Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi nghiathai Xem bài viết
    bác nào chuyên sony giúp em cái
    Thế thì Bác phải sửa nguồn cấp VXL trước ,,,Khi VXL làm việc rồi cấp điện áp cho zele đóng nguồn chính ,,,
    Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
      Thế thì Bác phải sửa nguồn cấp VXL trước ,,,Khi VXL làm việc rồi cấp điện áp cho zele đóng nguồn chính ,,,
      con ic nguồn mcz3001D đang rất nóng anh à . nguồn con này chuối quá . định cấy nguồn 3 dây 3 ko được

Comment

• Nguyên văn bởi nghiathai Xem bài viết
        con ic nguồn mcz3001D đang rất nóng anh à . nguồn con này chuối quá . định cấy nguồn 3 dây 3 ko được
        Bo 3 dây hoặc 5 dây cấy cho nguồn chính còn .Nguồn phụ cho bo nguồn của Đầu DVD vào ,,,Hình như nguồn phụ nó chạy có 12v thôi
        Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
          Bo 3 dây hoặc 5 dây cấy cho nguồn chính còn .Nguồn phụ cho bo nguồn của Đầu DVD vào ,,,Hình như nguồn phụ nó chạy có 12v thôi
          cảm ơn anh .con này ko chạy được nguồn đa năg rồi . vẫn phải sửa nguồn cuảnos thôi

Comment

• sory các bác em nhầm luồng
            Last edited by DT XUANHUONG; 27-11-2013, 19:21.
            ĐT:0948119255

Comment

• A Thuần và các ae cho em hỏi chút ạ
              e đang sửa con tivi sony model 21M83 , bị đánh lửa cổ cao áp e đa sử lý song giờ bị lệch hình sang 1 bên , nó ko bị liên tục mà cứ thay đổi cảnh là bị lệch hình !rồi lại bình thường , rồi lại bị . e đã hàn rất kỹ rồi k có chuyện lỏng mạch , e kt abl tốt , các tụ gốm quanh phần dòng đã thay thử rồi , cao áp e cũng thay rồi , giờ chưa biết làm sao nưẵ ...

Comment

• Nguyên văn bởi thuythiien Xem bài viết
                a thuần và các ae cho em hỏi chút ạ
                e đang sửa con tivi sony model 21m83 , bị đánh lửa cổ cao áp e đa sử lý song giờ bị lệch hình sang 1 bên , nó ko bị liên tục mà cứ thay đổi cảnh là bị lệch hình !rồi lại bình thường , rồi lại bị . E đã hàn rất kỹ rồi k có chuyện lỏng mạch , e kt abl tốt , các tụ gốm quanh phần dòng đã thay thử rồi , cao áp e cũng thay rồi , giờ chưa biết làm sao nưẵ ...
                bạn kt phần afc.,tụ 102/2k sò ngang ,,bạn kt abl tới ic chưa

Comment

• Nguyên văn bởi acer123 Xem bài viết
                  bạn kt phần afc.,tụ 102/2k sò ngang ,,bạn kt abl tới ic chưa
                  và cả diot thuy tinh ở đường àc nửa hay bị rò lắm
                  Điều phụ nử giử được bí mất ........
                  Là điều họ ko biết!

Comment

• các bác chỉ giúp mình với . con SONY model KV-1487MT tiếng bị è . mình đã chỉnh hệ tiếng =D/K rồi mà cũng còn è . chuyển qua video thì cũng còn hình bên đài anten . tiềng vẫn è . bác nào gặp qua chỉ giúp mình với

Comment

A Thuần và các ae cho em hỏi chút ạ
                      e đang sửa con tivi sony model 21M83 , bị đánh lửa cổ cao áp e đa sử lý song giờ bị lệch hình sang 1 bên , nó ko bị liên tục mà cứ thay đổi cảnh là bị lệch hình !rồi lại bình thường , rồi lại bị . e đã hàn rất kỹ rồi k có chuyện lỏng mạch , e kt abl tốt , các tụ gốm quanh phần dòng đã thay thử rồi , cao áp e cũng thay rồi , giờ chưa biết làm sao nưẵ ...
                      nối tăt R b+ 135 thử xem sao......
                      ĐIỆN TỬ THƯƠNG(THUONG BACLIEU) DI ĐỘNG:0918.777.567

Comment

kiểm tra đường Hsyn từ C sò ngang về ic dao động....

Comment

• Nguyên văn bởi tung271 Xem bài viết
                          các bác chỉ giúp mình với . con SONY model KV-1487MT tiếng bị è . mình đã chỉnh hệ tiếng =D/K rồi mà cũng còn è . chuyển qua video thì cũng còn hình bên đài anten . tiềng vẫn è . bác nào gặp qua chỉ giúp mình với
                          như ban nói thi è do sai hệ hay nghẹt tiếng nếu sai hệ bên tv thì bạn phài kiểm tra trong hộp trung tần có mấy con tran chuyển mạch hệ thach anh còn nếu tiêng bị nghẹt thì bạn kiểm tra chế độ con q 202 bị sai đinh thiên
                          vài lời góp ý

Comment

theo mình bệnh lêch hình thì liên quan đến afc kiểm tra kỹ afc rồi thì bạn phải xem kỹ lại mach abl nhiệm vụ của abl giới hạn dòng phát xạ của đèn hình đo taị chân cao áp khi hình bình thường chừng 2v kiểm tra kỹ linh kiện phần này xem ///chúc may mắn

Comment

• chào các bác , tình hình là em đang làm 1 tivi sony 21'' chạy IC nguồn 6267 tổng TDA 12017H... may đang bị PAN: B+chỉ có 60v, không có đèn báo nguồn, em đo ở chân C sò dòng cũng có 60v, tụ C lọc nguồn bị tích điện, em xin các bác giúp đỡ em với !

Comment

• Nguyên văn bởi kimtoantn Xem bài viết
                                chào các bác , tình hình là em đang làm 1 tivi sony 21'' chạy IC nguồn 6267 tổng TDA 12017H... may đang bị PAN: B+chỉ có 60v, không có đèn báo nguồn, em đo ở chân C sò dòng cũng có 60v, tụ C lọc nguồn bị tích điện, em xin các bác giúp đỡ em với !
                                thay con 47mF 50V ở phần sơ cấp coi thử. Trước e có gặp trường hợp gần giống vậy. Hy vọng giúp đc bác
                                Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
                                SĐT: 0542234068

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X