Thông báo

Collapse
No announcement yet.

JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chào các bác trên dđ mong các bác giúp dùm e con JVC 21W83, tổng TDA9386PS/N2/2I0902,nhớ 24C08, ver LA78040, nguồn F6709, máy phát hình ảnh, tiếng tốt nhưng mất hiển thị, mới mở máy lên có lúc hiển thị nhá nhá có rồi mất, ae nào có làm qua mong giúp dùm e ạ, có file cho e xin. cho e xin lược đồ luôn ạ, e cũng đã kiểm tra hàn & vệ sinh mạch rồi, tình hình vẩn thế, bối rối quá. mong các bác hướng dẩn dùm e. e cám ơn rất nhiều ạ
    e đả kt xung ABL, HFP về tổng điều tốt
    Last edited by vanhienmt; 11-10-2013, 19:41.
    Muốn thành công phải trải qua thất bại
    Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• em đang làm con jvc 21b316 tổng 1206 nguồn 6554 mành 78040 máy bị bật nguồn khởi đọng xong cao áp chạy cái rồi tắt chờ luôn em kiểm tra các nguồn đều tốt thử tải giả ok, bấm kênh máy lại chạy rồi tắt chờ luôn mành đã thay vẫn vậy ai giúp em với

Comment

• Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
        Chào các bác trên dđ mong các bác giúp dùm e con JVC 21W83, tổng TDA9386PS/N2/2I0902,nhớ 24C08, ver LA78040, nguồn F6709, máy phát hình ảnh, tiếng tốt nhưng mất hiển thị, mới mở máy lên có lúc hiển thị nhá nhá có rồi mất, ae nào có làm qua mong giúp dùm e ạ, có file cho e xin. cho e xin lược đồ luôn ạ, e cũng đã kiểm tra hàn & vệ sinh mạch rồi, tình hình vẩn thế, bối rối quá. mong các bác hướng dẩn dùm e. e cám ơn rất nhiều ạ
        cái máy đấp chiếu 1 tuần, nay lôi ra ngâm cứu tiếp
        báo cáo với các bác e đả chép nhớ rồi, xung abl, hfp về tới ic tổng ok, e kg có tổng để thay thử, xin hỏi các bác có phải con tổng ra đi kg bác? ( e chỉ có lược đồ tương dưong) mong các bác hướng dẩn dùm, giờ thì kt những gì nửa ạ? cám ơn các bác trước ạ

Comment

• mấy bác đâu hết rồi? có ai ngang qua giúp e tí

Comment

cái máy đấp chiếu 1 tuần, nay lôi ra ngâm cứu tiếp
            báo cáo với các bác e đả chép nhớ rồi, xung abl, hfp về tới ic tổng ok, e kg có tổng để thay thử, xin hỏi các bác có phải con tổng ra đi kg bác? ( e chỉ có lược đồ tương dưong) mong các bác hướng dẩn dùm, giờ thì kt những gì nửa ạ? cám ơn các bác trước ạ
            Kiểm tra xung ngang và dọc về ic tổng xem có mất ko,gửi bác sơ đồ giống tổng nè:

sao tải ko dc?

gỬI FW BÁC THỬ:
            Attached Files

Comment

Chào các bác trên dđ mong các bác giúp dùm e con JVC 21W83, tổng TDA9386PS/N2/2I0902,nhớ 24C08, ver LA78040, nguồn F6709, máy phát hình ảnh, tiếng tốt nhưng mất hiển thị, mới mở máy lên có lúc hiển thị nhá nhá có rồi mất, ae nào có làm qua mong giúp dùm e ạ, có file cho e xin. cho e xin lược đồ luôn ạ, e cũng đã kiểm tra hàn & vệ sinh mạch rồi, tình hình vẩn thế, bối rối quá. mong các bác hướng dẩn dùm e. e cám ơn rất nhiều ạ
              sơ đồ mình đã gửi vào mail của bạn rồi đó.

Comment

• xin cám ơn bác lieudong, bác giangtr rất nhiều, nhưng FW e cũng đã chép rồi, vẩn thế ạ, e đả kt xung HFB về đến chân 34, ABL về chân 36 & 49 ic9386 ok ạ, kt tùng e lk phần xung ver kg phát hiện gì, các bác còn cao kiến gì xin giúp e với, cám ơn các bác rất nhiều ạ

Comment

xin cám ơn bác lieudong, bác giangtr rất nhiều, nhưng FW e cũng đã chép rồi, vẩn thế ạ, e đả kt xung HFB về đến chân 34, ABL về chân 36 & 49 ic9386 ok ạ, kt tùng e lk phần xung ver kg phát hiện gì, các bác còn cao kiến gì xin giúp e với, cám ơn các bác rất nhiều ạ
                  nếu khi mới mở máy ,hiển thị nháy nhảy dọc thì bạn thay thử ic mành xem sao.
                  Last edited by giangtr; 19-10-2013, 22:31.

Comment

• Nguyên văn bởi giangtr Xem bài viết
                    nếu khi mới mở máy ,hiển thị nháy nháy dọc thì bạn thay thử ic mành xem sao.
                    e cũng thay rồi luôn bác à, vẩn thế, à mà hìnn hơi bi tuột xuống dưới tí bác à, lúc bị nháy nháy kg kịp kt thì mất rồi, e cũng đả vệ sinh (rửa xà phòng) mạch đẹp nhưng vẩn thế, chỉ còn tổng kg có để thay thử, để mai e ngâm cứu tiếp có gì báo cáo các bác tiếp

à bác vào mail giúp e tí

Comment

• e có cái JVC AV-29R318 mất hình còn tiếng, vặn screen lên có hiện đường hồi, có hơi nhìn thấy bóng mờ hình ảnh. ai biết xin chỉ giúp, cho e xin file nhớ e nạp thử xem có phải không ạ. xin chân thành cảm ơn
                      trở về tuổi thơ

Comment

• Nguyên văn bởi azdaix Xem bài viết
                        e có cái JVC AV-29R318 mất hình còn tiếng, vặn screen lên có hiện đường hồi, có hơi nhìn thấy bóng mờ hình ảnh. ai biết xin chỉ giúp, cho e xin file nhớ e nạp thử xem có phải không ạ. xin chân thành cảm ơn
                        bạn có kiểm tra đường ABL chưa.
                        CỬA HÀNG ĐIỆN TỬ TẤN HOÀNG
                        ĐC/PHÚ LỘC_TAM BÌNH_VĨNH LONG
                        ĐT:0703.718.710_0912.823.523

Comment

• Chào các bác.e có con jvc chạy tổng dán 12062 nguồn 6654 verk 78040 .bị mất miếng dán modern nên k biết đời of tv là j.

Tình trạng of máy là b+ lên tới 140v.máy chạy se115 thôi.mình đã thay thử se115 rùi mà không dc.chân số 1 of opto liên lạc với chân 4 of 2 con 050rda1 và 120rda1.em k biet 2 con này là con đèn hay j.bác nào đã từng gặp pan này xin hướng dẫn ạ

Comment

• Nguyên văn bởi haquochung Xem bài viết
                            Chào các bác.e có con jvc chạy tổng dán 12062 nguồn 6654 verk 78040 .bị mất miếng dán modern nên k biết đời of tv là j.

Tình trạng of máy là b+ lên tới 140v.máy chạy se115 thôi.mình đã thay thử se115 rùi mà không dc.chân số 1 of opto liên lạc với chân 4 of 2 con 050rda1 và 120rda1.em k biet 2 con này là con đèn hay j.bác nào đã từng gặp pan này xin hướng dẫn ạ
                            Xem sơ đồ này ,,,,,
                            Attached Files
                            Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• AE có lược đồ con AV 21F7 không, e mở nguồn lên là chớp đèn offtime hic

Comment

• Em vừa nhận con JVC AV-G1471 không dò đài bên UHF được , bac nào đã gặ pan này giúp em với

Comment

Về tác giả

Collapse

boycool Tìm hiểu thêm về boycool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X