Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
    2 Nháy 1 nhịp là máy báo lỗi phần nguồn ,,
    bác THUẦN và a,e ơi giúp một em một phát nữa nhé, em hút con Q503 ra thì máy chạy rồi nhưng không có hình chỉ có 7 sắc cầu vòng thôi có hình gửi kèm
    Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi hoanglam1976 Xem bài viết
      bác THUẦN và a,e ơi giúp một em một phát nữa nhé, em hút con Q503 ra thì máy chạy rồi nhưng không có hình chỉ có 7 sắc cầu vòng thôi có hình gửi kèm
      thay IC mành đi bồ ơi.......
      Đỗ Ngọc Hiếu
      Từ Sơn, Bắc Ninh
      Điện thoai; 0989 800

Comment

• Nguyên văn bởi dongochieu Xem bài viết
        thay ic mành đi bồ ơi.......
        thay rồi nhưng không được bác ơi

Comment

• Nguyên văn bởi hoanglam1976 Xem bài viết
          thay rồi nhưng không được bác ơi
          kiểm tra nguồn +/-14v bị mất chắc châp điot nắn phần này

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
            kiểm tra nguồn +/-14v bị mất chắc châp điot nắn phần này
            cảm ơn bác máy chạy ok rồi, đúng là bị chập diot và đứt điện trở thay vào là ok

Comment

• chào các bạn mình minh có em sony kv-ex29m87 cắm nguốn có dèn đỏ báo lỗi 8 nhịp em kiẻm tra nguon stb dủ 7v nhung bên thứ cáp của biến áp chính khong có áp. em no chạy ic nguòn la MCZ 3001d 2 dèn công suát em kiem tra bt liẹu có pải ic ko ah bạn nào gạp pan này rồi giúp mình với cảm ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi huunam123456 Xem bài viết
                chào các bạn mình minh có em sony kv-ex29m87 cắm nguốn có dèn đỏ báo lỗi 8 nhịp em kiẻm tra nguon stb dủ 7v nhung bên thứ cáp của biến áp chính khong có áp. em no chạy ic nguòn la MCZ 3001d 2 dèn công suát em kiem tra bt liẹu có pải ic ko ah bạn nào gạp pan này rồi giúp mình với cảm ơn nhiều
                con này hay chết ic dao đọng lắm có thử test xem

Comment

con này hay chết ic dao đọng lắm có thử test xem
                  8 Nháy 1 nhịp là mất 5v cho mạch VIDEO =>Mạch quét không làm việc ,,,
                  Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Con sony 21m80_tda8844 nó bị méo gối nở hết ngang, e đo chân d con fet méo gối thì mất điện áp, đã kiểm tra hết mạch công xuất ngang nhưng chưa phát hiện gì, ai gặp rồi xin giúp đỡ

Comment

• Nguyên văn bởi dpdat567 Xem bài viết
                      Con sony 21m80_tda8844 nó bị méo gối nở hết ngang, e đo chân d con fet méo gối thì mất điện áp, đã kiểm tra hết mạch công xuất ngang nhưng chưa phát hiện gì, ai gặp rồi xin giúp đỡ
                      bạn thử kiểm tra con r874=150k xen có đứt ko

Comment

bạn thử kiểm tra con r874=150k xen có đứt ko
                        e xử lí con này cong rồi, nó bị đứt R888 220k, từ C sò ngang về. thanks

Comment

• Chào AE diễn đàn...Mình đang gặp em SONY [KV-HA212M50]...Chạy tổng gián TDA12067H...bị méo gối màn co 2 bên như chữ H của đài TH Hà nội....Đã kiẻm tra đèn trường méo tốt..các trở và tụ liên quan sò méo đều tốt....Thay thử IC 4558 gián vẫn vậy...còn 1 con IC LM2903 bên cạch thay thử con này =JRC4558 thỳ hình lại bị giãn ra quá mức chữ VTV1 chỉ còn nhìn thấy số 1.....Mở mã chỉnh co dãn ko có tác dụng gì.... Vậy các cao thủ dòng SONY đã gặp hiện tượng này mong chỉ giáo máy bị ở đâu và khắc phục thế nào ...TRÂN TRỌNG BIẾT ƠN RẤT NHIỀU
                          ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
                          Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• Nguyên văn bởi phuctuyen Xem bài viết
                            Chào AE diễn đàn...Mình đang gặp em SONY [KV-HA212M50]...Chạy tổng gián TDA12067H...bị méo gối màn co 2 bên như chữ H của đài TH Hà nội....Đã kiẻm tra đèn trường méo tốt..các trở và tụ liên quan sò méo đều tốt....Thay thử IC 4558 gián vẫn vậy...còn 1 con IC LM2903 bên cạch thay thử con này =JRC4558 thỳ hình lại bị giãn ra quá mức chữ VTV1 chỉ còn nhìn thấy số 1.....Mở mã chỉnh co dãn ko có tác dụng gì.... Vậy các cao thủ dòng SONY đã gặp hiện tượng này mong chỉ giáo máy bị ở đâu và khắc phục thế nào ...TRÂN TRỌNG BIẾT ƠN RẤT NHIỀU
                            bẹnh méo gối của con này thường là chết con dioots thóc ở trên vỉ màu vàng ấy gần con ic dán 8 chân (nó nằm trên vỉ chứ ko dán)

Comment

bẹnh méo gối của con này thường là chết con dioots thóc ở trên vỉ màu vàng ấy gần con ic dán 8 chân (nó nằm trên vỉ chứ ko dán)
                              Cảm ơn anhnamdinh1 rất rất nhiều nhé ...để mình truy tìm đi ốt này...và đúng là 1 đi ốt thóc bị rò
                              Last edited by phuctuyen; 06-01-2014, 19:02.
                              ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
                              Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• Click here to enlarge Nguyên văn bởi hoangphucsx Click here to enlarge
                                nhờ ae giúp: Mình đang làm con sony ha212m50- ic tổng tda12067 bị méo gối. Mình ít làm sony nên ko biết bắt đầu từ đâu. đã kiểm tra các nguồn, hình tiếng vẫn bình thường. Ae nào biết pan này giúp mình, xin cảm ơn ae trước!
                                mình nhớ ko nhầm thì nó chết con d807 thì phải [ là con d thóc màu vàng nằm ở trên vỉ chứ ko dán ]

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X