Thông báo

Collapse
No announcement yet.

JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• anh em nào có màu rơm ti vi jvc AV-21C314-15-0247 tổng TDA 12066H/N1BOB có mình xin cảm ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi dientuthao Xem bài viết
      anh em nào có màu rơm ti vi jvc AV-21C314-15-0247 tổng TDA 12066H/N1BOB có mình xin cảm ơn nhiều
      JVC có đời chạy IC chân cắm ,,,V,,V,V Thử cái này xem ...lần sau cho nhiều thông tin nha
      Attached Files
      Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi dientuthao Xem bài viết
        anh em nào có màu rơm ti vi jvc AV-21C314-15-0247 tổng TDA 12066H/N1BOB có mình xin cảm ơn nhiều
        Tặng bác nè:
        Attached Files

Comment

• Ti vi JVC AV-17V214 chạy tổng TDA11010H/N1D00 bật nguồn lên rồi cúp khoảng 3 lần sau đó đèn đỏ chớp chớp rồi chuyển về chế độ tắt chờ. Đã kiểm tra nguồn, xung FF , xung dọc, protect đều tốt, chỉ chưa có file rom để nạp thử,liệu có khi nào hư tổng không? Bạn nào đã làm qua pan này vui lòng cho ý kiến. Cám ơn!

Comment

• Nguyên văn bởi DXblueskyeys Xem bài viết
            Ti vi JVC AV-17V214 chạy tổng TDA11010H/N1D00 bật nguồn lên rồi cúp khoảng 3 lần sau đó đèn đỏ chớp chớp rồi chuyển về chế độ tắt chờ. Đã kiểm tra nguồn, xung FF , xung dọc, protect đều tốt, chỉ chưa có file rom để nạp thử,liệu có khi nào hư tổng không? Bạn nào đã làm qua pan này vui lòng cho ý kiến. Cám ơn!
            máy tắt chờ thì bạn kt xung ff,xung dọc, protect kiểu gì?

Comment

• Nguyên văn bởi DXblueskyeys Xem bài viết
              Ti vi JVC AV-17V214 chạy tổng TDA11010H/N1D00 bật nguồn lên rồi cúp khoảng 3 lần sau đó đèn đỏ chớp chớp rồi chuyển về chế độ tắt chờ. Đã kiểm tra nguồn, xung FF , xung dọc, protect đều tốt, chỉ chưa có file rom để nạp thử,liệu có khi nào hư tổng không? Bạn nào đã làm qua pan này vui lòng cho ý kiến. Cám ơn!
              bạn tìm một con ic nhỏ trắng bỏ vào xem máy chạy lên bj hiện tượng j chết ic vert,cao áp,cũng bị hiện tượng vậy
              Yahoo: vedau556
              Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi giangtr Xem bài viết
                máy tắt chờ thì bạn kt xung ff,xung dọc, protect kiểu gì?
                Máy chạy khoảng 1s rồi ngắt, lặp lại 3 lần rồi tắt luôn. Trong lúc máy chạy dùng OSC đo xung ngang dọc vẫn kịp, protect đã cô lập vẫn vậy

Comment

• Nguyên văn bởi giahuyen Xem bài viết
                  bạn tìm một con ic nhỏ trắng bỏ vào xem máy chạy lên bj hiện tượng j chết ic vert,cao áp,cũng bị hiện tượng vậy
                  Nhớ trắng bỏ vào máy không chạy luôn, mình đang tìm rom để nạp lại thử mà chưa có, không biết bạn nào có vui lòng cho mình xin, ic dọc mình đã thay, FB mình nghĩ không hư vì nếu FB chạm thì sẽ protect nhưng mình cô lập protect vẫn vậy, và sò ngang không nóng tý nào. Đau đầu với con TV này quá

Comment

• ae dđ có gập tivi JVC 25L83 trắng đứng khoản 3-4 phan .ae từng làm qua pan này xin chi dum rất cám ơn nhiều IC tổng tda9386 ic vẹt 5522 hình,tiếng bình thường.

Comment

• Nguyên văn bởi acer123 Xem bài viết
                      ae dđ có gập tivi JVC 25L83 trắng đứng khoản 3-4 phan .ae từng làm qua pan này xin chi dum rất cám ơn nhiều IC tổng tda9386 ic vẹt 5522 hình,tiếng bình thường.
                      Bị như thế là sao ah ,,,

Comment

• a thuan còn thức hả mình cám ơn nhiều lấm,mấy JVC nầy hình ,tiếng bình thường hết chỉ có cột đứng trắng 3-4 phân .có hình ảnh thì chổ trăng hơi lé lé .giống như mấy shap hư tụ đừơng 180v vậy .
                        Last edited by acer123; 15-11-2013, 00:40.

Comment

a thuan còn thức hả mình cám ơn nhiều lấm,mấy JVC nầy hình ,tiếng bình thường hết chỉ có cột đứng trắng 3-4 phân .có hình ảnh thì chổ trăng hơi lé lé .giống như mấy shap hư tụ đừơng 180v vậy .
                          cao áp THAY RỒI VẪN VẬY
                          ,nhưn mình đo RGB 3 TIA LẠI KO ĐIỀU
                          Last edited by acer123; 15-11-2013, 15:02.

Comment

cao áp THAY RỒI VẪN VẬY
                            ,nhưn mình đo RGB 3 TIA LẠI KO ĐIỀU
                            Cho 1 cái hình lên thì tốt ,,,Nói là còn cột đứng thì kiểm tra lái xuống ,,,

Comment

a thuan còn thức hả mình cám ơn nhiều lấm,mấy JVC nầy hình ,tiếng bình thường hết chỉ có cột đứng trắng 3-4 phân .có hình ảnh thì chổ trăng hơi lé lé .giống như mấy shap hư tụ đừơng 180v vậy .
                              bác xem co đứt lái dòng không ?///////////
                              ĐT:0948119255

Comment

bạn sửa được tivi này chữa bệnh bạn nói thì bị hư đường xung afc rồi
                                Yahoo: vedau556
                                Gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

boycool Tìm hiểu thêm về boycool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X