Thông báo

Collapse
No announcement yet.

JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin chào các ban ! tôi có 1 tivi JVC av25p8 hình ảnh bị kéo cờ, máy này chạy ic tb1227cn , ai biết chân ghim sắc của ic này xin chi giùm!
    đc; khanh8943@gmail.com
    thanks!

Comment

• anh em trên diễn đàn có biết chân bảo vệ TDA12010H/N100 LÀ Chân số mấy vậy cho em xin - cảm ơn rất nhiều

Comment

• Bạn có kiểm tra điện thế 180v lên đuôi đèn chua thay thu tu 250v xem

Comment

• Nguyên văn bởi VUONGTHEMANH Xem bài viết
          anh em trên diễn đàn có biết chân bảo vệ TDA12010H/N100 LÀ Chân số mấy vậy cho em xin - cảm ơn rất nhiều
          chân 115 nhé bác

Comment

• mình gặp một tivi jvc model av-21w315kb ghim điện vào đến đó kg bao những rolay đồng một cái cách nguồn điện 135v tốt , nguồn 8v & 5v kg mỡ - thấy íc reru rồi 8v & 5v rồi ic khiến cũng thấy rồi ic nhớ thay rồi mình cũng bó tay mong các anh em giúp đỡ nhiệt tình. hút chân bảo vệ ra cũng như vậy

Comment

• Nguyên văn bởi VUONGTHEMANH Xem bài viết
              mình gặp một tivi jvc model av-21w315kb ghim điện vào đến đó kg bao những rolay đồng một cái cách nguồn điện 135v tốt , nguồn 8v & 5v kg mỡ - thấy íc reru rồi 8v & 5v rồi ic khiến cũng thấy rồi ic nhớ thay rồi mình cũng bó tay mong các anh em giúp đỡ nhiệt tình. hút chân bảo vệ ra cũng như vậy
              bạn kiểm tra các trở cầu chì phần nguồn rất hay đứt , hở tải từng nguồn ra rồi làm sẽ dễ hơn đôi lời góp ý cùng bạn

Comment

• mình kiểm tra hết trở cầu trì rồi đàn con tốt hết bạn ơi

Comment

• Ae ai có sơ đồ tivi JVC 21L314 chạy tổng TDA12066 thì cho mình xin với,đag cần gấp.chân thành cảm ơn
                  Điện máy: TÀI
                  ĐC:HÒA BẮC-HÒA VANG-ĐÀ NẴNG
                  DT:0905883043

Comment

• Nguyên văn bởi barabol Xem bài viết
                    Ae ai có sơ đồ tivi JVC 21L314 chạy tổng TDA12066 thì cho mình xin với,đag cần gấp.chân thành cảm ơn
                    em không có a barabol ơi,a xin các cao thủ đi,
                    CỬA HÀNG ĐIỆN TỬ TẤN HOÀNG
                    ĐC/PHÚ LỘC_TAM BÌNH_VĨNH LONG
                    ĐT:0703.718.710_0912.823.523

Comment

• Nguyên văn bởi tanhoang Xem bài viết
                      em không có a barabol ơi,a xin các cao thủ đi,
                      cảm ơn pan nhiều.mình đag làm con này bị tinh trạng bật máy lên role nhảy liên tục,kt nguồn bình thường,mình hút hở đường 9v cấp sau ra thì máy chạy bình thườg nhưg k có hình,đã thay các tụ ở đườg này nhưg ko có kết quả
                      Điện máy: TÀI
                      ĐC:HÒA BẮC-HÒA VANG-ĐÀ NẴNG
                      DT:0905883043

Comment

• Nguyên văn bởi barabol Xem bài viết
                        Ae ai có sơ đồ tivi JVC 21L314 chạy tổng TDA12066 thì cho mình xin với,đag cần gấp.chân thành cảm ơn
                        Nguyên văn bởi barabol Xem bài viết
                        cảm ơn pan nhiều.mình đag làm con này bị tinh trạng bật máy lên role nhảy liên tục,kt nguồn bình thường,mình hút hở đường 9v cấp sau ra thì máy chạy bình thườg nhưg k có hình,đã thay các tụ ở đườg này nhưg ko có kết quả
                        ?????????????????????????????????????????????????? ?????????????????????????????????????????????????? ?????????????????????????????????????????????????? ?????????????????????????????????
                        Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• jvc 25m335_tda12010_c16, máy chạy có dao động ngang rồi ngắt sao đó lại có cứ lặp lại liên tục đồng thời rơle cứ đóng mở, đã kiểm tra kỹ mạch dao động ngang, lúc ngắt này là mất b+ 5v cho tổng ở phần ngang--> bị ngắt đường power, nhưng nạp nhớ trắng vào chạy lên ánh sáng nhưng không hiển thị ko khiển được, đã cô lập mạch bảo vệ. Bác nào có kinh nghiệm xin cho ý kiến

Comment

• Các ae oi giúp em con JVC AV21W315BK chaỵ tổng TDA12010H vert 7840 nhớ 24cc16.hư cao áp em thay rùi,nhưng mở máy lên thì role đóng cách cách 3 lần cứ chạy rồi ngắt. nguồn 135v đủ, nguồn 12v,9v,5v mỗi lần có osc thì bị mất.em đã cài suốt mấy ngày mà kg tìm ra pan.mong AE chỉ giúp dùm hay có file cho em xim nạp thử em cám ơn nhiều lắm....

Comment

• Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
                              Các ae oi giúp em con JVC AV21W315BK chaỵ tổng TDA12010H vert 7840 nhớ 24cc16.hư cao áp em thay rùi,nhưng mở máy lên thì role đóng cách cách 3 lần cứ chạy rồi ngắt. nguồn 135v đủ, nguồn 12v,9v,5v mỗi lần có osc thì bị mất.em đã cài suốt mấy ngày mà kg tìm ra pan.mong AE chỉ giúp dùm hay có file cho em xim nạp thử em cám ơn nhiều lắm....
                              Em có vi phạm gì thì các AE trên DD thông cảm cho em.một lần nữa em cảm ơn...

Comment

• Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
                                Các ae oi giúp em con JVC AV21W315BK chaỵ tổng TDA12010H vert 7840 nhớ 24cc16.hư cao áp em thay rùi,nhưng mở máy lên thì role đóng cách cách 3 lần cứ chạy rồi ngắt. nguồn 135v đủ, nguồn 12v,9v,5v mỗi lần có osc thì bị mất.em đã cài suốt mấy ngày mà kg tìm ra pan.mong AE chỉ giúp dùm hay có file cho em xim nạp thử em cám ơn nhiều lắm....
                                thư fw nhé bạn thử cô lập mach bảo vệ chưa??
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

boycool Tìm hiểu thêm về boycool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X