Thông báo

Collapse
No announcement yet.

JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi bienthuy Xem bài viết
    Hở mạch là bệnh nan giải đó bạn ạ ko phải đơn giản như mấy bác đem tivi đi sửa nói đâu "tôi đập đập mấy cái là lại xem bình thường chắc hở mạch thôi anh tháo ra hàn lại luôn giùm tôi với"
    haha đúng wa
    DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
    Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
    Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
    Email :

Comment

bác này nói qua đúng em tặng bác điểm 10
      ĐT 0975 830 777

Comment

cần sơ đồ JVC nhờ anh em giup đỡ

tớ có con tivi JVC 21'' phẳng chạy tổng gián TDA12026, vì tấm đề can sau tivi bị mất nên tớ ko biết mô đen máy là gì. anh em diễn đàn ai có sơ đồ thì cho mình với.
        Em tivi này nó bị bệnh chập chờn, mình hàn hết chân rồi mà ko dc. nếu bẻ mạch thì em nó lại chạy. anh em ai có sơ đồ em tivi này thì cho mình xin với nhé!

0984302430

Comment

Nguyên văn bởi thuyphiet Xem bài viết
          tớ có con tivi JVC 21'' phẳng chạy tổng gián TDA12026, vì tấm đề can sau tivi bị mất nên tớ ko biết mô đen máy là gì. anh em diễn đàn ai có sơ đồ thì cho mình với.
          Em tivi này nó bị bệnh chập chờn, mình hàn hết chân rồi mà ko dc. nếu bẻ mạch thì em nó lại chạy. anh em ai có sơ đồ em tivi này thì cho mình xin với nhé!
          Thử xem giống ko nhé!
          Attached Files

Comment

Chào bác.bác thử xem sơ đồ này có tương đương ko.
            Attached Files
            TRUNG TÂM ĐIỆN TỬ VIỄN THÔNG - TUẤN MAI
            Địa chỉ:Đội 5 kim chung - Đông anh- Hà nội
            Mobile : 0978304449
            yahoo: trongtuanvctv
            Mail:

Comment

JVCcan giup do

Em dag nhan cua khach 1 em jvc model 21d81.hien tuong la mo may len chay dc khoang 5p la tu tu toi lai va tat luon chuyen sang che do cho nhung bam chanel lai kg chay. tat cong tat chinh roi mo lai bam chanel thi chay dc 1 luc lai tat,em da ktr nguon va vsl ke ca ga ma ma van kg phat hien j mong cac ae da lam qua pan nay giup do,

Comment

sao kg co a giup mnh het vay huhu

Comment

cảm ơn hai bạn huu_tuan và trongtuanvct nhiều nhé!

0984302430

Comment

bạn kiểm tra kỹ lại xem, khi màn hình tối lại thì nguồn b+ có sụt xuống không, và hiện tượng như thế nào bạn nói rõ them chút nữa. chữ bạn nói chung chung như thế thì chịu thua thôi!
                    bạn nên hàn lại cẩn thận, JVC mạch bảo vệ làm việc nhạy lắm đó bạn.
                    cố lên bạn

0984302430

Comment

cú giúp 1 tivi jvc

tôi có nhận 1tivi jvc 21 in có bịnh là.mỡ nguồn lên chạy có hình và tiếng phản 3 phút rồi cứp,thây cả vet laback cũng ko hết bịnh,nói chung khiển và giao động cũng thây luôn mà ko chạy dc ae nào biết chỉ giúp dùm mình nhé cám ơn nhiều.................

Comment

cú giúp 1 tivi jvc

tôi có nhận 1tivi jvc 21 in có bịnh là.mỡ nguồn lên chạy có hình và tiếng phản 3 phút rồi cứp,thây cả vet laback cũng ko hết bịnh,nói chung khiển và giao động cũng thây luôn mà ko chạy dc ae nào biết chỉ giúp dùm mình nhé cám ơn nhiều.................

Comment

cái bệnh này pó tay á vet laback là cái gì thế khiển và giao động cũng thây luôn là thay cái gì thế bạn
                          ko nói rõ là khi lên hình hiện tượng máy thế nào trước khi cup
                          và khi cup thì nguồn có ổn định ko.máy chỉ cắt dao động hay như nào ....

Comment

Nguyên văn bởi lehong van Xem bài viết
                            bạn nói rỏ model máy va ic tổng đi........?//ae mới giúp dc bạn

Comment

may mat ca nguon, bam nguon may chay lai, nguon thi on ko co vi. mat ca dao dong co khi nao hu bao ve ko ? doi may av21m81

Comment

Bạn muốn nhờ trợ giúp trên diễn đàn thì phải trình bày rõ ràng thì mọi người mới có thể giúp được. Thứ nhất phải viết tiếng Việt có dấu (viết không dấu vừa vi phạm nội quy vừa làm mọi người rất khó khăn để hiểu bạn muốn nói gì). Thứ hai phải nêu rõ các thông tin về máy, cũng như về triệu chứng hư hỏng của nó.
                                Cụ thể với ca máy của bạn, bạn chưa nêu được nguồn chạy IC gì? IC tổng (giãi mả, vi xử lý) là gì... nên chưa thể tư vấn được.
                                @ Bạn nói "máy mất nguồn, bấm nguồn máy chạy lại". Vậy bấm nguồn là bấm ở đâu? Công tắc chính hay phím Power trên remote?

Comment

Về tác giả

Collapse

boycool Tìm hiểu thêm về boycool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X