Thông báo

Collapse
No announcement yet.

JVC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu JVC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hongquang80 Xem bài viết
    cảm ơn các bác nhé để e cày lại nguồn xem có được không rồi sẽ báo lại sau.mà cho e hỏi 1 chút con dzen 927 ở nguồn sơ cấp nó là bao nhiêu vol vì e nó mờ mất số rồi không nhìn rõ
    dzen 927>>> 36v nhé bạn, thang Rx1k thấy rỉ nhưng nó vậy đó. có thể gọi hỏi con d 922 lên tra, hai con ni giống nhau

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• trong mạch này không thấy lắp đ 922 không biết loại n này hay chết con nào.mà e đo tại chân 4 ic nguồn đến châ opto ở bên sơ cấp có điện áp là 24v khi rơ le đóng khi ngắt rơ le thì điện áp lại dao động từ 13 đến 17v kim đồng hồ lên xuống nhịp nhàng.
      xin giúp đỡ.
      Last edited by hongquang80; 18-10-2014, 10:04.

Comment

• chào các bác trên dđ e có cái tivi jvc av-16n83, ic tổng tb1226en , ic khiển m37212m8-065sp ,tình trạng máy bật lên nó nằm ở chế độ av và chạy khoảng 2 phút thì nó ngắt, nó ngắt nó hiện chữ x-ray..........
        mong các bác chỉ giúp dùm em chứng bệnh này em xin cảm ơn các bác trước nhak.........
        Ở Đời phải biết thứ tha
        Chỉ có muốn ngủ chả tha đêm nào

Comment

• chào các bác trên dđ có file rom tivi jvc này cho em xin với model av-16n83, ic tổng tb1226en , ic khiển m37212m8-065sp , em cảm ơn các bác nhiều..............
          ĐÔNG HÒA - PHÚ YÊN
          "Sự thật mất lòng_NÓI THÌ GIỎI , LÀM MỚI KHÓ"

Comment

• Nguyên văn bởi thovinh443 Xem bài viết
            chào các bác trên dđ có file rom tivi jvc này cho em xin với model av-16n83, ic tổng tb1226en , ic khiển m37212m8-065sp , em cảm ơn các bác nhiều..............
            bthuwr fw nhé
            Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
              bthuwr fw nhé
              Bác mr Anh có vợ ko bác, e thấy bác thức khuya dử trời.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• cac bac cho e hoi tv av-21f7 chay loai ic gi vay

Comment

• Mấy bác cho em hỏi con jvc k2172 chạy tổng 1226 khiển 37212 mở máy lên b+75v kich mở nguồn thì lên 115 dao đông k có sau 5giây thi trở về 75v.đo các nguồn 5v 8vcó khi kick mở nguồn 8v mất sau khi nguồn bi.. cup.em nghĩ bảo vệ nhưnv k biết nó nằm ở đâu mong được sự giúp đỡ .thank cac bac nhiều.
                  Last edited by camnhung588; 02-11-2014, 18:53.

Comment

• mấy bác trên dđ có so đồ con jvc k2172 chạy 1226 vxl m37212 làm on cho em xin em đang rất cần.thank các bác nhiều.em đang cần tim mạch bảo vệ mấy bác giú`p em

Comment

• Nguyên văn bởi camnhung588 Xem bài viết
                      mấy bác trên dđ có so đồ con jvc k2172 chạy 1226 vxl m37212 làm on cho em xin em đang rất cần.thank các bác nhiều.em đang cần tim mạch bảo vệ mấy bác giú`p em
                      chắc giống chassis
                      Attached Files

Comment

• Ok anh em làm xong rồi.thank anh nhiêu.em nnó bị chết nhớ.hjhjhj

Comment

• em co con jvc 21 cung.ko nho dõ đời nào lữa.bat lên máy chạy bt khoảng 30p ngắt.diện áp đầy đủ hết.nó bi sao vậy.giúp em

Comment

• Tivi em JVC 14inch crt bị lỗi có tiếng nhưng ko có hình. E dùng tay đập mạnh vào phía sau máy thì có hình.ai biết bệnh chỉ e cách khắc phục vs.

Comment

• lại bệnh lỏng chân rồi, mình có con jvc av29s357 dùng nguồn 6554, ic tổng tda12063 bi xì cao áp và đã thay cao áp, ic mành, hở tải B+ mà relay vẫn đóng ngắt 3 lần rồi về stanby, đèn báo nguồn sáng bình thường,ai biết fan này chỉ dùm, nguyên lý mach bảo vệ thế nào, có sơ đồ cho mình xin, cách sưa fan này, xin cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi thanglan Xem bài viết
                                em co con jvc 21 cung.ko nho dõ đời nào lữa.bat lên máy chạy bt khoảng 30p ngắt.diện áp đầy đủ hết.nó bi sao vậy.giúp em
                                thằng jvc bệnh ngắt bảo vệ khó chơi lắm đó.......

Comment

Về tác giả

Collapse

boycool Tìm hiểu thêm về boycool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X