Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vietphat Xem bài viết
    Mua THÔI u à .50k mọi tỉnh thành,tui có lâu rồi nhưng post lên thấy cũng kì kì.chắc để ra tết cho bớt nóng,,,,
    Bạn quảng cáo hay quá ! Tôi xin mua với giá 500k, có ai trả hơn không?
    -500k lần thứ nhất .........
    -500k lần thứ hai................

Comment

• Nguyên văn bởi BBC-CNN Xem bài viết
      Bạn quảng cáo hay quá ! Tôi xin mua với giá 500k, có ai trả hơn không?
      -500k lần thứ nhất .........
      -500k lần thứ hai................
      .Xin lỗi bạn tôi ko có quảng cáo gì ở đây,bạn chưa từng mua sơ đồ trên mạng sao,vì đó là sự sống của người ta nên ko thể tùy tiện được đâu bạn nhé.
      THUỐC ĐẮNG GIÃ TẬT SỰ THẬT MẤT LÒNG

Comment

• Nguyên văn bởi vietphat Xem bài viết
        .Xin lỗi bạn tôi ko có quảng cáo gì ở đây,bạn chưa từng mua sơ đồ trên mạng sao,vì đó là sự sống của người ta nên ko thể tùy tiện được đâu bạn nhé.
        cho người ta đi tiếc gì cái sơ đồ cùng là dân "tử vì điện" với nhau cả mà...(bạn cần phải học tập nguyendinhvan@walla.com nhiều lắm...)

Comment

• Bạn vancom hài vãi cả lúa.ủa mà sao ko thấy bạn thank ai trong nhà bác Vân vậy ???
          THUỐC ĐẮNG GIÃ TẬT SỰ THẬT MẤT LÒNG

Comment

• tivi samsung nhiễm từ

em mới nhận con tivi 21 phẳng hiện nay đang bị nhiễm từ một bên . em đã dùng nam châm quét mà không hết. em để luôn cục nam châm trong đó thì hết nhưng tắt máy đi mở lại thì vẫn như cũ em . khi chạy thì trở khử từ vẫn nóng . ae biết cách thì chỉ em với
            Học học nữa học mãi
            email:quoc_dt80@yahoo.com
            dt: 0989621606

Comment

• Nếu đã chắc mạch khử từ hoạt động tốt thì bạn kiểm tra cuộn Yoke (lái tia) xem có bị lệch vị trí không ?

Comment

• Nguyên văn bởi tranvanquoc8 Xem bài viết
                em mới nhận con tivi 21 phẳng hiện nay đang bị nhiễm từ một bên . em đã dùng nam châm quét mà không hết. em để luôn cục nam châm trong đó thì hết nhưng tắt máy đi mở lại thì vẫn như cũ em . khi chạy thì trở khử từ vẫn nóng . ae biết cách thì chỉ em với
                ban cứ bật máy bình thường và lắc nhẹ lái khi nào đúng vị chí mà ko bi nhiễm từ nứa là dc thât nẹ nhàng thôi nhé

Comment

• bạn nên xem lại cuộn yoke (lái tia) thử coi nó có lệch ko?rùi kiểm tra thử khử từ có hư ko.chúc bạn thành công

Comment

• vậy có thể bi lệch cuộn lái tia rồi chứ khử từ còn tốt các bác ạ. con ti vi này hôm rồi bị rớt từ trên kệ xuống rớt 4 cái miếng cao su ra và vỡ mạch em làm xong chỉ còn bị nhễm từ thôi để em làm lại phần đó . cảm ơn các bác nha
                    Học học nữa học mãi
                    email:quoc_dt80@yahoo.com
                    dt: 0989621606

Comment

vậy có thể bi lệch cuộn lái tia rồi chứ khử từ còn tốt các bác ạ. con ti vi này hôm rồi bị rớt từ trên kệ xuống rớt 4 cái miếng cao su ra và vỡ mạch em làm xong chỉ còn bị nhễm từ thôi để em làm lại phần đó . cảm ơn các bác nha
                      đèn xê lưới rui you
                      call 01223824477

Comment

vậy có thể bi lệch cuộn lái tia rồi chứ khử từ còn tốt các bác ạ. con ti vi này hôm rồi bị rớt từ trên kệ xuống rớt 4 cái miếng cao su ra và vỡ mạch em làm xong chỉ còn bị nhễm từ thôi để em làm lại phần đó . cảm ơn các bác nha
                        Cũng có khả năng đèn đã bị xệ lưới do chấn động mạnh . Bạn cứ thử chỉnh lại vị trí cuộn yoke , nếu không thành công thì đúng là đã xệ lưới .

Comment

• Giúp mình Tivi Samsung super horn với

Các anh ơi giúp em với em có mấy con samsung super horn 16inh bây giờ vẫn còn đèn báo nguồn màu đỏ nhưng khi bật power thì chỉ tắt đi rồi lại trở về màu đỏ mà không chuyển sang xanh nghĩa là máy không khởi động được em kiểm tra chán rồi mà không tìm được gì hỏng hóc, em nghĩ có thể có linh kiện nào đó bị sai trị số vậy bác nào có cao kiến chỉ giáo em với.huhu. thanks các bác.

Comment

• bạn nên kiểm tra cao áp,sò dòng,cuộn lái tia....xem có bị chập không,hoặc con R12k hồi tiếp từ nguồn 110v về nguồn xem có tăng trị số không.thay thử ic nhớ.chúc bạn may mắn

Comment

• Thanks a Tuấn nhiều nhiều.

Comment

• lcd sam sung cần giúp đỡ

các bác nào rành về lcd giúp em với nó bị xanh rớt nhìn người như âm bản ấy e mới vào nghề mong các bác giúp đỡ e xin cám ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X