Thông báo

Collapse
No announcement yet.

JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
    anh nên nói một cách cụ thể hơn và nêu luôn cả ic tổng để ae dể giúp!anh thử nạp lại fw xem!
    con ic tổng là TDA 12110H1/N200,M đã chép lại ic nhớ rồi nhưng vẫn vậy B à,M k rành về mạch méo gối này ắm B có lược đồ của nó ko,cho M xin nhé,cảm ơn B nhiều.Chúc B một ngày làm việc vui vẻ nhé
    |

Comment

• Nguyên văn bởi tridientu Xem bài viết
      con ic tổng là tda 12110h1/n200,m đã chép lại ic nhớ rồi nhưng vẫn vậy b à,m k rành về mạch méo gối này ắm b có lược đồ của nó ko,cho m xin nhé,cảm ơn b nhiều.chúc b một ngày làm việc vui vẻ nhé
      anh có thay fbt chưa?có lần em bị con này méo và dãn ngang rất nhiều và xấu hư fbt,tìm fbt zin ko có đành gửi đi sữa lại nào ngờ cũng ko hết đến khi tìm có fbt zin thay vào là ok!vài lời góp ý!
      NO NO
      NO NO

Comment

• cam ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ
        con jvc của em đã được tìm ra pan
        khi 1 người bạn điện tử sang chơi và làm lại 1 lần nữa
        bạn ấy đi tắt đường từ chân 51 ra
        khi ktra lại thì lk ko hỏng
        ma là đứt mạch sát chân ic
        chân 51 . mất sin c về hình bị âm và trôi
        chân thành cảm ơn các anh ạ
        ĐIỆN TỬ IT NINH BÌNH UY TÍN LÀ VÀNG
        không biết phải hỏi...muốn giỏi phải học
        Email:dientuit@gmail.com
        Web:

Comment

• chào AE mình có con jvc 21b316 chạy tda12062 dán bị hiện tượng mở máy lên role nhảy rồi cúp nguồn 115 ra đủ mình đã thay thử ic dọc rồi AE nào có gặp rồi chỉ giáo cảm ơn AE nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi dientuit Xem bài viết
            cam ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ
            chân 51 . Mất sin c về hình bị âm và trôi
            vậy mình đã nói là con này ban đầu chỉ lỗi nhớ thôi do trong lúc hàn vì mõ hàn sắc quá hoặc nóng làm đứt mạch!!!!!!!!!!!!!!!!!!xin chúc mừng!!!!!!!!
            NO NO
            NO NO

Comment

em đã đọc bài của anh!tình hình cho thấy pan ban đầu chính xác là hư fw,em đã gặp khá nhiều pan này nhưng trên bước đường sữa chữa,có lẻ do sơ ý trong lúc anh hàn làm mất một con linh kiên nào hoặc chạm chân nào đó!bây giờ anh cứ bình tĩnh,cứ chép lại fw của tôi để loại trừ khả năng do hư fw,và xem kĩ lại mạch nhất là mấy đường ff đưa về ic mành và các đường xung mành về ic dao động!chúc anh sớm thành công!
              okkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk
              NO NO
              NO NO

Comment

anh có thay fbt chưa?có lần em bị con này méo và dãn ngang rất nhiều và xấu hư fbt,tìm fbt zin ko có đành gửi đi sữa lại nào ngờ cũng ko hết đến khi tìm có fbt zin thay vào là ok!vài lời góp ý!
                cảm ơn b nhiều, m đã sửa được rồi,nó hư ở mạch méo gôi,m thay hết tụ ngang,thế là dược.m cũng chẳng biết hư con nào cả,cư thay đại đi thôi
                |

Comment

• Nguyên văn bởi toi1975 Xem bài viết
                  bạn lấy tín hiệu vdeo out từ jat phía sau máy đưa vào tivi khác xem hình ảnh thế nào ? và kt linh kiện các chân 24 và 56 là chân video in , out và chân 51 là chân lấy tín hiệu đồng bộ , kt nguồn 9v cấp khối DĐ ngang và 5v ở các chân 8 ,38 ,41 xem có tốt ko .
                  Nguyên văn bởi dientuIT Xem bài viết
                  cam ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ
                  chân 51 . mất sin c về hình bị âm và trôi
                  chân 51 là chân nhận tín hiệu hổn hợp tách đồng bộ bạn ơi ,mình đã nhắc bạn ngay từ đầu rồi mà , góp ý mà ko làm lại hỏi tiếp thật là chán........ dù sao cũng chúc mừng bạn đã thành công...
                  ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

chân 51 là chân nhận tín hiệu hổn hợp tách đồng bộ bạn ơi ,mình đã nhắc bạn ngay từ đầu rồi mà , góp ý mà ko làm lại hỏi tiếp thật là chán........ dù sao cũng chúc mừng bạn đã thành công...
                    em làm rồi anh ạ
                    nhưng thật sư là dứt mach quá hiểm
                    em nghi có lẽ bấm díplay picmode đã giải quyết được vấn đề vì lắp nhớ cũ vẫn chạy
                    1 lần nữa cảm ơn các anh rất nhiều
                    ĐIỆN TỬ IT NINH BÌNH UY TÍN LÀ VÀNG
                    không biết phải hỏi...muốn giỏi phải học
                    Email:dientuit@gmail.com
                    Web:

Comment

• các anh ơi!em đang nhận tivi JVC.bị hư quét dọc,nữa phần trên bị thưa dọc,nữa phần dưới không có.em đã thay ic dọc,các linh kiện xung quanh.nhưng không hết.ic dọc 5515.ic giãi mã TA8659.nguồn cấp dọc 25v,ngõ ra dọc dược 3v.giúp em với các ca ơi

Comment

• Nguyên văn bởi tryme Xem bài viết
                        các anh ơi!em đang nhận tivi JVC.bị hư quét dọc,nữa phần trên bị thưa dọc,nữa phần dưới không có.em đã thay ic dọc,các linh kiện xung quanh.nhưng không hết.ic dọc 5515.ic giãi mã TA8659.nguồn cấp dọc 25v,ngõ ra dọc dược 3v.giúp em với các ca ơi
                        JVC đời nào mà chạy 8659 vậy bạn mình thấy hơi lạ ???????pan như bạn nói là bị hư tuyến tính vetr rồi ,bạn K/T và thay hết tụ hóa liên quan đến IC 5515 chủ yếu là tụ 1mf 2,2mf và 4,7mf đường hồi tiếp vetr...

Comment

JVC đời nào mà chạy 8659 vậy bạn mình thấy hơi lạ ???????pan như bạn nói là bị hư tuyến tính vetr rồi ,bạn K/T và thay hết tụ hóa liên quan đến IC 5515 chủ yếu là tụ 1mf 2,2mf và 4,7mf đường hồi tiếp vetr...
                          cái máy này nghe giống mấy cái đời DEAWOO cũ dữ vậy .có khi nào bạn này vui tính rồi đọc nhầm không đó !

Comment

em viết bậy rồi.máy toshiba anh ơi.các tụ hóa em đã thay hết rồi,đt củng kiểm hết rồi mà củng vậy.con ic dọc củ biểu hiện bệnh nặng hơn,em thay con mới vao thì tình hình như em đã nói đó.các anh chỉ giúp em với

Comment

• Nguyên văn bởi tryme Xem bài viết
                              em viết bậy rồi.máy toshiba anh ơi.các tụ hóa em đã thay hết rồi,đt củng kiểm hết rồi mà củng vậy.con ic dọc củ biểu hiện bệnh nặng hơn,em thay con mới vao thì tình hình như em đã nói đó.các anh chỉ giúp em với
                              vậy bạn K/T mạch và L/K các chân 29 , 30 ,31 , 32 của IC 8659 đăc biệt là chân 32 là chân hồi tiếp âm dao động dọc ,và chân 31 là chân tạo xung răng cưa dọc , bạn dò và K/T các L/K từ chân 32 về IC 5515 và đến chân lái tia ,pan có thể ở đường này ... pan này chỉ bị L/K tụ và R chứ ko bị IC đâu ... sớm thành công nhé !

Comment

vậy bạn K/T mạch và L/K các chân 29 , 30 ,31 , 32 của IC 8659 đăc biệt là chân 32 là chân hồi tiếp âm dao động dọc ,và chân 31 là chân tạo xung răng cưa dọc , bạn dò và K/T các L/K từ chân 32 về IC 5515 và đến chân lái tia ,pan có thể ở đường này ... pan này chỉ bị L/K tụ và R chứ ko bị IC đâu ... sớm thành công nhé !
                                em công nhận anh hay thiệt đó.bái phục luôn.nó bị hư con tụ 2.2uf,từ chân 31 ic8659qua mấy con Q về vxl,bây giờ hình bung ra rồi nhưng phía trên và phía dưới còn thiều khỏang 2 lóng tay,và chử hiển thị bị trôi anh ah.

Comment

Về tác giả

Collapse

boycool Tìm hiểu thêm về boycool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X