Thông báo

Collapse
No announcement yet.

JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cap cuu

em Vừa nhận con ti vi Jvc 21 model av 21L83 chạy ic tổng 9386ps cắm thử máy chạy lên màn hinh nhưng co màu lúc đỏ lúc xanh nhung chỉ hơi thôi được 1phut thì tắt đèn đỏ nhấp nháy .e cắm lại đo đo nguồn 180 lên 220v bác nào biết chỉ em vài đường
    Last edited by Hoangdtu; 15-06-2012, 10:02.
    dt:0975 322 606

Comment

• sua jvc dau het

Comment

• Nguyên văn bởi Hoangdtu Xem bài viết
        sua jvc dau het
        bác viết cho có dấu đi.muốn người khác giúp mình bạn phải nói rõ ràng máy chạy n con j.bác đã làm những j rồi.
        mình tra lời theo câu hỏi của bạn.chung chung là thế này. máy của bạn bị ngắt protec.tìm chân đó và hút nó ra. sau đó đánh pan.....chúc thành công
        DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
        Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
        Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
        Email :

Comment

• jvc 20n8

con jvc cua e nó bị bệnh k mơ nguon dc.nguon b+ con 75v

Comment

• bác nói rõ hơn đc ko ?

Comment

• e kiem tra lệnh mở nguon ko có.

Comment

• Chao a e cao thủ sửa TV, e mới nhận con jvc model AV-21R3186B hư nguồn,e thay IC nguồn mới STR W6554A,và R2.2 ohm/15W.TV có nguồn nhưng mở lên thì ko có tiếng và ko có hình,nghe role keu tạch tạch.
                e thử đo điện áp thứ cấp thì đường 12v và 5v ko có(có lẻ bị khóa), Sò dòng TT2190 có điện áp đủ, chạy hơi nóng và IC V. : LA7840B ko có nguồn.....
                A e cao thủ biết bệnh này giúp e với.thanks nhiều
                Last edited by hanhlanglop; 17-06-2012, 22:48.
                [CUONG]

Comment

• Nguyên văn bởi hanhlanglop Xem bài viết
                  Chao a e cao thủ sửa TV, e mới nhận con jvc model AV-21R3186B hư nguồn,e thay IC nguồn mới STR W6554A,và R2.2 ohm/15W.TV có nguồn nhưng mở lên thì ko có tiếng và ko có hình,nghe role keu tạch tạch.
                  e thử đo điện áp thứ cấp thì đường 12v và 5v ko có(có lẻ bị khóa), Sò dòng TT2190 có điện áp đủ, chạy hơi nóng và IC V. : LA7840B ko có nguồn.....
                  nguồn vẫn chưa chạy được.có lẽ ra điện áp cao bạn nên thay luôn con opto là được

Comment

• Nguyên văn bởi hanhlanglop Xem bài viết
                    Chao a e cao thủ sửa TV, e mới nhận con jvc model AV-21R3186B hư nguồn,e thay IC nguồn mới STR W6554A,và R2.2 ohm/15W.TV có nguồn nhưng mở lên thì ko có tiếng và ko có hình,nghe role keu tạch tạch.
                    vô lý nhỉ nếu 5 và 12v ko có thì là sao máy chạy đc bác nhỉ

Comment

• Nguyên văn bởi vanlang Xem bài viết
                      nguồn vẫn chưa chạy được.có lẽ ra điện áp cao bạn nên thay luôn con opto là được
                      thanks vanlang , E đã thay opto mới luôn mà vẫn ko thay đổi.

Nguyên văn bởi aiang36hd Xem bài viết
                      vô lý nhỉ nếu 5 và 12v ko có thì là sao máy chạy đc bác nhỉ
                      Sò dong chạy nguồn 135vdc nen nó nóng,mình gắng tải giả bóng đèn 60W thì đèn sáng,nhưng ko sáng trắng....=>> mình nghi cao áp chưa hoạt động do mất dao động.mà dao động thì nằm trong IC micro TDA....(e wen mả số)
                      ==>> vẫn chưa tìm ra lối thoát....hixhix
                      [CUONG]

Comment

• nếu nguồn 135 mà có thì chắc chắn nhửng nguồn kia đều có.kiểm tra kỷ đi bác.tốt nhất là nên đôc lập rồi đo thử co lên ko chứ nó mà chập thì ko có là đúng

Comment

• 5v - 12v ko có sao chạy được , ngay chân in ổn áp 5v có điện thế ko , nếu ko thì đứt R cầu chì . Nói chung ktra sửa sao cho có 5v để cấp cho ic hoạt động chứ

Comment

• Nguyên văn bởi aiang36hd Xem bài viết
                            nếu nguồn 135 mà có thì chắc chắn nhửng nguồn kia đều có.kiểm tra kỷ đi bác.tốt nhất là nên đôc lập rồi đo thử co lên ko chứ nó mà chập thì ko có là đúng
                            minh đang kt và cô lập,đang tìm cách sửa cho dao động của sò ngang chạy, hiện tai FBT chua chạy.
                            Nguyên văn bởi boybuontg Xem bài viết
                            5v - 12v ko có sao chạy được , ngay chân in ổn áp 5v có điện thế ko , nếu ko thì đứt R cầu chì . Nói chung ktra sửa sao cho có 5v để cấp cho ic hoạt động chứ
                            ngay chân IC ổn áp 12v bị khoá (có lẽ IC dk TDA12062h không mở nguồn),nên nguồn 5v cũng bị khoá....
                            Mình sửa tiếp....
                            [CUONG]

Comment

• Nguyên văn bởi anh_tuan Xem bài viết
                              con jvc cua e nó bị bệnh k mơ nguon dc.nguon b+ con 75v
                              TV bac model gi vay ? B+ ma 75v, Cô lập thứ cấp,bac kiem tra lai cac linh kien ben sơ câp có bị hỏng ko?
                              [CUONG]

Comment

• Có cao thủ nào chỉ mình cách đo nguội Flyback,để xác định flyback chập hay đứt dây ?
                                [CUONG]

Comment

Về tác giả

Collapse

boycool Tìm hiểu thêm về boycool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X