Thông báo

Collapse
No announcement yet.

JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• e có con JVC 25 inch bị nổ mất con ic nguồn có bác nào biết không giúp e với

Comment

• Nguyên văn bởi TDA6707 Xem bài viết
      e có con JVC 25 inch bị nổ mất con ic nguồn có bác nào biết không giúp e với
      Mình nhớ không nhầm thì là STR F6654
      Phương -Hải Dương
      Email:
      Fb

Comment

• vâng em Thank bác !

Comment

• các bệnh này thì chỉ ở ic nhớ thôi bác ah

Comment

• thay ic tong la ok

Comment

• mình củng mói nhận 1 jvc25p8 ứa nan giải, mở máy vừa lên màn xanh la cup ngay,kt tư nguồn đến afc,abl kg thấy hư gì, bó tay, anh em nào đã lám ưa rồi mách giùm mình cám ơn nhiều

Comment

• anh nào có sơ đồ con JVC AV-21Q218B chạy con 8897CPBNG6RJ4, STR W6554A. Máy bị hiện tượng khi cấm điện các đèn đỏ bình thường, nguồn B+ đầy đủ nhưng bấm nút mở nguồn trên remote thì máy cúp liền nghe cạch đèn đỏ chớp chớp nguồn B+ vẫn đủ. chân bảo vệ con 8897 này số mấy. xin giúp đở. thanks nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi vanhieu9565 Xem bài viết
                  anh nào có sơ đồ con JVC AV-21Q218B chạy con 8897CPBNG6RJ4, STR W6554A. Máy bị hiện tượng khi cấm điện các đèn đỏ bình thường, nguồn B+ đầy đủ nhưng bấm nút mở nguồn trên remote thì máy cúp liền nghe cạch đèn đỏ chớp chớp nguồn B+ vẫn đủ. chân bảo vệ con 8897 này số mấy. xin giúp đở. thanks nhiều
                  Gửi bác, giống nhau đấy:
                  Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi vanhieu9565 Xem bài viết
                    anh nào có sơ đồ con jvc av-21q218b chạy con 8897cpbng6rj4, str w6554a. Máy bị hiện tượng khi cấm điện các đèn đỏ bình thường, nguồn b+ đầy đủ nhưng bấm nút mở nguồn trên remote thì máy cúp liền nghe cạch đèn đỏ chớp chớp nguồn b+ vẫn đủ. Chân bảo vệ con 8897 này số mấy. Xin giúp đở. Thanks nhiều
                    còn 2 phần nữa:
                    Attached Files

Comment

• em có con jvc AV21P8 chay 10p là chết sò dòng bó tay mất rùi các bác kứu em với ????????? hu hu hu em đã thau cả con c5149 ma vãn chết . các thầy mách em với
                      ĐT:0948119255

Comment

• Nguyên văn bởi DT XUANHUONG Xem bài viết
                        em có con jvc AV21P8 chay 10p là chết sò dòng bó tay mất rùi các bác kứu em với ????????? hu hu hu em đã thau cả con c5149 ma vãn chết . các thầy mách em với
                        Quá trình chạy tốt,hình ảnh có bình thưởng ko?bị răng,rít nhẹ,thiếu hông...?

Comment

• [QUOTE=lieudong;758358]Quá trình chạy tốt,hình ảnh có bình thưởng ko?bị răng,rít nhẹ,thiếu hông...?[/QUO

tất cả bình thường hết bác ạ sò lúc chết cũng vẫn mát bác ạ . chi tội hình ảnh hoi bị bóp ngang mỗi bên 1 phân thui bác ạ . hay là phần méo gối ? đầu tiên em nhận máy của kách là thạch sùng chui vào chập chết sò thay sò vào chết đèn hình . và bây giờ 10p lại chết sò bác ạ ? hu giúp em nhé ?
                          ĐT:0948119255

Comment

• chao cac ae, minh dang sua con jvc25p8 chay giai ma tb1227n,mo may len 4giay la cup ngay,minh kt afc va cac nguon.... khong thay hu gi het.hut trong chan ic khien dong role van bi cup,khong biet co bi hu nho khong,nho cac bac da lam qua chi giao ho minh ,minh cam on

Comment

• [QUOTE=DT XUANHUONG;758769]
                              Nguyên văn bởi lieudong Xem bài viết
                              Quá trình chạy tốt,hình ảnh có bình thưởng ko?bị răng,rít nhẹ,thiếu hông...?[/QUO

tất cả bình thường hết bác ạ sò lúc chết cũng vẫn mát bác ạ . chi tội hình ảnh hoi bị bóp ngang mỗi bên 1 phân thui bác ạ . hay là phần méo gối ? đầu tiên em nhận máy của kách là thạch sùng chui vào chập chết sò thay sò vào chết đèn hình . và bây giờ 10p lại chết sò bác ạ ? hu giúp em nhé ?
                              bóp hông, vậy bác kt mạch bung hông,thay thử mấy tụ xung C sò và xuất ngang bi khô nhẹ nha.

Comment

• Nguyên văn bởi hungdk Xem bài viết
                                chao cac ae, minh dang sua con jvc25p8 chay giai ma tb1227n,mo may len 4giay la cup ngay,minh kt afc va cac nguon.... khong thay hu gi het.hut trong chan ic khien dong role van bi cup,khong biet co bi hu nho khong,nho cac bac da lam qua chi giao ho minh ,minh cam on
                                Máy bạn hỏng 7805 (5 chân gần vxl),nếu thay vẫn vậy thì bạn tháo bỏ 2 zener đường data clock nằm gần flyback.

Comment

Về tác giả

Collapse

boycool Tìm hiểu thêm về boycool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X