Thông báo

Collapse
No announcement yet.

JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mình vừa nhận con JVC 29q317b chạy ic tổng TDA12063H .Hiẹn tại chết cao áp (đánh lửa) ,cao apQQH0221-001 bạn nào biết chỗ nào bán hoặc thay bằng loại gì tư vấn cho mình với .xin cám ơn.

Comment

• mình vừa nhận được 1e JVC .AV;P29H.VSL M37204-D46SP.tổng TB1227BN.NHỚ 24C08.hiện tượng bật lên tối om điện áp sợi đốt có chỉnh G2 lên thì có tia quét ngược.không có hiển thị.và bị co 4 góc như là hình ba ra bol và ở phía dưới bị co lên khoảng 5cm.song rồi ngắt ngay. nguồn 135vol đủ 9.v 12v 5v đủ.ae nào đã gặp qua pan này xin giúp đỡ.và ai có sơ đồ thì cho mình xin luôn nhé.bí quá rồi.thank
      Last edited by hongquang80; 11-04-2014, 18:02.

Comment

• Nguyên văn bởi hongquang80 Xem bài viết
        mình vừa nhận được 1e JVC .AV;P29H.VSL M37204-D46SP.tổng TB1227BN.NHỚ 24C08.hiện tượng bật lên tối om điện áp sợi đốt có chỉnh G2 lên thì có tia quét ngược.không có hiển thị.và bị co 4 góc như là hình ba ra bol và ở phía dưới bị co lên khoảng 5cm.song rồi ngắt ngay. nguồn 135vol đủ 9.v 12v 5v đủ.ae nào đã gặp qua pan này xin giúp đỡ.và ai có sơ đồ thì cho mình xin luôn nhé.bí quá rồi.thank
        kiểm tra cuộn lệch [yoke] rồi tính tiếp.

Comment

• mình đã kiểm tra rồi cuộn lệch vẫn ok.có ae nào ko giúp mình với.thanhk
          Last edited by hongquang80; 12-04-2014, 03:06.

Comment

• ko có cao thủ nào chịu giúp à/hjhj

Comment

• các a giúp e con JVC AV-21L314 , tổng TDA12066H, , ic tiếng AN5277, máy chạy hìnhảnh âm thanh bình thường có điều cứ có tiếng rít như tiếng côn trùng kêu trong loa vậy rất khó chịu mở nhỏ thì nó kêu nhỏ , mở to thì nó lại kêu to theo âm lượng , e thay ic tiếng , mở sevit chỉnh cũng ko hết pan lạ quá e chưa gặp bao giò mong các bác giúp đỡ
              ----------------------------------------
              ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
              MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                các a giúp e con JVC AV-21L314 , tổng TDA12066H, , ic tiếng AN5277, máy chạy hìnhảnh âm thanh bình thường có điều cứ có tiếng rít như tiếng côn trùng kêu trong loa vậy rất khó chịu mở nhỏ thì nó kêu nhỏ , mở to thì nó lại kêu to theo âm lượng , e thay ic tiếng , mở sevit chỉnh cũng ko hết pan lạ quá e chưa gặp bao giò mong các bác giúp đỡ
                ----------------------------------------
                pan khó quá mong các cao thủ giúp đỡ e chút xíu xíw,,,,,,,,,e came ơn nhiều nhiều
                ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                  pan khó quá mong các cao thủ giúp đỡ e chút xíu xíw,,,,,,,,,e came ơn nhiều nhiều
                  máy có tiếng rít ở loa khả năng là bị nhiểu cao tần, thử thay các tụ lộc nguồn [tụ thường],hoặc vệ sinh mạch vỉ máy.

Comment

• ti vi jvc cua khach bi mat y kiem tra nhu the nao mong cac ban giup do

Comment

• mấy anh làm qua pan jvc này chỉ em với. em cày hoài nó không ra bịnh. jvc model av-21b316bk chạy khiển dán vuông 4 hàng chân tda12062h. bị tình trạng bấm mở nguồn thì role cứ kêu cạch cạch (đóng mở) em gỡ tải gắn bóng đèn thì nguồn b+ ra đủ. nguồn 5v bị tụt rồi lên. em gỡ tải nguồn 5v ra thì role hết đóng mở. và nguồn cấp trước cho role 8v cũng đủ. đường mở nguồn em không thấy rỉ. mấy a làm qua chỉ cho em pan này với. xin cảm ơn

Comment

• mấy anh biết mở mã tivi jvc model 20n8 chạy tb1226en và m37212m8 chỉ em với. xin cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
                          mấy anh biết mở mã tivi jvc model 20n8 chạy tb1226en và m37212m8 chỉ em với. xin cảm ơn
                          Mình gởi File nhớ cho Bác lại nè!
                          Attached Files
                          Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
                          Tel: 01652.030103

Comment

• cảm ơn bác nhiều nha. mình có file rồi những vert đang dãn nên tính hỏi mở mã chỉnh lại
                            Nguyên văn bởi thanhtam6875 Xem bài viết
                            Mình gởi File nhớ cho Bác lại nè!

Comment

• Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
                              cảm ơn bác nhiều nha. mình có file rồi những vert đang dãn nên tính hỏi mở mã chỉnh lại
                              dùng điều khiển xin :để máy chạy bình thường bấm dipslay+picmode trên remote cùng lúc ra bảng servic chon 1/2/3/4 để vao mục cần chỉnh

Comment

• romote rin mới được hả huynh
                                Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                                dùng điều khiển xin :để máy chạy bình thường bấm dipslay+picmode trên remote cùng lúc ra bảng servic chon 1/2/3/4 để vao mục cần chỉnh

Comment

Về tác giả

Collapse

boycool Tìm hiểu thêm về boycool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X