Thông báo

Collapse
No announcement yet.

JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hongquang80 Xem bài viết
    jvc AV- 29R318NHOWF AE GIÚP.HIẸN TƯỢNG CẮM DIẸN VÀO ĐO CÓ N RA 110V NHƯNG LẠI NGẮT NGAY.KHÔNG CÓ ĐÈN ĐỎ.ĐÃ THAY HẾT TỤ LỌC NGUỒN THỨ CẤP VÀ ĐÃ CÂU CẢ N 3 DÂY VÀO RỒI NHƯNG VẪN K ĐƯỢC .TRƯỚC ĐÓ MẤY HÔM CŨNG ĐÃ XẨY RA HIỆN TƯỢNG NHƯ THẾ NÀY RỒI E THAY NHỚ KHÁC THÌ MÁY LẠI CHẠY NHƯNG KHI TẮT BẰNG ĐK THÌ LẠI NGHE TIẾNG RƠ LE ĐÓNG MỞ CẠCH CẠCH RẤT NHỊP NHÀNG .ĐẾN BÂY GIỜ THÌ E ĐÃ THAY 3 CON IC NHỚ MÀ VẪN KHÔNG THẤY GÌ .AE NÀO ĐÃ LÀM QUA PAN NÀY XIN GIÚP ĐỠ.CẢM ƠN
    máy ngăt nguồn hay ngắt dao động. khi ngăt nguồn 110v còn bao nhiêu. đã treo tải giả cho nguồn 110v chua

Comment

• Các Bác trên Diễn Đàn ai có fw này cho Em xin với ạ ! JVC VA-17V314 Tổng TDA 12066H Dán vuông to .,., Em xin chân trọng cám ơn trước ạ ! .....
      Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
        Các Bác trên Diễn Đàn ai có fw này cho Em xin với ạ ! JVC VA-17V314 Tổng TDA 12066H Dán vuông to .,., Em xin chân trọng cám ơn trước ạ ! .....
        nhanh thế vừa ở bên CƠ xong đã có mặt đaqay rồi
        Attached Files

Comment

• Tôi có một tivi JVC AV-21L81 máy mở lúc được lúc không,khi mở được thì xem cả ngày không bị.để qua đêm sáng mở lại thì không lên.kiểm tra thứ cấp nguồn ra không có,xin anh em cho biết nguyên nhân dùm.IC nguồn chạy 6709
          Cảm ơn rất nhiều!

Comment

• Nguyên văn bởi mynhat Xem bài viết
            Tôi có một tivi JVC AV-21L81 máy mở lúc được lúc không,khi mở được thì xem cả ngày không bị.để qua đêm sáng mở lại thì không lên.kiểm tra thứ cấp nguồn ra không có,xin anh em cho biết nguyên nhân dùm.IC nguồn chạy 6709
            Cảm ơn rất nhiều!
            bác hàn tất ca những con tụ điện trở phần nguồn sơ cáp va mấy con bên thứ cấp khu vưc SE135

Comment

• Đã hàn lại hết rồi bạn ơi.nhưng vẫn bệnh y cũ.minh dang nghi ngo R kich 33k(đo thi ko thay tang tri so)cảm ơn bạn nhé!
              Last edited by mynhat; 14-10-2014, 14:06.

Comment

• bác hàn lai máy con tụ va điện trở dán đó. thay luôn con dzen 27v con này nằm ngay nguồn kích sơ cấp

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                  nhanh thế vừa ở bên CƠ xong đã có mặt đaqay rồi
                  Có thể vào hai bên một lúc được mà Bác Anh ơi !Em làm cho ông Anh con này Màn hình Phẳng lên mới cày ,chứ Cong thì cho nó đi IRaq rồi Bác ạ ..Nó chạy IC nguồn STR w6754 Nhỏ, mà Em thay IC mới cũng không chạy ...Cấy Bo 5 dây vào zele nó cứ đóng cạch cạch thôi Bác ạ ...Bo 5 dây đấu Bóng tải giả thì nguồn 110v ngon ,,Hàn C Sò Dòng vào là cạch cạch ..Mà Em kiểm tra bên thứ chưa phát hiện ra được gì ...

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                    Có thể vào hai bên một lúc được mà Bác Anh ơi !Em làm cho ông Anh con này Màn hình Phẳng lên mới cày ,chứ Cong thì cho nó đi IRaq rồi Bác ạ ..Nó chạy IC nguồn STR w6754 Nhỏ, mà Em thay IC mới cũng không chạy ...Cấy Bo 5 dây vào zele nó cứ đóng cạch cạch thôi Bác ạ ...Bo 5 dây đấu Bóng tải giả thì nguồn 110v ngon ,,Hàn C Sò Dòng vào là cạch cạch ..Mà Em kiểm tra bên thứ chưa phát hiện ra được gì ...
                    dã có dao động chưa nếu cao áp làm việc rồi mà RL vẫn deóng ngắt thì xem bảo vệ xem sao, hình như 12066 chân 115 bảo vệ phải có 4v đời này bảo vệ phức tạp thật lỗi cái gì RL cũng tạch ,tạch /nguồn thứ cấp ko ổn cũng t/t thì thử treo chân 115 lên 5v xem

Comment

• Đã gỡ bỏ luôn zen 27v và hàn lại thật kĩ rồi bạn à,nhưng vẫn ko hết bệnh.nãn quá.cảm ơn bạn nha!!!

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                        dã có dao động chưa nếu cao áp làm việc rồi mà RL vẫn deóng ngắt thì xem bảo vệ xem sao, hình như 12066 chân 115 bảo vệ phải có 4v đời này bảo vệ phức tạp thật lỗi cái gì RL cũng tạch ,tạch /nguồn thứ cấp ko ổn cũng t/t thì thử treo chân 115 lên 5v xem
                        Em cho Bo 5 dây chạy ok rồi Bác Ánh ah ...Chân PROTEC là chân 119 ạ ..

Comment

• Nguyên văn bởi mynhat Xem bài viết
                          Tôi có một tivi JVC AV-21L81 máy mở lúc được lúc không,khi mở được thì xem cả ngày không bị.để qua đêm sáng mở lại thì không lên.kiểm tra thứ cấp nguồn ra không có,xin anh em cho biết nguyên nhân dùm.IC nguồn chạy 6709
                          Cảm ơn rất nhiều!
                          Con này nguyên bản 6707, độ 6709 hay bị khó khởi động bạn nên thay lại cho đúng, lưu ý các z rất hay rỉ.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
                            máy ngăt nguồn hay ngắt dao động. khi ngăt nguồn 110v còn bao nhiêu. đã treo tải giả cho nguồn 110v chua
                            e cảm ơn bác hoàng long và bác minhphung83 nhé.máy bị hỏng phải đem đi sửa hôm nay mới lên diễn đàn được mong các bác chỉ giáo tiếp.máy của em bị ngắt nguồn.khi cắm điện vào đo có nguồn 110v nhưng lại ngắt ngay đã treo tải giả rồi nhưng bóng không kịp sáng nháy lên rồi mất ngay khi ngắt nguồn 110v đo k còn vol nào,xin mọi người giúp đỡ tiếp

Comment

• B+ không có von nào thì bac sửu nguồn lai rồi tính. làm theo cách hoanglong

Comment

• cảm ơn các bác nhé để e cày lại nguồn xem có được không rồi sẽ báo lại sau.mà cho e hỏi 1 chút con dzen 927 ở nguồn sơ cấp nó là bao nhiêu vol vì e nó mờ mất số rồi không nhìn rõ

Comment

Về tác giả

Collapse

boycool Tìm hiểu thêm về boycool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X