Thông báo

Collapse
No announcement yet.

JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• anh nào có sơ đồ con JVC AV-21Q218B chạy con 8897CPBNG6RJ4, STR W6554 hiện tượng máy bật lên là chết nguồn ngay kiêm tra sung quanh khối nguồn không co linh kiện hư ac nào găp pan này rồi xin chi giúp

Comment

• cam on ban thanh tam,minh cung thay con 7805 5chan roi,lay tu sony dang chay bo qua,cung kt 2dio do roi ,minh co lap b+ ra luon cung bi. co lap tung chan po1....po 6 luon cung bi cup,noi tom lai la minh, khoanh vung la xac dinh bi phan khien , nhung khong tim ra chan protect,pan nay nghiet ghe

Comment

• giúp mình con JVC 14.MODEL AV-K1473.
        hiện tượng là máy chạy có tiếng,có hiển thị nhưng màn hình tối ôm.chỉnh g2 lên thì nổi đàn hồi.rút anten,video ra vẫn vậy,ko có hạt mưa.mình đã ktra đường abl nhưng chưa đc.anh em nào cho mình ý kiến với.máy chạy tổng TB1226EN.cảm ơn.

Comment

• may anh oi giup e voi a co cai ti vi jvc 21b316bk ko cach nao moi servic duoc may anh nao co cach hay cho e xin mot chut tai lieu tham khao

Comment

• Nguyên văn bởi phamphuocan Xem bài viết
            may anh oi giup e voi a co cai ti vi jvc 21b316bk ko cach nao moi servic duoc may anh nao co cach hay cho e xin mot chut tai lieu tham khao
            BÁC THỬ XEM ĐC KO
            C 14Z; C21Z
            - ấn đồng thời fím DISPLAY + PIC Mode trên Remote.
            - Tăng giảm các chức năng:
            + Dùng các fím tăng giảm của chức năng menu.
            + Căn cứ vào các số tương ứng hiện trên màn hình.
            Chú ý: không thể dùng remote của TQ để làm việc này đ¬ược vì remote của TQ khi ấn đồng thời 2 fím trên remote thi remote sẽ không làm việc.
            C 14Z; C21Z
            - ấn đồng thời fím DISPLAY + PIC Mode trên Remote.
            - Tăng giảm các chức năng:
            + Dùng các fím tăng giảm của chức năng menu.
            + Căn cứ vào các số tương ứng hiện trên màn hình.
            Chú ý: không thể dùng remote của TQ để làm việc này đ¬ược vì remote của TQ khi ấn đồng thời 2 fím trên remote thi remote sẽ không làm việc.

Comment

• Nguyên văn bởi phamphuocan Xem bài viết
              may anh oi giup e voi a co cai ti vi jvc 21b316bk ko cach nao moi servic duoc may anh nao co cach hay cho e xin mot chut tai lieu tham khao
              bấm disp vả pic cùng lúc phải remo zin theo máy mới đươc
              ĐIỆN TỬ THƯƠNG(THUONG BACLIEU) DI ĐỘNG:0918.777.567

Comment

• a e ai có fw ti vi JVC-21B217 ,TỔNG 8897CPBNG6RJ4 , NHỚ 24C08 , cho e xin nhé , e xin hộ thằng bạn , xin cảm ơn thật nhiều
                ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Bác nào có rom tivi JVC AV-G1471 cho em xin với.

Comment

• Nguyên văn bởi coldwinter Xem bài viết
                    Bác nào có rom tivi JVC AV-G1471 cho em xin với.
                    Gửi bác fw gốc:
                    Attached Files

Comment

• Mới nhận con JVC AV-G1471 Ứa gan! bật power lên thì tắt liền, đèn hồng nhấp nháy,B+ tụt 90v, mất đường 5v,8v. Lúc chạy lúc không,"ĐẢM BẢO 100% KO HỞ MẠCH" Đoán chắc protect nhưng không biết phần nào. Mong AE giúp mình với.

Comment

• Chào Ae diễn đàn,mình đang sửa con JVC 21D83 đang bị bệnh lạ là chỉ bấm đuơc 1 nút trên trên remote phía góc cuối bên trái,đã nạp lại nhớ nhưng vẫn ko được,chạy tổng TDA8386/n2 .file rom thì tìm ko có trên mạng nên mình chép file 21m83 nhưng không được.AE ai có cao kiến gì xin chỉ giáo cho .Cảm ơn AE nhiều

Comment

• chào các pác em có cái JVC AV-K146 bậc mấy lên mấy chậy hiển thị tốt nhưng màng hình tối thui không có hạt mè chuyển qua video cũng tối thui luôn bấm hiển thị cẫn có. pác nào gặp bệnh này rồi xin tư vấn giúp với. chân thành cảm ơn nhiều

Comment

• mọi người cho em hỏi : tên bài hát Tiếng Anh sau lời chúc tết của TGđ JVC năm 2007 là bài j z? ai bik cho e xin tks nhìu

Comment

• Nguyên văn bởi lamdientu Xem bài viết
                              chào các pác em có cái JVC AV-K146 bậc mấy lên mấy chậy hiển thị tốt nhưng màng hình tối thui không có hạt mè chuyển qua video cũng tối thui luôn bấm hiển thị cẫn có. pác nào gặp bệnh này rồi xin tư vấn giúp với. chân thành cảm ơn nhiều
                              bấm giữ phím dislay , còn nếu rãnh thì bạn thay nhớ ?

Comment

• chào anh dũng cái jvc của anh chạy chưa,

Địa chỉ; KDC TÂN LỘC - TAM BÌNH- VĨNH LONG.
                                Điện thoại; 0703731679 - 0918690675.
                                Email;

Comment

Về tác giả

Collapse

boycool Tìm hiểu thêm về boycool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X