Thông báo

Collapse
No announcement yet.

JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Có bác nào giúp em với ạ.em vẫn đang ngồi trước máy

Comment

• AE diễn đàn cho mình xin fw jvc av21d81 chạy M37212m8 và tb 1226en nhớ 24c08.

Comment

• cac bac co ai co fw JVC 29M315 -12011H/N1D00-24c16 cho mình xin voi

Comment

• Nguyên văn bởi zkydieuz Xem bài viết
          AE diễn đàn cho mình xin fw jvc av21d81 chạy M37212m8 và tb 1226en nhớ 24c08.
          thử cái xem sao.................
          Attached Files

Comment

• mình mới nhận cái jvc model av-14mw mở cônn tắc chính lên đèn đỏ ,sau khi bấm nút để mở nguồn thì đèn đỏ kế bên chỉ chớp tắc mõi người ai gặp qua pan này chi ý kiến với

Comment

• quá ít thông tin . máy chạy nhưng còn gì,các điện áp ra nó như nào?.....đã kiểm tra gì rồi?

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
              DD:0982 470 874
              Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

• Mình có cái JVC 21' tổng NN5198K hiện tượng như sau : máy vừa rít cái tắt . Mình kiểm tra thì bị khô tụ 12v mình thay con khác máy chạy ok. Nhưng chạy được khoảng 3~4 phút là sò dòng nóng lắm . Để lâu là chết sò luôn . Mình thử thay cao áp rồi .lái tia thì bình thường tụ ngang cũng thay hết rồi nhưng vẫn nóng giữ lắm . Không lẻ tại con sò mình thay no sai sao? Tại máy này hồi trước có người sữa rồi .nó thay con 1555 . Vậy mình phải làm sao đây . Nếu thay sò cho đúng với nó thì thay số nào ạ . Mong ae chỉ giáo

Comment

• cho em hỏi em có cái jvc chạy ic tổng tda12062 vừa chạy lên nhịp rơ le 3 lần rồi không nhịp nữa ,nguồn bình thường nhưng không chạy. em thấy nhớ rồi, thay ca vet .thầy yok rồi cũng thế .em cảm ơn.

Comment

• bác để ý nhé . JVC coi chừg sò ngang nó bị đứt ..led nó cũng nháy nữa nhé . Đo con sò ngang tuy no k chạm nhưng bị đứt

Comment

• Nguyên văn bởi dao dt Xem bài viết
                      Mình có cái JVC 21' tổng NN5198K hiện tượng như sau : máy vừa rít cái tắt . Mình kiểm tra thì bị khô tụ 12v mình thay con khác máy chạy ok. Nhưng chạy được khoảng 3~4 phút là sò dòng nóng lắm . Để lâu là chết sò luôn . Mình thử thay cao áp rồi .lái tia thì bình thường tụ ngang cũng thay hết rồi nhưng vẫn nóng giữ lắm . Không lẻ tại con sò mình thay no sai sao? Tại máy này hồi trước có người sữa rồi .nó thay con 1555 . Vậy mình phải làm sao đây . Nếu thay sò cho đúng với nó thì thay số nào ạ . Mong ae chỉ giáo
                      máy của bác ko có bien ap kich đúng ko. nếu đúng như vậy thì bác đóng sò C5388. chỉ con này duy nhất chạy được bác nhé. nếu máy co bien ap kích bac thay sò 1878 hoac 2578

Comment

• Đúng rồi bạn ạ . Không có biến áp kích . Để mình thay thử xem . Thank minhphung83 trước nhé

Comment

• A thắng cảm ơn anh đạo đt nhưng mình quên nói là lúc đó mình đo chân H FLAYBACH ván cờ dien ra thì so ngan ko hư.cho mình thêm chúc thông tin .cám ơn anh em nhiều.

Comment

• chao ca nha ! hôm nay em gặp kon JVC khó ưa nhờ anh em tư vấn: model AV-21L314. máy chạy tổng 12066, nguon 6576.
                            tình trạng: cắm điện vào nhảy relay liên tục. các mức nguồn đo được: 142/ 30/ 4,5/7,6.
                            đã kiểm tra : tách cao áp rời ,tại giá B+ còn 127v,,đã thay opto, từ nguồn 12v,cac c,r,d nghi ngo se135. và treo chân protec(119) lên 5v nhưng vẫn chưa ra bệnh. anh em ai đã gặp qua bệnh này hoặc ai có thuốc đặc trị giúp em với. xin chân thành cảm ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
                              chao ca nha ! hôm nay em gặp kon JVC khó ưa nhờ anh em tư vấn: model AV-21L314. máy chạy tổng 12066, nguon 6576.
                              tình trạng: cắm điện vào nhảy relay liên tục. các mức nguồn đo được: 142/ 30/ 4,5/7,6.
                              đã kiểm tra : tách cao áp rời ,tại giá B+ còn 127v,,đã thay opto, từ nguồn 12v,cac c,r,d nghi ngo se135. và treo chân protec(119) lên 5v nhưng vẫn chưa ra bệnh. anh em ai đã gặp qua bệnh này hoặc ai có thuốc đặc trị giúp em với. xin chân thành cảm ơn nhiều

thay mấy tụ thường dập gnd đường role và xung data scl thử.

Comment

• cảm ơn nhiều có gì em làm rồi sẽ thông báo kết quả!

Comment

Về tác giả

Collapse

boycool Tìm hiểu thêm về boycool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X