Thông báo

Collapse
No announcement yet.

JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
    chao ca nha ! hôm nay em gặp kon JVC khó ưa nhờ anh em tư vấn: model AV-21L314. máy chạy tổng 12066, nguon 6576.
    tình trạng: cắm điện vào nhảy relay liên tục. các mức nguồn đo được: 142/ 30/ 4,5/7,6.
    đã kiểm tra : tách cao áp rời ,tại giá B+ còn 127v,,đã thay opto, từ nguồn 12v,cac c,r,d nghi ngo se135. và treo chân protec(119) lên 5v nhưng vẫn chưa ra bệnh. anh em ai đã gặp qua bệnh này hoặc ai có thuốc đặc trị giúp em với. xin chân thành cảm ơn nhiều

Bác nhấc hết các data clok tvaof hôp kênh ra xem đc ko, nếu ko đc bác lần đường 5V từ hộp kênh vào ic 12066 tách nguông này ra xong bật thử nếu máy có dao động mà màn ko hiển thị thì ic 12066 của bác hư rồi bác ạ. Chúc bác thành công!
    nguoiviet
    Hà Nôi 04.85894449 - 0935777700
    luôn luôn hợp tác cùng nhau thành công

Comment

• Chào các bác ! Em mới vào nghề chưa có kinh nghiệm sửa chữa mong các bác chỉ giáo . Em đang sửa con tivi jvc 21v315 chạy ic tong tda12010 bật len 5 giây sau mới lên đèn đỏ , nguồn B+ 150v co nguồn 3.3v mày đang bi mât dao động . Các bac có kinh nghiệm sửa máy này chỉ giúp em , em cảm ơn nhiều .

Comment

• Nguyên văn bởi quanganhbaby Xem bài viết
        Chào các bác ! Em mới vào nghề chưa có kinh nghiệm sửa chữa mong các bác chỉ giáo . Em đang sửa con tivi jvc 21v315 chạy ic tong tda12010 bật len 5 giây sau mới lên đèn đỏ , nguồn B+ 150v co nguồn 3.3v máy đang bi mât dao động . Các bac có kinh nghiệm sửa máy này chỉ giúp em , em cảm ơn nhiều .
        Bác nào ra tay giúp em với !!!...

Comment

• chào anh em tôi có con jvc av-sx29-hk bệnh tình như sau...
          khách đưa đến không có mầu ở chế độ auto khi xem cáp truyền hình. mở mã để xem có vấn đề gì có một chức năng (tiếng anh) bấm vào đó thấy khuôn hình co lại và tai họa đã xẩy ra sau tiếng tẹt tẹt. sau khi thay đèn hình mới và thay sò dòng bật máy sợi đốt đỏ vài giây sau máy tắt,rút điện ra đợi lúc sau cắm vào lại như thế bác nào có cao kiến gì xin giúp tôi với và nếu có sơ đồ thì cho tôi xin với .
          tôi vô cùng cám ơn
          luongvanthinhhp@yahoo.com

Comment

• Nguyên văn bởi bottron Xem bài viết
            chào anh em tôi có con jvc av-sx29-hk bệnh tình như sau...
            khách đưa đến không có mầu ở chế độ auto khi xem cáp truyền hình. mở mã để xem có vấn đề gì có một chức năng (tiếng anh) bấm vào đó thấy khuôn hình co lại và tai họa đã xẩy ra sau tiếng tẹt tẹt. sau khi thay đèn hình mới và thay sò dòng bật máy sợi đốt đỏ vài giây sau máy tắt,rút điện ra đợi lúc sau cắm vào lại như thế bác nào có cao kiến gì xin giúp tôi với và nếu có sơ đồ thì cho tôi xin với .
            tôi vô cùng cám ơn
            thay thử ic mành đi bác. kiểm tra nguôn +_ luôn nhé

Comment

• cảm ơn bạn minhphung83 đã quan tâm tôi đấu thêm tụ nhụt vào c sò thì hiện tượng tự cắt hết chứng tỏ rằng tự cắt là do hv cao đang rất băn khoăn vì sợ đi đèn hình,bạn có ý kiến nào không . nếu bạn có sơ đồ cho tôi xin nhé .vô cùng cảm ơn bạn
              (b+=135v)

Comment

• chào cả nhà . ae có ai biết chân bảo vệ của ic 9386 máy jvc chỉ giùm ,mình xin cám ơn trước nha

Comment

cảm ơn bạn minhphung83 đã quan tâm tôi đấu thêm tụ nhụt vào c sò thì hiện tượng tự cắt hết chứng tỏ rằng tự cắt là do hv cao đang rất băn khoăn vì sợ đi đèn hình,bạn có ý kiến nào không . nếu bạn có sơ đồ cho tôi xin nhé .vô cùng cảm ơn bạn
                  (b+=135v)
                  do bác thay đèn hình ko hơp vói đèn zin nen cúp máy. bác ngăn thêm tụ hụt nếu khung hình đủ là ok. ko sao đau ko phải hv cao mà cup. nguyên nhân la do ôm cuộn lái ngang ko giông cuôn zin đèn cũ. bác co thể láy lái cũ tét.

Comment

• Nguyên văn bởi khacthuanht Xem bài viết
                    chào cả nhà . ae có ai biết chân bảo vệ của ic 9386 máy jvc chỉ giùm ,mình xin cám ơn trước nha
                    pin11 nhé bạn....

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

chào anh em tôi có con jvc av-sx29-hk bệnh tình như sau...
                      tôi vô cùng cám ơn
                      Tìm rom gốc nạp lại đi bạn, cho số con tổng tui giúp.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
                        Tìm rom gốc nạp lại đi bạn, cho số con tổng tui giúp.
                        rất cảm ơn các bạn đã quan tâm đến bài viết của tôi .Tôi xin gửi số liệu mong các bạn giúp:
                        tổng:tb1227cn
                        vi xử lý:m37280mf-200sp
                        nhớ 24c16
                        rất mong hồi âm của các bạn. xin cảm ơn

Comment

• nhờ các bác bốc thuốc dùm cho e..tivi pana model tc_21s99 các mức nguồn cứ nhấp nháy...nguồn 140v chỉ còn 48v...e đã thay opto và c1815 rồi mà ko được,,,,mong các bác chỉ giúp,,e xin cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi vính982 Xem bài viết
                            nhờ các bác bốc thuốc dùm cho e..tivi pana model tc_21s99 các mức nguồn cứ nhấp nháy...nguồn 140v chỉ còn 48v...e đã thay opto và c1815 rồi mà ko được,,,,mong các bác chỉ giúp,,e xin cảm ơn
                            bác nên cô lập sò ngang ngắn tải giả đường B+. thay tụ sỏ cấp mấy con tụ bé xíu it uf đó bác

Comment

• e cam on bac nhieu nha,,,,,,dung la hu may tu ben so cap

Comment

• ic dao dong va vi su ly ko viec gì có hai đương cần quan tâm đường ABL hoắc Af

Comment

Về tác giả

Collapse

boycool Tìm hiểu thêm về boycool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X