Thông báo

Collapse
No announcement yet.

JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
    AE nào có file TV JVC-MODEL AV-21L81B,IC VXL TDA 9381 PS.cho mình xin nhé,nếu có sơ đồ cho mình xin luôn.cảm ơn nhiều.
    anh thử coi!
    Attached Files

Comment

Cảm ơn ae rất nhiều,để mình thử xem sao.

Comment

tivi jvc

Cảm ơn DIENTUKHOA nhiều!!!!!!!!
        Trần Nghĩa

Comment

B linh thân mên!
          Hôm nay e cung găp pan như b,nếu b có ghé diễn đàn mong b giúp e.
          E đo chân bảo vệ với mát ko có điện trở.có phải hong ic ko?
          mong kinh nghiệm từ b!
          thank!!!
          Last edited by thientv72; 02-02-2012, 08:09.

Comment

Nguyên văn bởi hoanglinh663 Xem bài viết
            con này bị sét đánh bạn ạ không phải bệnh tự nhiên xuất hiện

2 đường nguồn cấp IC mành (+ - )14v tốt, thế nên loại trừ được tụ lọc

Mình không nhầm thì máy JVC lỗi IC mành không gây hiện tượng cắt dao động

Giờ chỉ tập chung vào IC vi tính và IC nhớ do không có đồ thay thử nên khó làm và khó phán đoán

Ai có file rom của IC nhớ máy này xin up lên dùm mình với

Cảm ơn bạn Thịnh đã cho ý kiến
            hình như mình đã làm 4 cái JVC bị pan này,ko biết máy của bạn có giống máy mình làm ko, khóa protet mà vẫn cúp->nguồn B+ hơi cao ko ổn một tí,thường gặp nhất là mấy con zene gim ở 2 đường xung clok-data bị rỉ nhẹ ,bạn gỡ bỏ hoặt thay mới xem sao.
            ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

Nguyên văn bởi toi1975 Xem bài viết
              hình như mình đã làm 4 cái JVC bị pan này,ko biết máy của bạn có giống máy mình làm ko, khóa protet mà vẫn cúp->nguồn B+ hơi cao ko ổn một tí,thường gặp nhất là mấy con zene gim ở 2 đường xung clok-data bị rỉ nhẹ ,bạn gỡ bỏ hoặt thay mới xem sao.
              zener rỉ hay gặp ở máy chạy tda12626.pan chập chờn lúc có lúc ko.pan mình gặp đúng bv.led nguồn nháy.
              mong cac bác giup đỡ!

Comment

Nguyên văn bởi thientv72 Xem bài viết
                zener rỉ hay gặp ở máy chạy tda12626.pan chập chờn lúc có lúc ko.pan mình gặp đúng bv.led nguồn nháy.
                mong cac bác giup đỡ!
                rỉ zener là pan đặc hiệu của JVC chạy 1226 nhưng các đời sau này cũng rấy hay bị,vì nó liên quan đến 2 xung chủ lực clok-data nên gây ra rất nhiều pan mà mình ko nghỉ đến,bạn hút trống ra xem sao,máy bạn đã khóa protet thử chưa,JVC thông thường chân protet ở mứt cao 3,3v-5v ,nhiều đời JVC có đường protet vert nên cũng có thể chết vert đó.nếu chết vert máy vừa nhá lên có DĐ là cúp ngay-> đèn chớp.

Comment

Bạn Toi1975 nói đúng đó ic mành hư nó cũng cúp đó bạn thay thử đi

Comment

Nguyên văn bởi toi1975 Xem bài viết
                    rỉ zener là pan đặc hiệu của JVC chạy 1226 nhưng các đời sau này cũng rấy hay bị,vì nó liên quan đến 2 xung chủ lực clok-data nên gây ra rất nhiều pan mà mình ko nghỉ đến,bạn hút trống ra xem sao,máy bạn đã khóa protet thử chưa,JVC thông thường chân protet ở mứt cao 3,3v-5v ,nhiều đời JVC có đường protet vert nên cũng có thể chết vert đó.nếu chết vert máy vừa nhá lên có DĐ là cúp ngay-> đèn chớp.
                    mình đã kt rùi.đời này chân protet chung rất nhiều đường khác nhau,kể cả vert. protet đã có 5v,đã hút trống,vẫn ko được.mình nghi đứt bên trong ic.vì đo r(bằng thang đo diot cũng như mega ôm) ko có om nào.
                    đã thay ic vert.
                    mong cac b giúp đỡ!!!

Comment

• theo mình thử hút B sò dòng ra xem nó có bảo vệ nữa ko rồi tính tiếp

Comment

• Nguyên văn bởi bcab Xem bài viết
                        theo mình thử hút B sò dòng ra xem nó có bảo vệ nữa ko rồi tính tiếp
                        câu nói hay nhất trong ngày !

Comment

• Nguyên văn bởi thientv72 Xem bài viết
                          mình đã kt rùi.đời này chân protet chung rất nhiều đường khác nhau,kể cả vert. protet đã có 5v,đã hút trống,vẫn ko được.mình nghi đứt bên trong ic.vì đo r(bằng thang đo diot cũng như mega ôm) ko có om nào.
                          đã thay ic vert.
                          mong cac b giúp đỡ!!!
                          bạn kt đường xung FH từ cao áp về chưa?JVC đời này rất khó chịu vì vậy bạn nên kt nguồn thật kỷ ,nguồn B+-> 3,3v ->5v ->8v->12v nếu ko ổn một chút là cúp ngay,cách đây ko lâu mình làm 1 cái bị hư tụ nguồn 12v gần bộ nguồn,tụ còn đẹp nhưng thay tụ khác vào chạy ok.

Comment

• bạn nên hút bỏ mắt nhận remote và kiểm tra geu 5V

Comment

• Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ! theo mình thì bỏa vệ có 2 dạng đó là bv điện áp và bv xung(H,V}.Ko biết có dạng nào khác nữa ko???Các b cho ý kiến.
                              Có b nào có xác máy thực tế hút trống rồi đo giúp mình chân 59 ic 8897cpbng6rj4-với mát.mình cảm ơn nhiều!mình đang nghi ic bị đưt chân,vì máy bị dánh cao áp.khổ nỗi chổ mình ko có ic để thay thử.
                              thanks very much!!!!!

Comment

• JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC
                                Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                                nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Về tác giả

Collapse

boycool Tìm hiểu thêm về boycool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X