Thông báo

Collapse
No announcement yet.

JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
    Thay strw6756, opto, se135 hết rồi
    Khoẻ kg đồng chí?Cv hồi này sao rồi?"Chung tình"với dđ quá nhỉ ^_^

Comment

• Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
      Khoẻ kg đồng chí?Cv hồi này sao rồi?"Chung tình"với dđ quá nhỉ ^_^
      Cảm ơn Đàn anh quan tâm, em vẫn phà phà. Vào fb của anh cho em xin ít FW led nha anh. cái nào cũ là cũ mới là mới, hihihhh anh trai.
      Có khó khăn về cắt tab anh cứ ib cho em nhá. Mùa này lạnh nên em rảnh lém hihihii

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
        Cảm ơn Đàn anh quan tâm, em vẫn phà phà. Vào fb của anh cho em xin ít FW led nha anh. cái nào cũ là cũ mới là mới, hihihhh anh trai.
        Có khó khăn về cắt tab anh cứ ib cho em nhá. Mùa này lạnh nên em rảnh lém hihihii
        Chắc làm anh ở tuổi tác thôi,nghề nghiệp thì mình kg bằng cậu được.Hồi này đang tạm nghỉ làm một thời gian vì chuyển nhà lên TP,khi có dịp gặp ae ucf.

Comment

• Nguyên văn bởi minh@ Xem bài viết
          lại bệnh lỏng chân rồi, mình có con jvc av29s357 dùng nguồn 6554, ic tổng tda12063 bi xì cao áp và đã thay cao áp, ic mành, hở tải B+ mà relay vẫn đóng ngắt 3 lần rồi về stanby, đèn báo nguồn sáng bình thường,ai biết fan này chỉ dùm, nguyên lý mach bảo vệ thế nào, có sơ đồ cho mình xin, cách sưa fan này, xin cảm ơn
          toi dang gap truong hop nhu vay.

Comment

• Mình đang sửa cái JVC 21W83B khiển TDA9386 Công suất tiếng AN7585 IC STEREO MM1492A bị mất tiếng đã thay ic công suất và ic Stereo rồi mà vẫn im re,,lấy tay kích vào ic công suất có tiếng rẹt rẹt ở loa ..ae ai làm qua pan này rồi xin giúp mình với

DĐ:-
            Email:

Comment

• Nguyên văn bởi thanhhai1127 Xem bài viết
              Mình đang sửa cái JVC 21W83B khiển TDA9386 Công suất tiếng AN7585 IC STEREO MM1492A bị mất tiếng đã thay ic công suất và ic Stereo rồi mà vẫn im re,,lấy tay kích vào ic công suất có tiếng rẹt rẹt ở loa ..ae ai làm qua pan này rồi xin giúp mình với
              đời này thay ic khiển ko đúng hết số máy cũng mất tiếng. ic khiển phải đúng số dong trên và dưới

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
                đời này thay ic khiển ko đúng hết số máy cũng mất tiếng. ic khiển phải đúng số dong trên và dưới

Máy này tuy lâu rồi nhưng chưa mở tem bác ơi,mới lần đầu bung máy tất cả điều còn zin hết.IC khiển còn zin chưa thay

DĐ:-
                Email:

Comment

• Nguyên văn bởi thanhhai1127 Xem bài viết

Máy này tuy lâu rồi nhưng chưa mở tem bác ơi,mới lần đầu bung máy tất cả điều còn zin hết.IC khiển còn zin chưa thay
                  bác đã hàn kỹ lại cụ tổng chưa. gần công xuất có 2 con đèn mute dán bác kiểm tra chưa

Comment

• em cảm ơn anh rất nhiều

Comment

• mọi người trên DD ơi , ai có file rom tivi JVC 29S-357 ic dán TDA12063H/N1F00 ,ic nhớ 24c16 ,cho mình xin với ,cám ơn mọi người nhiều lắm

Comment

• bác nào có file tivi JVC model AV-20N8 chạy khiển M37212M8 cho mình xin. chân thành cảm ơn
                        Điện tử-Vi Tính

QL26- Ninh Phụng- Ninh Hòa - Khánh Hòa
                        ĐT:0977521678-0993011977
                        yahoo mail:dientunganninh@yahoo.com.vn

Comment

• JVC 21b16 role đóng ngắt 3 lần rồi im luôn, lúc role đóng ngắt thì dao động ngang cũng có rồi mất theo. Đo chân 2 của ic971 có nguồn cấp trước 3.3v. Chân power thì có 4v rồi mất theo role. E đã thay thử ic vẹc, ic nhớ và cao áp mà vẫn ko dc, mong m.n giúp đỡ

Comment

• dạ em xin kính chào tất cả các anh cùng các bạn trong diễn đàn ạ,các anh và các bạn ơi,có ai có fw của tivi JVC model AV-21R318B,ic tổng TAD12063H/N1F00,ic nhớ 24c16 xin làm ơn giúp em với ạ,em xin vô cùng thành thật cảm ơn ạ...!

Comment

• các bác làm qua bệnh này rồi giúp em với. jvc av-21w315bk tổng TDA12010h tình hình là nó lên màn hình sáng rực đã hút chân g2 ra rồi mà nó vẫn còn ánh sáng đã dùng đèn khác test mà vẫn vậy.bác nào gập qua rồi chỉ em ti

Comment

• Nguyên văn bởi lechanhtin Xem bài viết
                                các bác làm qua bệnh này rồi giúp em với. jvc av-21w315bk tổng TDA12010h tình hình là nó lên màn hình sáng rực đã hút chân g2 ra rồi mà nó vẫn còn ánh sáng đã dùng đèn khác test mà vẫn vậy.bác nào gập qua rồi chỉ em ti
                                kiểm tra điện áp 185v công suất sắc thế nào rồi , và áp RGB từ IC tổng ra bo đuôi bao nhiêu vậy bác ?

Comment

Về tác giả

Collapse

boycool Tìm hiểu thêm về boycool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X