Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Pan này thường là do hư hỏng ở hộp trung tần hình.Bạn tháo hộp TTH ra,hàn lại thật kỹ các LK,thay thử thạch anh 6,5.Trước đây tôi cũng hay làm pan này và thường nối tắt transito digital swich chuyển hệ tiếng là được,nhưng muốn làm như vậy bạn phải có sơ đồ nguyên lý của mạch trung tần,bây giờ tôi có chỉ bạn cũng không thể xác định được vị trí của LK.Nếu khi bạn hàn lại kg được,bạn có thể tìm hộp TTH ở các vỉ máy cũ.
    cảm ơn bạn nhé. mình đã làm được rồi đúng như bạn nói mình thay hộp trung tần là ok. chân thành cảm ơn bạn rất nhiểu
    Cữa Hàng Sửa Chữa ĐT

Cữa Lò - Nghệ An
    YM:

Comment

• Nguyên văn bởi thienhoangdt Xem bài viết
      Sony 32s310a bị nhòe ?
      Xin chào tất cả mọi người trên diễn đàn, mình là thành viên mới rất mong được làm quen với tất cả anh em thợ trên diễn đàn này . Hiện mình đang sống và làm việc tại quãng ngãi,anh em trên diễn đàn cho mình hỏi pan của máy sony này tí nhé, ai đã làm qua pan này rồi xin tư vấn cho mình tí, sony 32s310a bị nhòe , giống như đèn crt bị sai focus cộng với hình di chuyển rất chậm, mình cũng có tham khảo 1 số tại liệu cộng với anh em thợ nghi nghờ máy bị hư bo tecom mình cũng đã kiểm tra bo này kỹ lắm và cuối cùng quyết định,mua con max 9590 về thay nhưng ko có bán ( chỉ có as15 thôi ) vậy xin anh em trên diễn đàn ai đã từng làm qua pan này rồi xin chỉ mình với mình xin cảm ơn trước rất mong được mọi người giúp đỡ
      Hình nhòe và chuyển động chậm. Có thể của bác bị hỏng màn hình rồi
      Thất nghiệp :(

Comment

• chào cả nhà! mình có con ti vi sony kv-t21mf1 khi cắm điện vào tiếng tích tích ở phần nguồn, đo nguồn vào vẫn đủ 300v và đo ở tải cung không bị chập gì cả, có ae nò biết bệnh giúp em với

Comment

• May của bạn mở service chỉnh thử phần điều chỉnh méo gối xem nếu không được thì chắc chắn hỏng ic méo gối dán ở phía dưới rồi

Comment

• các bác ơi có ai biết con ic cxp85224a mạch bảo vệ ở chân mấy mách hộ tôi với
            Last edited by ledinhhanhth; 16-12-2012, 21:55.

Comment

• Nguyên văn bởi ledinhhanhth Xem bài viết
              các bác ơi có ai biết con ic cxp85224a mạch bảo vệ ở chân mấy mách hộ tôi với
              Bạn không nói TIVI đời nào ,,,Hình như là chân 44 WPROTECTTOR 4,9v ,,,Chân ST-BY Chân 7,,
              Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• các pác cho em hỏi em có con sony đời cổ kv-1484mt ảnh rất đẹp đen trắng đã kiểm tra rồi nhưng không thấy gì pác nào gặp pan này rồi xin chỉ giáo

Comment

• Nguyên văn bởi con gai 2003 Xem bài viết
                  các pác cho em hỏi em có con sony đời cổ kv-1484mt ảnh rất đẹp đen trắng đã kiểm tra rồi nhưng không thấy gì pác nào gặp pan này rồi xin chỉ giáo
                  Bác nên nói rõ đã kiểm tra những gì rồi mới có thông tin giúp ích được. Cả mấy post của bác về vấn đề chỉ có đen trắng không có màu trên thì vu vơ quá. Ví dụ như ở đây nữa:

http://www.dientuvietnam.net/forums/...64/index2.html

Nhiều khi chỉ vì cái nút chọn hệ màu (TV SONY đời cổ...Color SYSTEM; hay nút SYS-I; SYS-II) gì đó do bấm nhầm hay han rỉ (tiếp xúc chập chờn...) mà thôi...

Mấy lời góp ý vậy, chúc bác thành công.

Comment

• cám ơn thuâncoif1974 ty vy kv ha 21m80 máy cứ mở nguồn lên chạy dc 5s là tắt bóng báo đỏ o nháy bật lại thì chạy dc 3s lại bị

Comment

• có bác nào sửa máy sony mode kv-25st12
                      vsl cxp85324a
                      tổng cxa 2059s
                      mành la 7840
                      nguồn str f6521 chạy điện 100v
                      máy bật nguồn cao áp hoạt động là bảo vệ rơ le đóng cho nguồn nhả ra đèn đỏ nháy ba nhịp một lúc mới bật nguồn em đo nguồn 135v va các nguồn khác vẫn đủ kô biết chân bảo vệ là chân nào bác nào biết chỉ em với
                      Attached Files

ĐT:0973393595

Comment

• con sony 1484 của em mất màu kể cả cắm av chỉ ảnh đen trắng thôi em kiểm tra phần chói ,đường lệnh chuyển hệ từ vi tính về vẫn tốt các linh kiện đều đã kiểm tra thay cả cxa1213bs rồi nhưng vẫn vậy thi thoảng có màu lên chập chờn như secam vậy bác nào có kinh nghiệm bệnh này chỉ giáo giúp em với vì gấp quá thanhk!

Comment

• anh em trên diễn đàn cho mình hỏi sony model TF21M80 flayback số mấy thành thật biết ơn

Comment

• Nguyên văn bởi tri thuc Xem bài viết
                            anh em trên diễn đàn cho mình hỏi sony model TF21M80 flayback số mấy thành thật biết ơn
                            Số nó là 8-598-858-00

Comment

• các bác giúp em với, em có tivi sony kv-xf21m80 lúc đầu bệnh của nó là bị đánh điện ở cao áp (8-598-858-00
                              )sau đó em đi mua 1 con cao áp moi (8-598-858) thay vào và bật lên có tiếng và phải chờ khoảng 30 giây đến 2 phút mới lên hình, khi lên hình thì hình ảnh chỉ có màu xanh lơ đâm, kiểm tra kb-kg-kr thây mấy chân này có điện áp ko bằng nhau kb 150v, kg 110v, kr 100v, em mới vào nghề chưa có kinh nghiệm j nhiều mong các bác giúp em với, em xin chân thành cảm ơn!

Comment

• các bác giúp em với, em có tivi sony kv-xf21m80 lúc đầu bệnh của nó là bị đánh điện ở cao áp (8-598-858-00
                                )sau đó em đi mua 1 con cao áp moi (8-598-858) thay vào và bật lên có tiếng và phải chờ khoảng 30 giây đến 2 phút mới lên hình, khi lên hình thì hình ảnh chỉ có màu xanh lơ đâm, kiểm tra kb-kg-kr thây mấy chân này có điện áp ko bằng nhau kb 150v, kg 110v, kr 100v, em mới vào nghề chưa có kinh nghiệm j nhiều mong các bác giúp em với, em xin chân thành cảm ơn!

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X