Thông báo

Collapse
No announcement yet.

JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi lethaituan Xem bài viết
    các bác cho em hỏi , em có con jvc av 17v214 xài íc TDA11010h/n1b00, jờ em thấy TDA12067H/N1EOB có đc ko
    ?????????????????????????????????????????????????? ?????????????????????????????????????????????????? ????????

Comment

• ko duoc dau bac oi 2 con nay chay khac nhau

Comment

• gui may anh tren dien dan
        do em moi mo tiem nen xin cac anh giup do
        hien em dang nhan con jvc 29Q318B bi meo goi
        gia tri tu meo goi la 393J400
        co gui di nhat tao mua nhung chua co
        vay nho may anh co cach nao thay con tu nay không
        xin cam ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi phongthuyag Xem bài viết
          gui may anh tren dien dan
          do em moi mo tiem nen xin cac anh giup do
          hien em dang nhan con jvc 29q318b bi meo goi
          gia tri tu meo goi la 393j400
          co gui di nhat tao mua nhung chua co
          vay nho may anh co cach nao thay con tu nay không
          xin cam ơn nhiều
          bÁc lẤy 4con 103j gep song song cho chẠy thƯ

Comment

• cám ơn đã gợi ý. em sẽ mua đấu thử

Comment

• cam on bac khoa voi file av17v
              314

Comment

• anh em trên dđ cho em hỏi, con JVC av21d73 bị mất đài ở hai băng tần LHF VHF. Em chép nhớ thì có file không bắt dc đài nào có file chỉ bắt dc UHF. anh em có file nào có đài cả 3 băng tần hông,cho em với,để em thử xem có phải bị hư hộp kênh. hay có thể vào sevice chỉnh băng tần dc hông?????
                Last edited by zkydieuz; 23-09-2014, 18:17.

Comment

• chào các anh em đang làm cái tivi cổ JVC AV-K2184 nguồn chạy STR6554 bị hiện tượng là máy chạy vừa lên ánh sáng là ngắc rồi lên lại cứ thế chớp tắc liên tục anh nào biết bị pan gì xin chỉ giúp cảm ơn các anh rất nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi lamdientu Xem bài viết
                    chào các anh em đang làm cái tivi cổ JVC AV-K2184 nguồn chạy STR6554 bị hiện tượng là máy chạy vừa lên ánh sáng là ngắc rồi lên lại cứ thế chớp tắc liên tục anh nào biết bị pan gì xin chỉ giúp cảm ơn các anh rất nhiều
                    máy chạy vxl/giải mã gì bạn ơi? màn hình chớp tắt hay đèn báo chớp tắt >truy tìm mạch bảo vệ xem

Comment

chào các anh em đang làm cái tivi cổ JVC AV-K2184 nguồn chạy STR6554 bị hiện tượng là máy chạy vừa lên ánh sáng là ngắc rồi lên lại cứ thế chớp tắc liên tục anh nào biết bị pan gì xin chỉ giúp cảm ơn các anh rất nhiều
                      hỏi phát...... biết liền, là pan.... ngắt mở, ngắt mở... liên tục. chắc chắn chỉ hỏng một trong những linh kiện sau: IC, TRANZ..., D, R, C, L cùng lắm nữa là cao áp , đèn hình... cách sửa thật đơn giản: thay thế linh kiện hỏng=> ok ok ooooooooooooooookkkkk.
                      MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
                      MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                        máy chạy vxl/giải mã gì bạn ơi? màn hình chớp tắt hay đèn báo chớp tắt >truy tìm mạch bảo vệ xem
                        dạ khi nó ngắc nguồn sơ cấp thứ cấp đều bị nhiệp, em đã thay con nguồn khác rồi nhưng nó vẫn vậy

Comment

có anh nào biét đương rotet của tivi trên xin chỉ giúp chân thành cảm ơn nhiều

Comment

có anh nào biét đương rotet của tivi trên xin chỉ giúp chân thành cảm ơn nhiều
                            ko biết tên con tổng là gì thì............chân rồ tét làm sao ai pít...........
                            NO NO
                            NO NO

Comment

• jvc AV- 29R318NHOWF AE GIÚP.HIẸN TƯỢNG CẮM DIẸN VÀO ĐO CÓ N RA 110V NHƯNG LẠI NGẮT NGAY.KHÔNG CÓ ĐÈN ĐỎ.ĐÃ THAY HẾT TỤ LỌC NGUỒN THỨ CẤP VÀ ĐÃ CÂU CẢ N 3 DÂY VÀO RỒI NHƯNG VẪN K ĐƯỢC .TRƯỚC ĐÓ MẤY HÔM CŨNG ĐÃ XẨY RA HIỆN TƯỢNG NHƯ THẾ NÀY RỒI E THAY NHỚ KHÁC THÌ MÁY LẠI CHẠY NHƯNG KHI TẮT BẰNG ĐK THÌ LẠI NGHE TIẾNG RƠ LE ĐÓNG MỞ CẠCH CẠCH RẤT NHỊP NHÀNG .ĐẾN BÂY GIỜ THÌ E ĐÃ THAY 3 CON IC NHỚ MÀ VẪN KHÔNG THẤY GÌ .AE NÀO ĐÃ LÀM QUA PAN NÀY XIN GIÚP ĐỠ.CẢM ƠN

Comment

• treo tải giả thử. khoảng bao lau thì ngắt. mấy cầu chì nguồn thứ cấp hay bị đứt. kiểm tra đường protex. và thay thử ic vert và linh kiền đường vert. trước khi cúp có đốt tim và nguồn playback ra k
                                Nguyên văn bởi hongquang80 Xem bài viết
                                jvc AV- 29R318NHOWF AE GIÚP.HIẸN TƯỢNG CẮM DIẸN VÀO ĐO CÓ N RA 110V NHƯNG LẠI NGẮT NGAY.KHÔNG CÓ ĐÈN ĐỎ.ĐÃ THAY HẾT TỤ LỌC NGUỒN THỨ CẤP VÀ ĐÃ CÂU CẢ N 3 DÂY VÀO RỒI NHƯNG VẪN K ĐƯỢC .TRƯỚC ĐÓ MẤY HÔM CŨNG ĐÃ XẨY RA HIỆN TƯỢNG NHƯ THẾ NÀY RỒI E THAY NHỚ KHÁC THÌ MÁY LẠI CHẠY NHƯNG KHI TẮT BẰNG ĐK THÌ LẠI NGHE TIẾNG RƠ LE ĐÓNG MỞ CẠCH CẠCH RẤT NHỊP NHÀNG .ĐẾN BÂY GIỜ THÌ E ĐÃ THAY 3 CON IC NHỚ MÀ VẪN KHÔNG THẤY GÌ .AE NÀO ĐÃ LÀM QUA PAN NÀY XIN GIÚP ĐỠ.CẢM ƠN

Comment

Về tác giả

Collapse

boycool Tìm hiểu thêm về boycool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X