Thông báo

Collapse
No announcement yet.

JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin chào các bác!
    tình hình là em có nhận con tv JVC 21Q317B, hiện tượng là mở nguồn lên thì rờ le đóng rồi cúp (dao động chạy rồi cúp), lặp lại 3 lần như vậy rồi không chạy nữa, đèn đỏ vẫn có. em đã chép rôm mới, thay ic vert, kiểm tra nguồn vert tốt, tụ nguồn đã thay hết nhưng vẫn chưa chạy. bác nào có cao kiến xin chỉ giáo em vài chiêu.
    Cám ơn các bác trước!

Comment

• ngắt protech ra THỬ .......
      -------------------------------------
      MỌI LÝ THUYẾT ĐỀU LÀ MÀU XÁM
      CHỈ CÓ CÂY ĐỜI MÃI MÃI XANH TƯƠI

Comment

• Xin chào các bác!
        tình hình là em có nhận con tv JVC 21Q317B, hiện tượng là mở nguồn lên thì rờ le đóng rồi cúp (dao động chạy rồi cúp), lặp lại 3 lần như vậy rồi không chạy nữa, đèn đỏ vẫn có. em đã chép rôm mới, thay ic vert, kiểm tra nguồn vert tốt, tụ nguồn đã thay hết nhưng vẫn chưa chạy. bác nào có cao kiến xin chỉ giáo em vài chiêu.
        Cám ơn các bác trước!

Comment

• Nguyên văn bởi thogia Xem bài viết
          ngắt protech ra THỬ .......
          -------------------------------------
          MỌI LÝ THUYẾT ĐỀU LÀ MÀU XÁM
          CHỈ CÓ CÂY ĐỜI MÃI MÃI XANH TƯƠI
          bạn cho mình hỏi là chân protech số mấy vậy bạn. ic TDA 12062H bạn ơi!

Comment

• Nguyên văn bởi văn cường Xem bài viết
            bạn cho mình hỏi là chân protech số mấy vậy bạn. ic TDA 12062H bạn ơi!
            115, số cấp cứu
            Attached Files
            Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

• Nguyên văn bởi Dr_Hong Xem bài viết
              115, số cấp cứu
              Thank's bạn nhiều nhiều!

Comment

• cứu e với

Nguyên văn bởi văn cường Xem bài viết
                Thank's bạn nhiều nhiều!
                xin chao tat ca cac bac tren dien dan. e co pan nay muon nho cac bac giup. e vưà nhận đc 1 ôg jvc model av-29Q318b hiện tượng nó như thế này..tiếg và hiển thị tốt nhưg ko có hìh. màn tối thui. khi ko cắm tín hiệu thì có màn xanh bih thườg. tắt chế độ màn xanh thì chỉ có tiếg sôi màn tối thui ko có nhiễu. chuyển về chế độ.video thì ko hìh cug ko tiêng luôn. mog cac bac giup đỡ. tks nhiu
                Last edited by trieuhao89; 30-06-2013, 23:56.

Comment

• Các bác ơi.
                  Em mới nhận con JVC .LT-40Z40
                  Máy bị hiện tượng khi mới mở lần có ảnh lần không.Nếu khi đã lên được ảnh thì cứ xem cả ngày không sao.Nhưng khi không có thì cứ mãi mãi không có
                  Em đã kt đèn nền vẫn OK.Các nguồn nguồn lên bo chính lên T-COM ok mọi thứ đo đạc khi bình thường và khi mất ảnh như nhau.
                  Anh em nào làm qua hay có hướng sửa chữa ca này xin chỉ giáo.
                  Em xin cảm ơn
                  Last edited by phuongdt_hd; 01-07-2013, 15:15.
                  Phương -Hải Dương
                  Email:
                  Fb

Comment

• chào tất cả anh,em,cô,bác trên diển đàn.mình là người mới lên xin cô bác chỉ giáo dùm
                    tình hình mình nhận khách cai tivi jvc 21 in đèn lép ic 8897 bị hiện tượng ,tiếng tốt
                    hình cả tivi và av đều bị xé ngang giống sọc dưa,bác nào làm ban này rồi giúp mình với .

Comment

• sao không có ai giúp vậy trời?

Comment

Xin chào các bác!
                        Cám ơn các bác trước!
                        em cũng bị tương tự nhưng máy la 21b316 chạy tda 12062 em dã cách ly bảo vệ chân 115 thay ic mành nguồn tốt ai có rom cho em xin luôn nhé

Comment

• xin chào cả nhà ai có sơ đồ JVC 21Q317B cho tôi xin với máy của tôi bi giống như của bạn văn cường đó
                          xin chân thành cám ơn
                          Tettsu

Comment

• Nguyên văn bởi tettsujp Xem bài viết
                            xin chào cả nhà ai có sơ đồ JVC 21Q317B cho tôi xin với máy của tôi bi giống như của bạn văn cường đó
                            xin chân thành cám ơn
                            Xin cám ơn mọi người đã trợ giúp, máy mình làm cuối cùng thì bị chết IC tổng, thay con khác vào ok ngay.

Comment

• Mình có con LG 21FB70V, bị màu lúc có lúc không (lúc mở nguồn lên có màu, lúc thì mở lên không có). bác nào gặp rồi giúp em với.

Comment

Mình có con LG 21FB70V, bị màu lúc có lúc không (lúc mở nguồn lên có màu, lúc thì mở lên không có). bác nào gặp rồi giúp em với.
                                Bác kt xem có lỏng mạch ko?

Comment

Về tác giả

Collapse

boycool Tìm hiểu thêm về boycool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X