Thông báo

Collapse
No announcement yet.

JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dientuIT Xem bài viết
    các sư huynh đâu hết rồi
    bjio là nó bị âm ảnh và trôi các bác ơi cứu em
    bạn kt xung AFC về IC1226 xem sao, máy có thể bị hư đồng bộ ngang,bạn có sơ đồ vậy thì dò và kt các linh kiện liên quan đến các đường video ra và vào IC 1226 và kt nguồn 5v, 8v,đặc biệt là 8v cấp cho khối video của IC 1226,mong bạn sớm thành công.
    ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

• Nguyên văn bởi toi1975 Xem bài viết
      bạn kt xung AFC về IC1226 xem sao, máy có thể bị hư đồng bộ ngang,bạn có sơ đồ vậy thì dò và kt các linh kiện liên quan đến các đường video ra và vào IC 1226 và kt nguồn 5v, 8v,đặc biệt là 8v cấp cho khối video của IC 1226,mong bạn sớm thành công.
      em đã ktra va thay các tụ lọc nguồn cấp cho giả mã
      đã thay thử các lk đường a fc fillter chân 48 ko có kết quả đây là sơ đồ tương đương các bác nghiên cứu giúp em JVC AV-K14M.pdf
      ĐIỆN TỬ IT NINH BÌNH UY TÍN LÀ VÀNG
      không biết phải hỏi...muốn giỏi phải học
      Email:dientuit@gmail.com
      Web:

Comment

em đã ktra va thay các tụ lọc nguồn cấp cho giả mã
        đã thay thử các lk đường a fc fillter chân 48 ko có kết quả đây là sơ đồ tương đương các bác nghiên cứu giúp em [ATTACH]40245[/ATTACH]
        bạn lấy tín hiệu vdeo out từ jat phía sau máy đưa vào tivi khác xem hình ảnh thế nào ? và kt linh kiện các chân 24 và 56 là chân video in , out và chân 51 là chân lấy tín hiệu đồng bộ , kt nguồn 9v cấp khối DĐ ngang và 5v ở các chân 8 ,38 ,41 xem có tốt ko .

Comment

bạn lấy tín hiệu vdeo out từ jat phía sau máy đưa vào tivi khác xem hình ảnh thế nào ? và kt linh kiện các chân 24 và 56 là chân video in , out và chân 51 là chân lấy tín hiệu đồng bộ , kt nguồn 9v cấp khối DĐ ngang và 5v ở các chân 8 ,38 ,41 xem có tốt ko .
          anh ơi nguồn các chân em đã ktra tốt cả
          video out xem tốt anh ạ
          video out tốt nói lên điều gì ạ
          Web:

Comment

anh ơi nguồn các chân em đã ktra tốt cả
            video out xem tốt anh ạ
            video out tốt nói lên điều gì ạ
            video out tốt=>khối video trong IC 1226 tốt ,vấn đề còn lại là đồng bộ ngang ,kt các linh kiện liên quan đến chân 51 ,kt kỉ linh kiện đưa tín hiệu video và xung FH về tạo đồng bộ ngang,nếu tất cả đều tốt thì bạn thay 1226 xem cũng có thể lắm đó.

Comment

video out tốt=>khối video trong IC 1226 tốt ,vấn đề còn lại là đồng bộ ngang ,kt các linh kiện liên quan đến chân 51 ,kt kỉ linh kiện đưa tín hiệu video và xung FH về tạo đồng bộ ngang,nếu tất cả đều tốt thì bạn thay 1226 xem cũng có thể lắm đó.
              số em đen như cuốc mua đươc con 1226 về thi lai ko có cao áp. chan wua lên đổi lại bi trừ 10k mà lại ko có ic nữa chứ
              bjio ko co ic ko biết làm thế nào
              Web:

Comment

• Nguyên văn bởi dientuit Xem bài viết
                số em đen như cuốc mua đươc con 1226 về thi lai ko có cao áp. Chan wua lên đổi lại bi trừ 10k mà lại ko có ic nữa chứ
                bjio ko co ic ko biết làm thế nào
                fw này là fw đã tét và cho ngiều người đều ok!anh thử lần nữa xem!
                NO NO
                NO NO

Comment

• Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
                  fw này là fw đã tét và cho ngiều người đều ok!anh thử lần nữa xem!
                  nếu chạy hình bị nhiễu và sọc anh kt và thay con c975 dùm em!vài lời góp ý!chúc vui_khõe và sớm thành công!
                  Attached Files
                  NO NO
                  NO NO

Comment

• Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
                    nếu chạy hình bị nhiễu và sọc anh kt và thay con c975 dùm em!vài lời góp ý!chúc vui_khõe và sớm thành công!
                    báo cáo bác là em đã thay c975 rồi ạ
                    ko được bác ạ
                    file bác gửi em chưa nạp vì ko có may nạp
                    nhưng em nghĩ fw ok rồi
                    vấn đề là mất đồng bộ
                    Web:

Comment

báo cáo bác là em đã thay c975 rồi ạ
                      ko được bác ạ
                      file bác gửi em chưa nạp vì ko có may nạp
                      nhưng em nghĩ fw ok rồi
                      vấn đề là mất đồng bộ
                      em đã đọc bài của anh!tình hình cho thấy pan ban đầu chính xác là hư fw,em đã gặp khá nhiều pan này nhưng trên bước đường sữa chữa,có lẻ do sơ ý trong lúc anh hàn làm mất một con linh kiên nào hoặc chạm chân nào đó!bây giờ anh cứ bình tĩnh,cứ chép lại fw của tôi để loại trừ khả năng do hư fw,và xem kĩ lại mạch nhất là mấy đường ff đưa về ic mành và các đường xung mành về ic dao động!chúc anh sớm thành công!
                      NO NO
                      NO NO

Comment

• anh toi975 ơi. anh giúp em với ạ.cái tivi jvc em hỏi bên trên.em bó tay rồi anh ạ.các mức nguồn đều đủ anh ạ.khi có lệnh mở nguồn thì toàn bộ các nguồn đều đủ anh ạ.nhưng dao động ngang không có anh ạ.em đã tách chân p.on ra để đo các nguồn thì điều đủ.nhưng dao động thì lại không có anh ạ.chân em đo ở chân H.0ut thì vẫn có 5v.nhưng khi đo chân b đèn khuyếch đại thì không thây gì.từ chân H.out của ic tổng ra đến chân B thì đi qua 1 điện trở và 1 tụ em đã kiểm tra điện trở và tụ đều tốt anh ạ.anh giúp em với ạ!
                        hãy làm theo cách của bạn!

Comment

• Nguyên văn bởi tjeunjnzah Xem bài viết
                          anh toi975 ơi. anh giúp em với ạ.cái tivi jvc em hỏi bên trên.em bó tay rồi anh ạ.các mức nguồn đều đủ anh ạ.khi có lệnh mở nguồn thì toàn bộ các nguồn đều đủ anh ạ.nhưng dao động ngang không có anh ạ.em đã tách chân p.on ra để đo các nguồn thì điều đủ.nhưng dao động thì lại không có anh ạ.chân em đo ở chân H.0ut thì vẫn có 5v.nhưng khi đo chân b đèn khuyếch đại thì không thây gì.từ chân H.out của ic tổng ra đến chân B thì đi qua 1 điện trở và 1 tụ em đã kiểm tra điện trở và tụ đều tốt anh ạ.anh giúp em với ạ!
                          bạn giúp mình 1 chút nha !là nói rỏ hơn máy đời nào chạy những IC gì ?bây giờ bạn kt bằng cách này dùm mình nhé ! kẹp đồng hồ sẳn vào nguồn ra bên thứ cấp của cao áp rồi mở máy xem nguồn có nhá lên tí nào ko?nếu có nhá lên rồi cúp thì bạn kt nguồn vetr và IC vetr hoặc khóa protetr cho máy chạy thử xem sao.

Comment

• to anh 1975:máy em là đời av-25m335.chạy ic tổng là TDA 12010H/N1D00.ic nhớ 24c16A anh ạ.em đã cô lập đường protetr vẫn vậy anh ạ.khi máy nhá lên rồi cúp dao động ngang không có nên cao áp không chạy anh ạ.sò dòng không hoạt động anh ạ.anh giúp em với!

Comment

• Nguyên văn bởi tjeunjnzah Xem bài viết
                              to anh 1975:máy em là đời av-25m335.chạy ic tổng là TDA 12010H/N1D00.ic nhớ 24c16A anh ạ.em đã cô lập đường protetr vẫn vậy anh ạ.khi máy nhá lên rồi cúp dao động ngang không có nên cao áp không chạy anh ạ.sò dòng không hoạt động anh ạ.anh giúp em với!
                              bạn đã kẹp đồng hồ thử như mình nói chưa ?khi máy nhá lên rồi cúp dao động ngang có nhá theo ko? nếu dao động ngang có nhá lên thì còn hi vọng còn ko nhá tí nào thì.......như bạn nói ban đầu cao áp bị đánh lửa mà tất cả các nguồn bạn kt đều tốt ,nên cũng rất có khã năng TDA12010 ra đi rồi .đôi lời góp ý bạn KT từng bước như mình nói ở trên rồi mới quyết định,mong bạn bắt mạch chính xác.

Comment

• anh toi975 ơi.em đã kiểm tra rất kỹ anh ạ!khi máy nhá lên rồi cúp thì dao động ngang cũng không có 1 tý nào anh ạ!em cũng nghĩ là con TDA ra đi anh ạ!anh nghiên cứu xem còn cách nào không anh.giúp em với anh!

Comment

Về tác giả

Collapse

boycool Tìm hiểu thêm về boycool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X