Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• e mới nhân con tivi sony kv_sg29t80 chạy ic tổng cxp 86449 . giai mã cx 2139 .ic vert 8172. fbt bị xì ,cấm điên vao nó chạy rồi cúp dao đông, nguồn liền nhờ các bac chỉ giup . nguồn 135 ra đủ e lấy bong đèn tải nguồn không suc . nguồn 5v cấp trước đủ . 5v ,9v cấp sau đủ. e thay ic vret rồi ma vẫn vây

Comment

• cao áp đánh lửa hay đứt điện trở nguồn vert từ cao áp ra

Comment

• chào các bác tên diễn đàn cho e hỏi chút con TV SONY KV 1487 của em bị mất chói xin các bác cho biết nguyên nhân và phương pháp xư lý giùm em

Comment

• anh em cho minh hoi sao vao dien dan thay la qua khong biet duong xem vay

Comment

• Nguyên văn bởi xeom_nb88 Xem bài viết
            chào các bác tên diễn đàn cho e hỏi chút con TV SONY KV 1487 của em bị mất chói xin các bác cho biết nguyên nhân và phương pháp xư lý giùm em
            Bạn hút hở chân 4 & chân 7 IC101 (LA7016) hàn dưới mạch 2 chân này lại với nhau, nếu có hình => LA7601 hư. Nếu vẫn không có hình thì xem lại ABL, IC301 (CXA1213BS). VÀI LỜI GÓP Ý CÙNG BẠN!
            Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
            Tel: 01652.030103

Comment

• Nguyên văn bởi VANTRUC1986 Xem bài viết
              e mới nhân con tivi sony kv_sg29t80 chạy ic tổng cxp 86449 . giai mã cx 2139 .ic vert 8172. fbt bị xì ,cấm điên vao nó chạy rồi cúp dao đông, nguồn liền nhờ các bac chỉ giup . nguồn 135 ra đủ e lấy bong đèn tải nguồn không suc . nguồn 5v cấp trước đủ . 5v ,9v cấp sau đủ. e thay ic vret rồi ma vẫn vây
              bạn thử cô lập mạch bảo vệ đường B+ (nối tắt R 1.2om từ b+ >cao áp ) hoawcjxem chân 18 cxa ..... có 3.6 v là ổn nguồn cho mành đủ chưa vài lời góp ý chúc năm mới may mắn nhé

Comment

• Chào các bạn đồng nghiệp.. Mình mới nhận 1 tivi sony 21in..model hw212m60 chạy 1 ic tổng gián ,ic nhớ gián.. Bàn phím nằm trên đầu tivi..tình trạng bật máy lên hình ảnh,tiếng bình thường.. Mà có một ô vuông khoảng 17in nằm giữa màn hình đen thui..mất hiển thị.. Cái ô vuông đó như là hiển thị bị lỗi vậy..mình đã thay ic nhớ,ic verc out..nhưng không được.... Mà có lúc tắt máy mở lên liền thì máy chạy ok..hiển thị đầy đủ..rồi tắt đi bình thường mở lên lại bị.. Mong các anh em cao thủ giúp đỡ.. Chân thành cảm ơn..

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                  bạn thử cô lập mạch bảo vệ đường B+ (nối tắt R 1.2om từ b+ >cao áp ) hoawcjxem chân 18 cxa ..... có 3.6 v là ổn nguồn cho mành đủ chưa vài lời góp ý chúc năm mới may mắn nhé
                  cảm ơn a e sưa đươc rôi . máy bị hư cao áp a ơi

Comment

• sony 29m80 mở nguồn lole nguồn chính và khử từ đóng mở liên tục, có lúc chạy bình thường, rút điện cắm lại thì bị như cũ. AE làm rồi xin giúp mình với.
                    Cái Bè Tiền Giang
                    Email:

Comment

• Các bác tư vấn giúp mình chút ...Mình gặp con SONY bệnh rất khó chịu..... Máy có Model: G21K3...máy chạy vi xử lý CXP 85116B ...ic chói TDA 8374A ...Nguồn S6707...ic mành LA7830 .áy có lúc chạy bình thường...có lúc có dao động dòng rồi mất luôn và về chế độ chờ ( đèn đỏ sáng không nháy) ..Mình đã kiểm tra nguồn 115v và 15v ổn định tốt ... Các bác đã gặp hoặc có cao kiến gì xin được giúp đỡ ...Chân thành Cám ơn các bác nhiều.!

Comment

• Nguyên văn bởi tu_audio Xem bài viết
                        Các bác tư vấn giúp mình chút ...Mình gặp con SONY bệnh rất khó chịu..... Máy có Model: G21K3...máy chạy vi xử lý CXP 85116B ...ic chói TDA 8374A ...Nguồn S6707...ic mành LA7830 .áy có lúc chạy bình thường...có lúc có dao động dòng rồi mất luôn vafe chế độ chờ ( đèn đỏ sáng không nháy) ..Mình đã kiểm tra nguồn 115v và 15v ổn định tốt ... Các bác đã gặp hoặc có cao kiến gì xin được giúp đỡ ...Chân thành Cám ơn các bác nhiều.!
                        bác cô lập thử chân 50 -8375 xuống mats xem sao ko nữa thì bác hút bỏ thử chân e con q 030 ăn vào chân 27 vixuwrlys nếu ko nữa thì bascxem chân 40 tda có con R335 =10k có đứt ko & mạch kích dòng và biến thế kích xem

Comment

• co ai chi giup minh dang bai len coi lau qua kg len dien dan hom nay len lai thay la qua

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                            bác cô lập thử chân 50 -8375 xuống mats xem sao ko nữa thì bác hút bỏ thử chân e con q 030 ăn vào chân 27 vixuwrlys nếu ko nữa thì bascxem chân 40 tda có con R335 =10k có đứt ko & mạch kích dòng và biến thế kích xem
                            Cám ơn bác anhnamdinh1 nhiều nha..! Mấy ngày qua bận quá nên không vào diễn đàn ..... Tran trọng sự giúp đỡ của bác ... Tình hình là Mình đã làm tất cả như bác nói....nhưng em nó vẫn chứng nào tật ấy....Nhưng dù sao vẫn Cám ơn bác thật nhiều..Chúc bác cùng gia đình luôn khỏe và nhiều Hạnh phúc.!.

Comment

Cám ơn bác anhnamdinh1 nhiều nha..! Mấy ngày qua bận quá nên không vào diễn đàn ..... Tran trọng sự giúp đỡ của bác ... Tình hình là Mình đã làm tất cả như bác nói....nhưng em nó vẫn chứng nào tật ấy....Nhưng dù sao vẫn Cám ơn bác thật nhiều..Chúc bác cùng gia đình luôn khỏe và nhiều Hạnh phúc.!.
                              Tui biết, nhưng bạn vọc thêm đi, vd như thay trafor driver, đo xung fv về vxl... bạn phãi vọc nhiệt tình nếu ko ra tui sẽ chỉ cho bạn nguyên nhân cuối cùng.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

Các bác tư vấn giúp mình chút ...Mình gặp con SONY bệnh rất khó chịu..... Máy có Model: G21K3...máy chạy vi xử lý CXP 85116B ...ic chói TDA 8374A ...Nguồn S6707...ic mành LA7830 .áy có lúc chạy bình thường...có lúc có dao động dòng rồi mất luôn và về chế độ chờ ( đèn đỏ sáng không nháy) ..Mình đã kiểm tra nguồn 115v và 15v ổn định tốt ... Các bác đã gặp hoặc có cao kiến gì xin được giúp đỡ ...Chân thành Cám ơn các bác nhiều.!
                                bác dò từ chân B con driver về sẽ thấy con tụ 1uf 50v thay em đó co thể ok

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X