phần tiếng là vẫn không ổn định nhờ các cao thủ giúp đỡ

Comment

• Nguyên văn bởi hongquang80 Xem bài viết
      nhờ ae trên diễn đàn giúp con sony AR29T80C chạy ic tổng TDA 9373P.Bệnh tình của em nó là máy chạy bt nhưng chạy nóng lên là tiếng bị nổ lục bục trong loa.lúc có lúc mất,và màn hình cũng bị ngắt có tia quét ngược nhưng lại lên ngay có khi chớp tắt 2-3 lần song lại chạy bt.chỉ có phần tiếng là vẫn không ổn định nhờ các cao thủ giúp đỡ
      để ý kỹ lại đi bác. nổ trong ống đèn ý

Comment

• cảm ơn bác minhphung83 nhé,nhưng bác có thể nói rõ hơn k vì e vẫn chưa hiểu lắm có phải bác nói là nổ ở trong ống đèn hình không.e cũng đã nhòm thử rồi chưa phát hiện được gì cả,mà e nó còn bị bệnh nữa là khi để qua đêm sáng hôm sau bật lên thì máy chạy bt.nhưng chạy 1 lúc lâu rút điện ra cắm lại thì 2 bên màn hình bị co vào mỗi bên khoảng 2cm,xin nhờ bác cùng ae trên diễn đàn giúp đỡ.cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi hongquang80 Xem bài viết
          cảm ơn bác minhphung83 nhé,nhưng bác có thể nói rõ hơn k vì e vẫn chưa hiểu lắm có phải bác nói là nổ ở trong ống đèn hình không.e cũng đã nhòm thử rồi chưa phát hiện được gì cả,mà e nó còn bị bệnh nữa là khi để qua đêm sáng hôm sau bật lên thì máy chạy bt.nhưng chạy 1 lúc lâu rút điện ra cắm lại thì 2 bên màn hình bị co vào mỗi bên khoảng 2cm,xin nhờ bác cùng ae trên diễn đàn giúp đỡ.cảm ơn
          Co kiểu gì bạn? Thẳng hay cong, 1trong 2 pan này sửa tốt là đóng top. Ko nên liên tưởng dòng Pana sẽ lạc hướng.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Nguồn đóa hongquang80
            .................................................. .................................................. .....................

Comment

• máy của e bị co thẳng chứ không bị cong ,còn phần tiếng thì có lúc chạy khoảng 1 tiếng không sao nhưng khi chuyển sang kênh khác 1 lúc lại bị nổ lục bục trong loa rất to.lúc thì nổ 1-2 cái có lúc nổ 5-6 cái. e cũng đã kiểm tra nguồn vẫn ổn chưa phát hiện ra nguyên nhân nhờ ae giúp đỡ thêm.cảm ơn

Comment

• Bao nhiêu ngày rồi ma chưa có cao thủ sony nào lên dđ

Comment

• Tình hình con bệnh của e lại tái phát bệnh cũ.trước kia thì tiếng bị nổ.và thỉnh thoảng bị co ngang e để máy chay ̣ mấy ngày thông thì tiếng không bị nổ và không bị co ngang nữa.e đã đóng máy trả cho khách nhưng được vài hôm máy lại bị như cũ.bây giờ có lúc còn không đề được nguồn nữa.để nguội thì đề 2-3 lần máy mới chạy nhưng khoảng 2p thì tự tắt về chế độ chờ lúc này là đề không lên được nữa.đèn đỏ vẫn còn.đo nguồn 3.3v.5v.9v.vẫn đủ.chưa biết nguyên nhân .Nhờ ae trên dđ giúp đỡ.Cảm ơn

Comment

• e chao các bác trên diễn đàn .
                    tinh hình e nhận máy SONY 32EX330 lúc đầu bật máy lên thì máy chạy bình thường khoảng được 10s thi hinh anh thay dổi mầu chủ yếu vàng và mầu xanh lá và ko có màu đỏ .còn tiêng vẫn bình thường .e do nguồn vẫn tốt , và cũng đã vệ sinh cáp roi nhung vẫn vậy .
                    các bác nào qua pan này rồi hoặc biết thì chỉ giáo giúp e với .
                    e xin chân thành cảm ơn nhiều .

Comment

• Con sony Thái 21 chạy khiển 2139 của em nó bị hiện tượng ví dụ nếu bật kênh 6 thi số 6 nó chạy lung tunh khắp màn hình hình ảnh vẫn bt ah, em cũng ko biết bắt đầu từ đâu nữa..xin các anh chỉ giúp

Comment

• Nguyên văn bởi Trieu1905hd Xem bài viết
                        e chao các bác trên diễn đàn .
                        tinh hình e nhận máy SONY 32EX330 lúc đầu bật máy lên thì máy chạy bình thường khoảng được 10s thi hinh anh thay dổi mầu chủ yếu vàng và mầu xanh lá và ko có màu đỏ .còn tiêng vẫn bình thường .e do nguồn vẫn tốt , và cũng đã vệ sinh cáp roi nhung vẫn vậy .
                        các bác nào qua pan này rồi hoặc biết thì chỉ giáo giúp e với .
                        e xin chân thành cảm ơn nhiều .
                        Cắt nhé
                        tstmistut,oiyfpyi,fmoytismxktkrioktu7pkoyip.hifv

Comment

• Ngoài lề chút :
                          Sạc tivi Sony EX430 của e bị hỏng,giờ e muốn dùng sạc laptop có cùng thông số đầu ra 19,5V và 4,4 A để thay thế có được không ? vì mua sạc tivi thì đắt quá (1250k) còn sạc laptop thì khoảng 250k.

Comment

• Nguyên văn bởi toan.ndn Xem bài viết
                            Ngoài lề chút :
                            Sạc tivi Sony EX430 của e bị hỏng,giờ e muốn dùng sạc laptop có cùng thông số đầu ra 19,5V và 4,4 A để thay thế có được không ? vì mua sạc tivi thì đắt quá (1250k) còn sạc laptop thì khoảng 250k.
                            được. cục này mình có 2 cục rin. sạc tivi mua 1250k là 1tr250k hay sao. nếu vậy thì cao quá

Comment

• Chào các bạn, tivi sony của mình có model là kdl-40ex720 3D, mọi người cho hỏi là ban đầu, màn hình mình chạy tốt nhưng bị lỗi chồng hình, xem youtube thì thấy chỉ cần chỉnh lại 2 cáp nối với panel bên trái hoặc phải tùy vào cáp bên nào đang gây ra chồng hình bằng cách dùng băng dính để tăng độ tiếp xúc, mình đã làm theo và không thành công. Sau đó chịu đựng 1 thời gian thì màn hình trắng bệch, để lâu không hết, nghe có mùi khét vị trí board T-con, âm thanh thì nghe rất bình thường, không có hiện tượng lạ gì. Mọi người giúp mình đoán bệnh và chỉ cho mình khu vực sửa chữa uy tín tại HCM với. Hy vọng là chỉ cần thay chip trên board hoặc bét là thay T-con board thôi.
                              Cám ơn các bạn rất nhiều.

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X