Thông báo

Collapse
No announcement yet.

JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• JVC AV 21S319 cần giúp
    Chào anh em đồng nghiệp!
    Mình đang dính một em JVC AV 21S319 chạy nguồn 6754/ tổng R2J10217GD / mành 78045 / dòng TT2202 / Main PWB GGB10113 -001CH
    Hiện trạng ban đầu mở máy thấy đứt cầu chì đường B+ . Nối tắt cầu chì cắm điện thì mất B+ luôn. Tháo cao áp nhìn thấy có mấy dòng : dòng 1 ghi BSC 25-0234F / dòng 2 ghi QQH0229J-001 . Lên chợ mua không có đúng số, lấy tạm con QQH0188 thông dụng cho JVC thay vào thì sinh bệnh như sau :
    - Cắm điện đo B+ 95V. Bấm power on hoặc channel+- để mở nguồn thì nháy lên 135v, chạy 2s thì ngắt, đèn stb nhấp nháy. Đo đạc nhanh các đường thì thấy không sai lệch, đầy đủ 180v, heatter, ABL AFC đều có. Sau 2s máy tắt về standby bật lại không được. B+ lại tụt về 95v.
    - Nghi ngờ có chạm tải, thay thử 78045, TT2202, rồi cả mớ tụ damper tụ ngang các kiểu, bệnh vẫn vậy.
    - dò được mấy con bảo vệ quá dòng Q571 - mã A1208, rồi Q471(loại dán không rõ tên) cách li thử ra bệnh vẫn vậy.
    Bác nào kinh nghiệm xin chỉ giáo, tks nhiều. Hoặc bác nào có sơ đồ con này cho em xin cũng được. Con này main nghe vẻ hơi ăn bớt, opto hồi nguồn chỉ có mỗi con TL431 không thấy dùng SE115 hay SE135 như mấy con JVC khác, IC tổng loại 100 chân vuông cũng khác tra mãi không thấy có. Không biêt chân protect nó là chân nào nữa, dò mạch thì oải quá trời mạch nhỏ li ti linh kiện cũng bé tý dò muốn hoa mắt mà không raClick here to enlarge

Comment

• Nguyên văn bởi xeda8888 Xem bài viết
      JVC AV 21S319 cần giúp
      Chào anh em đồng nghiệp!
      Mình đang dính một em JVC AV 21S319 chạy nguồn 6754/ tổng R2J10217GD / mành 78045 / dòng TT2202 / Main PWB GGB10113 -001CH
      Hiện trạng ban đầu mở máy thấy đứt cầu chì đường B+ . Nối tắt cầu chì cắm điện thì mất B+ luôn. Tháo cao áp nhìn thấy có mấy dòng : dòng 1 ghi BSC 25-0234F / dòng 2 ghi QQH0229J-001 . Lên chợ mua không có đúng số, lấy tạm con QQH0188 thông dụng cho JVC thay vào thì sinh bệnh như sau :
      - Cắm điện đo B+ 95V. Bấm power on hoặc channel+- để mở nguồn thì nháy lên 135v, chạy 2s thì ngắt, đèn stb nhấp nháy. Đo đạc nhanh các đường thì thấy không sai lệch, đầy đủ 180v, heatter, ABL AFC đều có. Sau 2s máy tắt về standby bật lại không được. B+ lại tụt về 95v.
      - Nghi ngờ có chạm tải, thay thử 78045, TT2202, rồi cả mớ tụ damper tụ ngang các kiểu, bệnh vẫn vậy.
      - dò được mấy con bảo vệ quá dòng Q571 - mã A1208, rồi Q471(loại dán không rõ tên) cách li thử ra bệnh vẫn vậy.
      Bác nào kinh nghiệm xin chỉ giáo, tks nhiều. Hoặc bác nào có sơ đồ con này cho em xin cũng được. Con này main nghe vẻ hơi ăn bớt, opto hồi nguồn chỉ có mỗi con TL431 không thấy dùng SE115 hay SE135 như mấy con JVC khác, IC tổng loại 100 chân vuông cũng khác tra mãi không thấy có. Không biêt chân protect nó là chân nào nữa, dò mạch thì oải quá trời mạch nhỏ li ti linh kiện cũng bé tý dò muốn hoa mắt mà không ra
      Máy đắp chiếu 5 ngày rồi. ca này khó quá, các cao thủ xin chỉ giáo giúp

Comment

• JVC thực sự là cơn ác mộng cho thợ. vẫn chỉ nguyên 1 bệnh lên ngắt luôn hoặc chạy được 2ph--->10ph ngắt
        Nhưng bệnh không rõ ràng do mạch protect làm việc mà Protect thì bảo vệ rất nhiều đường điện áp. Chạy mạch rất oải nhiều khi chạy hết mạch protect nhưng không tìm được linh kiện hỏng, cô lập nó vẫn thế
        Các đường điện áp khi nó chạy đo bình thường đủ mà khi nó ngắt cũng chả để lại dấu hiệu bất thường nào vậy là đắp chiếu vài ngày như bạn trên kia ( mình nghĩ bạn sẽ đắp dài dài )

- Mình nghĩ nguyên nhân chủ yếu do mạch protect làm việc quá nhạy cảm khiến IC VXL làm việc quá trách nhiệm ( VD tụ đường 12v hơi hơi có dấu hiệu thôi là miễn mở nguồn cho dù điện áp vẫn cứ chuẩn )

- Các cao thủ chuyên JVC có cách nào làm cho vô hiệu chân Protect được không cho dù bị lỗi mạch thì nó vẫn hoạt động

Comment

• ae diễn đàn có fw jvc av-29v315 chạy tổng tda 12010h cho e xin nha.cám ơn ae nhiều
          Điện Tử Minh Dũng

Comment

• chào ae mình nhận con 29A317b chạy tổng:tda12063 nguồn cao 170v,máy cúp liền,mình kiểm tra opto,zen135 không vấn đề gì,bác nào có chiêu giúp mình với mình cám ơn

Comment

• Nguyên văn bởi hungdk Xem bài viết
              chào ae mình nhận con 29a317b chạy tổng:tda12063 nguồn cao 170v,máy cúp liền,mình kiểm tra opto,zen135 không vấn đề gì,bác nào có chiêu giúp mình với mình cám ơn
              kiỂm tra mẠch hỒi tiẾp vỀ opto cÓ mẤy r, cÁc diot zener phẦn thỨ cẤp, mỚi lÀm xong e jvc 25 r3,3k tĂng trỊ sỐ, hƯ opto, hƯ se135, chÚc bÁc thÀnh cÔng

Comment

• AE nào có fv 21q319b chạy tổng dán R2J10217GD cho mình xin. cảm ơn AE nhiều

Comment

• chào các bác em đang gặp con ti vi jvc 21q318b dựng tổng tda12110 bị méo gối em đã thấy d và c nhưng vẫn ko đc bác nào có cheu gì chị em với cảm ơn nhiều

Comment

• các anh trên dd co file rom tivi jvc moded av-16n83 ic khien m37212m8-065sp ic tong tb1226en có thì cho em với em xin cảm ơn các a ở trên dd

Comment

• chào các a,e nhờ a,e chỉ dùm pan máy cổ này dùm JVC C-140ME hiện tượng là máy lên bình thường nhưng hát thời gian là bị chia 2 màn hình có ảnh gửi kèm nhờ a,e giúp dùm rất cám ơn
                      Attached Files
                      Last edited by hoanglam1976; 27-07-2014, 10:08.

Comment

• Nguyên văn bởi hoanglam1976 Xem bài viết
                        chào các a,e nhờ a,e chỉ dùm pan máy cổ này dùm JVC C-140ME hiện tượng là máy lên bình thường nhưng hát thời gian là bị chia 2 màn hình có ảnh gửi kèm nhờ a,e giúp dùm rất cám ơn
                        máy hư phần mành,kiểm tra tụ 100mf/35v ở chân ic mành, kôg được thì thay ic mành mới.

Comment

• JVC AV-16N83
                          HIỆN TƯỢNG em nó như sau, có tiếng kô hình cả ti vi và av màn hình có hiễn thị .em nạp rom lại thì chạy được 1 tuần là bệnh lại như cũ,nhờ a,e giúp đở xin đa tạ [vxl M37212M8-065SP chói tb1226EN]

Comment

• Nguyên văn bởi minh thái Xem bài viết
                            JVC AV-16N83
                            HIỆN TƯỢNG em nó như sau, có tiếng kô hình cả ti vi và av màn hình có hiễn thị .em nạp rom lại thì chạy được 1 tuần là bệnh lại như cũ,nhờ a,e giúp đở xin đa tạ [vxl M37212M8-065SP chói tb1226EN]
                            hút bỏ hoặc thay mấy con dz đường data/clok cho tuner (gần giắc av )là ổn

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                              hút bỏ hoặc thay mấy con dz đường data/clok cho tuner (gần giắc av )là ổn
                              hút bỏ là máy chạy ,hay fai nạp lai nhớ zay bác

Comment

• Nguyên văn bởi minh thái Xem bài viết
                                hút bỏ là máy chạy ,hay fai nạp lai nhớ zay bác
                                máy chạy BT nều ko hình thì nạp lại fw hoặc bấm servic là xong

Comment

Về tác giả

Collapse

boycool Tìm hiểu thêm về boycool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X