Thông báo

Collapse
No announcement yet.

JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
    máy chạy BT nều ko hình thì nạp lại fw hoặc bấm servic là xong
    ok ,cảm ơn bác .

Comment

• ae nào có fw JVC model AV -25M335 ,ic tổng TDA12062H\N1F00 ,cho mình xin nhe ,cám ơn ae trước nhe

Comment

• Nguyên văn bởi thanh0986 Xem bài viết
        ae nào có fw JVC model AV -25M335 ,ic tổng TDA12062H\N1F00 ,cho mình xin nhe ,cám ơn ae trước nhe
        chỉ có cùng model nhưng khác tổng thử xem
        Attached Files

Comment

chỉ có cùng model nhưng khác tổng thử xem
          khác tổng bị k có tiếng bạn ơi bạn có fw nào tổng giống k .cám ơn bạn nhe

Comment

• Nguyên văn bởi thanh0986 Xem bài viết
            khác tổng bị k có tiếng bạn ơi bạn có fw nào tổng giống k .cám ơn bạn nhe
            ko có chỉ có 12010/12066 nếu bí ko xin dc thì thử mở servic tìm mục audio chỉnh thử xem

Comment

ko có chỉ có 12010/12066 nếu bí ko xin dc thì thử mở servic tìm mục audio chỉnh thử xem
              hj để mình chinh cam on ban nhiu

Comment

• Các Bác giúp em với, ở nhà có con tivi JVC AV21F8 khi nhấn công tắc nguồn: tivi vào chế độ standby, phải bấm remote tivi mới lên, dù cho trước đó không tắt bằng remote, tivi chạy suốt ngày cũng không sao, cứ tắt nguồn để qua đêm rồi mở công tắt nguồn là vào standby, có khi nhấn mở công tắt nguồn 2 hay 3 lần rồi dùng remote mở mới lên.
                "Cái gì cũng phải học"
                My mail:

Comment

• Nguyên văn bởi hocdientu Xem bài viết
                  Các Bác giúp em với, ở nhà có con tivi JVC AV21F8 khi nhấn công tắc nguồn: tivi vào chế độ standby, phải bấm remote tivi mới lên, dù cho trước đó không tắt bằng remote, tivi chạy suốt ngày cũng không sao, cứ tắt nguồn để qua đêm rồi mở công tắt nguồn là vào standby, có khi nhấn mở công tắt nguồn 2 hay 3 lần rồi dùng remote mở mới lên.
                  xem lệnh mở nguồn f 12v cho 9v/5v cho giải mã có con đèn mở

Comment

• Nguyên văn bởi hoanglinh663 Xem bài viết
                    JVC thực sự là cơn ác mộng cho thợ. vẫn chỉ nguyên 1 bệnh lên ngắt luôn hoặc chạy được 2ph--->10ph ngắt
                    Nhưng bệnh không rõ ràng do mạch protect làm việc mà Protect thì bảo vệ rất nhiều đường điện áp. Chạy mạch rất oải nhiều khi chạy hết mạch protect nhưng không tìm được linh kiện hỏng, cô lập nó vẫn thế
                    Các đường điện áp khi nó chạy đo bình thường đủ mà khi nó ngắt cũng chả để lại dấu hiệu bất thường nào vậy là đắp chiếu vài ngày như bạn trên kia ( mình nghĩ bạn sẽ đắp dài dài )

- Mình nghĩ nguyên nhân chủ yếu do mạch protect làm việc quá nhạy cảm khiến IC VXL làm việc quá trách nhiệm ( VD tụ đường 12v hơi hơi có dấu hiệu thôi là miễn mở nguồn cho dù điện áp vẫn cứ chuẩn )

- Các cao thủ chuyên JVC có cách nào làm cho vô hiệu chân Protect được không cho dù bị lỗi mạch thì nó vẫn hoạt động
                    Bác nói đúng quá.nhất là JVC màn cong hút hết zene hết chân protec vẫn cứ ngắt.thât là ngán món này.

Comment

xem lệnh mở nguồn f 12v cho 9v/5v cho giải mã có con đèn mở
                      Cám ơn Anh, Anh xem hình dùm có phải con đèn này không?( chụp từ sơ đồ JVC 21F8)
                      Click image for larger version

Name:	21F8.jpg
Views:	1
Size:	111.0 KB
ID:	1398567
                      Sơ đồ JVC 21F8 em tìm được trên diễn đàn:
                      JVC 21F8_CL-M_M37212_TB1226_STRF6654_LA7840.zip

Anh có thể hướng dẫn cách khắc phục dùm em, em không phải là thợ, tự tìm kiếm và mày mò học hỏi, sữa chữa lặt vặt thiết bị trong nhà mà thôi.
                      "Cái gì cũng phải học"
                      My mail:

Comment

Cám ơn Anh, Anh xem hình dùm có phải con đèn này không?( chụp từ sơ đồ JVC 21F8)
                        [ATTACH]90009[/ATTACH]
                        Sơ đồ JVC 21F8 em tìm được trên diễn đàn:
                        [ATTACH]90010[/ATTACH]

Anh có thể hướng dẫn cách khắc phục dùm em, em không phải là thợ, tự tìm kiếm và mày mò học hỏi, sữa chữa lặt vặt thiết bị trong nhà mà thôi.
                        đó là con q 971 (đèn thuận ) mở nguồn 13.5v thay tụ nguồn này 1000mf/25v hoặc hút bỏ mấy con DZ :706/707/708/709 vô hại

Comment

đó là con q 971 (đèn thuận ) mở nguồn 13.5v thay tụ nguồn này 1000mf/25v hoặc hút bỏ mấy con DZ :706/707/708/709 vô hại
                          Lần lượt thay con tụ C972 1000mf/25V, rồi kênh chân mấy con DZ :706/707/708/709, nhưng vẫn như cũ: vào chế độ standby khi mở công tắt nguồn.
                          "Cái gì cũng phải học"
                          My mail:

Comment

Lần lượt thay con tụ C972 1000mf/25V, rồi kênh chân mấy con DZ :706/707/708/709, nhưng vẫn như cũ: vào chế độ standby khi mở công tắt nguồn.
                            Thay C 942( 100MF/160V)
                            Attached Files

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
                              Thay C 942( 100MF/160V)
                              Tụ C942 hút ra đo VOM kim vẫn còn tốt( kim lên và trả về hết), thay bằng tụ mới 100mf/160V: ti vi vẫn bị như cũ: vào chế độ standby khi mở công tắt nguồn.

P/s: giữa lần tắt mở thứ 2 trong vòng dưới 10 phút thì không vào chế độ standby. Nếu quá thời gian trên thì vào chế độ standby và phải tắt và mở công tắt nuồn lần nữa, rồi bấm nút power trên remote thì tivi mới lên hình
                              "Cái gì cũng phải học"
                              My mail:

Comment

• các bác cho em hỏi , em có con jvc av 17v214 xài íc TDA11010h/n1b00, jờ em thấy TDA12067H/N1EOB có đc ko

Comment

Về tác giả

Collapse

boycool Tìm hiểu thêm về boycool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X