Thông báo

Collapse
No announcement yet.

JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi acer123 Xem bài viết
    bạn thay ic vẹt ,cao áp,sò ngan [cao áp]
    Mình đã thay cao ap,vert nhưng vẫn k có kết quả,cao áp chưa kịp chạy thì dao động ngang cứ giật lên xuốg liên tục.mog cao thủ giúp đỡ mình với
    Điện máy: TÀI
    ĐC:HÒA BẮC-HÒA VANG-ĐÀ NẴNG
    DT:0905883043

Comment

• Nguyên văn bởi barabol Xem bài viết
      Mình đã thay cao ap,vert nhưng vẫn k có kết quả,cao áp chưa kịp chạy thì dao động ngang cứ giật lên xuốg liên tục.mog cao thủ giúp đỡ mình với
      bạn thử cách li phần bảo vệ từng phàn một (b+/ mành/ nguồn 5v/9v/12v} xem

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
        bạn thử cách li phần bảo vệ từng phàn một (b+/ mành/ nguồn 5v/9v/12v} xem
        Các nguồn bên thứ cấp đều ko bình thương(nguồn giật giật) để mình tìm con sò nguồn thay thử,cho mình hỏi con str6754 co thay đc cho str6654 ko,g

Comment

• ai có sơ đồ tivi JVC 21L314 cho mình xin với.mình cách li nguồn cấp cho vsl thì ko bị giật nữa.vì con jvc này toàn la linh kiện dán,nên e hơi bị lúng túng

Comment

• tui đang làm cái tivi nhà tiếng đã có bây giờ ko chuyển qua PAN được ai đả gặp pan này xin chỉ giáo

Comment

• Nguyên văn bởi tuyenqtv Xem bài viết
              tui đang làm cái tivi nhà tiếng đã có bây giờ ko chuyển qua PAN được ai đả gặp pan này xin chỉ giáo
              con này chưa xong hả bạn muốn có màu PAN bạn dò trên bo trung tần chỗ mấy con đèn dán có(q107thif phải) con cạnh l107 c212 bỏ đi là có màu pan

Comment

• Nguyên văn bởi barabol Xem bài viết
                ai có sơ đồ tivi JVC 21L314 cho mình xin với.mình cách li nguồn cấp cho vsl thì ko bị giật nữa.vì con jvc này toàn la linh kiện dán,nên e hơi bị lúng túng
                Tặng đồng hương.... xin lỗi bạn tải lên ko đc, mai thử lại!
                Last edited by vungtau_tv; 25-12-2013, 22:51.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• mấy ngày bận quá chưa làm được ,xin cám ơn trước báo lại sau

Comment

• bạn anhmandinh1 cám ơn đả chỉ bảo .nhưng trong bo TT kô có con C212 bạn kt lại giúp xin cám ơn nhiều

Comment

bạn anhmandinh1 cám ơn đả chỉ bảo .nhưng trong bo TT kô có con C212 bạn kt lại giúp xin cám ơn nhiều
                      mình nói là bỏ con đèn dán cạnh những con đó thôi là có màu pan

Comment

• cám ơn để thử xem báo kết quả sau...

Comment

• vứt con c610 đi mất tiếng thế là phải tìm gắn lại thay conn đèn q108 vào giò tiếng ngon rồi còn màu pan thì giải quyết bằng cách cấy bo màu riêng thế là ok cám ỏn các cao thủ đả chỉ giáo

Comment

vứt con c610 đi mất tiếng thế là phải tìm gắn lại thay conn đèn q108 vào giò tiếng ngon rồi còn màu pan thì giải quyết bằng cách cấy bo màu riêng thế là ok cám ỏn các cao thủ đả chỉ giáo
                            Bác vui tính quá, c610 bác đang làm pan tiếng mà còn vất đi thì em ko biết bác cấy bo màu kiểu gì? máy này tuy rất xưa nhưng là mạch đa hệ rf. Rất hay đó bác sửa như nguyên bản màu mè mới đẹp bác ôi.
                            Attached Files

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• bo màu loại gắn vào tivi nôi địa ngày xưa ấy loại đó giờ kô có đâu

Comment

• cái jvc này của nhà ít dùng này bị mất tiếng nhờ anh em chỉ giáo đã làm xong. thì kô chuyển qua màu pan được đã làm thử theo các cao thủ chỉ giáo , nhưng kô khá hơn nên cấy tạm bo màu lắp cho loại nội địa ngày xưa thì có màu nhưng vẫn là màu NTSC, nhổ vứt conQ chuyển mạch 722 thì nó tự chuyển về pan nói chung là xem được nhưng mất zin

Comment

Về tác giả

Collapse

boycool Tìm hiểu thêm về boycool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X