Thông báo

Collapse
No announcement yet.

JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

bạn xem nó rít ở khu vực nào vậy ở nguồn hay ngang !

Comment

thay tụ lọc bên sơ cấp xem, nình nhớ là tụ lọc nguồn kém thì cũng gây nên hiện tượng kêu đó bạn,
      cái cao áp bị lỏng cũng gây nên tiếng kêu

0984302430

Comment

chao cac su huynh.
        Em co con ti vi jvc AV21Q219B. NO CO TIENG MA KO CO HINH.
        EM KIEM TRA DIEN AP TAI G2 CO 2,5V( VAN DIEU CHINH LUOI G2 DUOC). LUC THAO NGUON DIEN NHUNG NGUON 125V CAP LEN DEN HINH VAN CON . EM MOI HOC NEN KO BIET CO PHAI HU DEN HINH KO?( EM KIEM TRA TAT CA LINH KIEN TREN DUOI DEN HINH OK. CAC BAC GIUP EM CO THEM KIEN THUC VOI. HEHE
        THANKS

Comment

Nguyên văn bởi soichieu Xem bài viết
          chao cac su huynh.
          Em co con ti vi jvc AV21Q219B. NO CO TIENG MA KO CO HINH.
          EM KIEM TRA DIEN AP TAI G2 CO 2,5V( VAN DIEU CHINH LUOI G2 DUOC). LUC THAO NGUON DIEN NHUNG NGUON 125V CAP LEN DEN HINH VAN CON . EM MOI HOC NEN KO BIET CO PHAI HU DEN HINH KO?( EM KIEM TRA TAT CA LINH KIEN TREN DUOI DEN HINH OK. CAC BAC GIUP EM CO THEM KIEN THUC VOI. HEHE
          THANKS
          lần sau có bài mới bạn nên làm riêng một chủ đề mới và nên viết tiếng việt có dấu cho dễ đọc nhé ,và gợi ý cho bạn là áp G2 phải có từ 0-800V cơ mà bạn nếu nếu là 2.5v như bạn nói thì khả năng cao áp của bạn chưa chạy đâu ,và nữa áp cấp cho lái tia phải có khoảng 180v mới là đạt tiêu chuẩn chứ không phải là 125v đâu .bạn nên xem lại phần quét ngang trước đi đã nhé !

Comment

Lỗi co màn hình tivi JVC AV-29Q318B

nhà mình có tivi JVC AV-29Q318B mua được gần năm thì giờ có hiện tương bị giãn màn hình và cong cong ở hai bên. mình đem đi sửa thì thợ bảo không bị lôi hay hỏng phần cứng. và bảo là do chỉnh service .họ không chỉnh được vì là Model mới. mình đọc diễn đàn thấy có hướng dẫn vào service nhưng mà chỉ chình được bề dọc của hình. con phần ngang không tài nào chỉnh cho nó thu lại được. mà ký hiệu các chức năng mình thử nhưng không biết rõ tác dụng.

mọi người giúp minh với. thanks

Comment

hỏng phần cứng rồi bạn. mạch méo gối bị hỏng nên chỉnh trong service ko tác dụng
              sdt: 0915971262
              email:
              đc: Thụy Trình Thái Thụy Thái Bình

Comment

mình đem đi sửa họ bảo là các tụ liên quan không bi sao ca.ho. han` lại cho chắc rồi. họ nói chi chỉnh service là được ..nản thật đó

Comment

Đời máy jvc AV_29Q318B.bị hiện tượng như vậy,bạn lên nạp lại IC nhớ,là được.
                  TRUNG TÂM ĐIỆN TỬ VIỄN THÔNG - TUẤN MAI
                  Địa chỉ:Đội 5 kim chung - Đông anh- Hà nội
                  Mobile : 0978304449
                  yahoo: trongtuanvctv
                  Mail:

Comment

bạn đang dùng hộp chạy nào? chỉ cần mở giao diện chọn open file,ở dưới đường dẫn ta chọn đuôi là.txt hoặc chọn all file, sau đó chọn file mình cần nạp có đuôi là.txt. chúc bạn thành công!

DĐ: 0939809349

Comment

Nạp IC nhớ như thế nào vậy bạn. mình không phải dân điện tử bạn ak. đây là tivi nhà mình dùng

Comment

nói bạn đừng giận nhé nhiều khi dân lâu năm làm nghề mà cũng có người chưa có điều kiện trang bị một cái máy nạp rom huống chi là bạn ,vậy nên tốt nhất nếu bạn muốn thỏa mãn vấn đề đó thì bạn nên ra một tiệm nào đó nhờ thợ đó có máy nạp cho bạn một con đúng với moden máy của bạn và bạn về gắn vào vậy là xong !

Comment

tôi cũng có cai ti vi jvc như vậy.nhưng đèn nguồn vẫn sáng khi nhấn nút mở nguồn thì có tiếng kêu mot chút rồi lại thôi.đợi khoảng 10 s thì lại nhấn được một tí .các bác ai biết nguyên nhân xin chỉ giúp,xin cam ơn!

Comment

Xin file tv jvc model av-21l81b.

AE nào có file TV JVC-MODEL AV-21L81B,IC VXL TDA 9381 PS.cho mình xin nhé,nếu có sơ đồ cho mình xin luôn.cảm ơn nhiều.
                            Last edited by buikhacthinh; 10-01-2012, 17:22.

Comment

up file lên cho bạn mà không được. VXl 9386. mình gởi file qua email của bạn nha!

DĐ: 0939809349

Comment

thử nhé
                                JVC AV-21L81B-8.txt
                                Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Về tác giả

Collapse

boycool Tìm hiểu thêm về boycool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X