Thông báo

Collapse
No announcement yet.

JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hi....
    Tiện đây các bác cho em hỏi em cũng đang gặp 1 em JVC không nhớ model nữa nhưng chạy tổng 1236..
    Màn hình bị co dưới và bên phải khoảng 4cm..Hiển thị tốt nhưng bị bẹt vì mành rủ..Tăng g2 thì phần dòng có tia quét ngược,còn phần mành vẫn đen thui..
    Lần theo đường aft về tổng,hở chân zener thì phần dòng bung ra..
    Phần mành đã kiểm tra tất cả các linh kiện,nguồn đủ 27v...Ah quên ic mành là 7840..
    Giúp em với....

Comment

• cac bac giup em cai tivi jvc21y311 ic tong 9386 hinh no doi xuong phia duoi,tren thi den xuat duong hoi,nhu sai tuyen tinh vay...cho em y de sua nhanh cam on ....cac bac giup em voi cam on....
      Last edited by vonguyentan; 28-09-2012, 11:21.

Comment

• mình đang làm con JVC AV21L81B tổng 9386.máy bị hiện tượng nỗi đường hồi ngược RGB vẫn co 3v.ai làm rồi chỉ giáo với hoặc có sơ đồ cho e xin với
        ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
        sđt:091.345.82.62
        email:anhtuan8536@yahoo.com
        đc:thanh xuân-hà nội

Comment

• jvc cần giúp

ko có ai ở diễn đàn giúp e sao?
          ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuandt1 Xem bài viết
            mình đang làm con JVC AV21L81B tổng 9386.máy bị hiện tượng nỗi đường hồi ngược RGB vẫn co 3v.ai làm rồi chỉ giáo với hoặc có sơ đồ cho e xin với
            bạn kt gì rồi ,nguồn 180v có không..vvvvv..

Comment

• Nguyên văn bởi vankhanh078 Xem bài viết
              bạn kt gì rồi ,nguồn 180v có không..vvvvv..
              e kt tất cả rồi nhưng vẫn ko phát hiện gì.video out vân có.ABL có 2v thôi.con này của e còn thêm bệnh nữa là chỉ có lệnh mở nguồn lên rồi ko diều khiển gì duọc nữa.màn hình chỉ sáng trắng có hồi ngược kiểu như khi mình vặn G2 lên hết.e đau đầu con này quá mong các bác giúp với!
              ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

• em dang gap 1tvi jvc21Q217B slim VIDEO co hinh binh thuong, nhung ben dai ko co hinh .Ae nao biet pan nay giup minh voi .cam on ae

Comment

• chao cac ban minh la nguoi moi :han hanh duoc lam quen cac ban.
                  mail:luonganam@yahoo.com.vn
                  dd0918335115

Comment

• Nhờ Anh em giúp cho máy JVC av-21B217 chạy IC tổng 8897 bị kém tín hiệu VIDEO của cả tivi lẫn video có tiếng hình bị đổ sọc dưa nặng hiện chưa có IC tổng để thay thử ai đã sửa qua bệnh này giúp mình với

Comment

• chao ban minh cung moi day ( cung dan tho thuyen ca )minh lam wen voi nhau nha

Comment

• Nguyên văn bởi phamtruongvt Xem bài viết
                        chao ban minh cung moi day ( cung dan tho thuyen ca )minh lam wen voi nhau nha
                        mọi người ơi giúp mình với
                        mình đang làm con jvc lt-z32sx5 e nó bị bệnh là bật lên có hình đc 2s là mất luôn.tiếng vẫn bình thường.mình mới học lam lcd nên cũng ko rành lắm
                        con này mình thấy thợ trước đã chế nguôn 5v cho rơle mở nguồn.có bạn nào làm ở hà nội thì cho mình địa chỉ mình đến giao lưu và làm giúp mình con này với.
                        ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

• có bác nào gặp pan JVC chip 12063H bị sai tông màu, vặn Sgreen thấp thì đỏ chói còn vặn lên cao hiện hồi thì thì xanh lục(B), không đúng màu được nó cứ đỏ đỏ như màu đất ý.

nó là JVC 29R318 chip 12063H, ai có file nhớ cho mình với, xin cảm ơn
                          trở về tuổi thơ

Comment

• Nguyên văn bởi azdaix Xem bài viết
                            có bác nào gặp pan JVC chip 12063H bị sai tông màu, vặn Sgreen thấp thì đỏ chói còn vặn lên cao hiện hồi thì thì xanh lục(B), không đúng màu được nó cứ đỏ đỏ như màu đất ý.

nó là JVC 29R318 chip 12063H, ai có file nhớ cho mình với, xin cảm ơn
                            Bạn kiểm tra đèn hình chưa?

Comment

• Nguyên văn bởi BBC-CNN Xem bài viết
                              Bạn kiểm tra đèn hình chưa?
                              em mang qua cái đèn 21 khác thử rồi, em cũng muốn nó hư đèn nhưng không phải. của bạn, ít xài, không cần lắm nhưng mấy bữa nữa thì cần rồi. hơn tháng rồi. nhớ hư có bị như vậy không nhỉ ?. hay hư 12063 ? ai có file nhớ cho mình với, cảm ơn nhiều
                              Last edited by azdaix; 28-10-2012, 20:22.
                              trở về tuổi thơ

Comment

• có ae nào có fw jvc model av29r319 chạy ic tda 12110h1n220 không cho mình với . xin cám ơn ae rất nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

boycool Tìm hiểu thêm về boycool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X