Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thiennguyen Xem bài viết
    tivi sony 29'' mất model .nhõ các bạn giup .nguồn chạy 2fet cú kích nguồn chạy fbt có chạy nguuồn tụt từ tù rồi cúp đèn power chớp chớp chầm chậm ( khoảng vài giây)
    Đưa pan kiểu này cao thủ cũng ko giúp nỗi bạn .
    Nguồn chạy 2 fet là con gì , tổng chạy con j , khi cúp là cúp B+ hay xử lý , thử cao áp khác chưa , nguồn ra nhiu V khi cúp còn nhiu V , cúp đèn chớp mấy nhịp . Ok

Comment

• cac bac oi cho em hoi.em doald so do ve ma ko mo xem so do dc la sao vay

Comment

• Nguyên văn bởi thinhdailai Xem bài viết
        cac bac oi cho em hoi.em doald so do ve ma ko mo xem so do dc la sao vay
        lay roi bac a

Comment

• cac bac oi cho em hoi ;em doald so do ve may cua em sao ko mo duoc so .co bac nao mach dum em duoc ko

Comment

cac bac oi cho em hoi ;em doald so do ve may cua em sao ko mo duoc so .co bac nao mach dum em duoc ko
            Bạn chú ý viết bài có dấu nhé. Tôi down về dùng bình thường mà. Những sơ đồ thường có đuôi là pdf hoặc nén bằng đuôi rar, zip. Bạn phải có những phần mềm đó để mở file
            Chúc vui
            Trần Quang Định
            0932299590

Comment

• Nhờ Các Anh Giúp đở :SONY J21MF7A chạy tổng TDA 8375A.Mở nguồn chạy bỉnh thưởng.nhấn phím chức năng nháy đèn bình thường:không ánh sáng (không có giao động ngang] mạch củ quá khó dò,Các bạn cho mình xin lược đồ tivi này,nhờ các Bạn gợi ý dùm ;
              Chân thành cảm ơn

Comment

• mình có chú sony kv-hw212p52 ti vi thái bi hỏng kênh ko bắt được dải v đi mua kênh ko được ai có cách thay kênh tương đương chỉ giúp máy chạy tổng dán icnho dán kênh 7 chân

Comment

• Nguyên văn bởi trungvipboy Xem bài viết
                  Nhờ Các Anh Giúp đở :SONY J21MF7A chạy tổng TDA 8375A.Mở nguồn chạy bỉnh thưởng.nhấn phím chức năng nháy đèn bình thường:không ánh sáng (không có giao động ngang] mạch củ quá khó dò,Các bạn cho mình xin lược đồ tivi này,nhờ các Bạn gợi ý dùm ;
                  Chân thành cảm ơn
                  có sơ đồ sony chạy IC 8374 tương đương với 8375 bạn ngâm cứu nhé.(trước vẫn thay 8375=8374)
                  Attached Files
                  Telephone number : 098H882372
                  YM:

Comment

• Nguyên văn bởi hieubangnb Xem bài viết
                    có sơ đồ sony chạy IC 8374 tương đương với 8375 bạn ngâm cứu nhé.(trước vẫn thay 8375=8374)
                    Cám ơn Bạn..Có gì sẻ hỏi sau
                    Mà có cái này nửa:Mở nguồn đèn báo sáng lên rồi tắt,,tiếp theo nháy 3 nhịp rồi tắt .nhấn các phím đều nháy đèn,Nhờ chỉ giáo dùm

Comment

• chào các bác em có chiếc tivi sony kv21m83 đang ở dạng hỏng là khi bật máy.cao áp có điện.em đo chân cấp nguồn cao áp là 135v.khi bật máy có dao động đèn nhấp nháy.em nghi là cao áp em đã thay thử cao áp mới và cả ic mành nữa mà máy vẫn không chạy.các bác tay nghề cao mách bảo em bệnh này nên làm gì để cho máy chạy.hay mách em cai mạch bảo vệ để em biết đường sửa

Comment

• Nguyên văn bởi vu van vien Xem bài viết
                        mình có chú sony kv-hw212p52 ti vi thái bi hỏng kênh ko bắt được dải v đi mua kênh ko được ai có cách thay kênh tương đương chỉ giúp máy chạy tổng dán icnho dán kênh 7 chân
                        phải lock của bạn chạy chung với trung tần phải ko >
                        Muốn thành công phải trải qua thất bại
                        Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

chào các bác em có chiếc tivi sony kv21m83 đang ở dạng hỏng là khi bật máy.cao áp có điện.em đo chân cấp nguồn cao áp là 135v.khi bật máy có dao động đèn nhấp nháy.em nghi là cao áp em đã thay thử cao áp mới và cả ic mành nữa mà máy vẫn không chạy.các bác tay nghề cao mách bảo em bệnh này nên làm gì để cho máy chạy.hay mách em cai mạch bảo vệ để em biết đường sửa
                          mạch bảo vệ của nó chân 20 hoăch 21 gi

Comment

• Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
                            phải lock của bạn chạy chung với trung tần phải ko >
                            ko phải bạn ơi kênh của nó có 7 chân thôi

Comment

• Nhờ các bác tư vấn giúp còn sony HW212M50 chạyk tổng TDA12067H
                              Mình nhận lại của thợ mà khó quá làm mãi không được.
                              Tình hình e nó như sau:Thợ kia bào khi nhận của khác thì nó bị đứt R cầu chì cấp nguồn cho opto và ổn áp 3,3V nối R đó vào thì mày chạy ngay.Nhưng chỉ được khoảng 5 phút là lỗi.đèn xanh nháy 5 nhịp.
                              KHi mình nhận để qua đêm thì cũng chạy được 5 phút là báo lỗi.rồi từ đó nó cứ khởi động chạy ngắt chạy ngắt liên tục.Khi bật 1 cái là đèn xanh nháy 5 nhịp luôn.Chú ý không phải đèn đỏ các bác nhé
                              E đã kt k thấy lỗi ở đâu cả nguồn mọi thứ đầy đủ
                              Nhờ các bác cho ý kiến
                              Xin Cám ơn
                              Last edited by phuongdt_hd; 09-07-2012, 15:16.
                              Phương -Hải Dương
                              Email:
                              Fb

Comment

• Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
                                Nhờ các bác tư vấn giúp còn sony HW212M50 chạyk tổng TDA12067H
                                Mình nhận lại của thợ mà khó quá làm mãi không được.
                                Tình hình e nó như sau:Thợ kia bào khi nhận của khác thì nó bị đứt R cầu chì cấp nguồn cho opto và ổn áp 3,3V nối R đó vào thì mày chạy ngay.Nhưng chỉ được khoảng 5 phút là lỗi.dèn đỏ nhày 5 nhịp.
                                KHi mình nhận để qua đêm thì cũng chạy được 5 phút là báo lỗi.rồi từ đó nó cứ khởi động chạy ngắt chạy ngắt liên tục.Khi bật 1 cái là đèn xanh nháy 5 nhịp luôn.Chú ý không phải đèn đỏ các bác nhé
                                E đã kt k thấy lỗi ở đâu cả nguồn mọi thứ đầy đủ
                                Nhờ các bác cho ý kiến
                                Xin Cám ơn
                                Anh đã nạp nhớ thử chưa?
                                Trần Quang Định
                                0932299590

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...