Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bác nào có sơ dồ tivi GoLDStar CF 14A74B cho mình xin với ....dang cần gấp, vì con thạch sùng chui vào lam cháy mất mấy con r gần blayback và vert ...

Comment

• em đang sửa tv LG 21FD1RB không mở power, e đã thử nạp rom lại, thay ic LG631 .kiểm tra nguồn 5v cấp cho lg631,SDA, SCl đều đầy đủ.rất mong sự giúp đở của các ae trên diển đàn

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
        các a ơi hướng dẫn dùm e với , con này có khi chết tổng rồi đúng ko , cho e xin ý kiến nhé
        các a cho e xin ý kién , máy này e đã thay tổng rồi, thay cao áp rồi , thay tụ tuyến tính mành rối ,thay tụ lọc nguồn cho tổng rồi , hàn lại toàn bộ rồi , bệnh vẫn như cũ , răn răn ,xước xứoc chuyển kênh càng nhiều lần thì càng nhanh bị , e chờ ý kiến của các bác nhé
        ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
        MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• các a ạ e ko hiểu tại sao những dòng slimpits chạy được thời gian là h/ả cứ bị méo gối , trong khi đó ta đã khắc phục = thay ic méo gối , thay thử tụ tại c sò, thay sò và làm lại phần méo gối nhưng vẫn ko hiệu quả . a nào có kinh nghiệm chia sẻ cùng e với , e xin cảm ơn
          ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
          MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• minh co con lg 21fu4ab chay tong lv 76211, hien tuong gio chi con duong sang ngang ,tho khac da thay ic manh la78040. minh da thay lai ic tot kiem tra cac linh kien xung quanh ic manh cu the la cac dien tro thay bt , do nguon co du 26v,may van the . ae nao co so do cho minh xin voi nhe .ae nao da lam qua benh nay xin chi giao ho minh nhe . thanhk .

Comment

• Bạn cô lập công suất mành ra sờ tay vào xem có bung ra không, để kết luận tại công suất hay tại dao động.

Comment

• minh da co lap rui, manh bung ra bt .dong ic lv76211 voi 76213 co thay duoc cho nhau khong ae giup minh voi nhe thank .

Comment

• Thế là tại dao động, hoặc hồi tiếp về dao động mành rồi, bạn vào alldatasheet.com tra xem nhé.

Comment

• hic ,mình đã xử lý em nó xong rùi, nn do chết lv76211.ra bh đổi xác .thank bạn DANTHSL,

Comment

• chao cac bac chen dien dan, em co con lg21fs4rg.hien tuong chet so dong nhung em thay con k vao lai chet,em thay cao ap k van the,ma chibat may len la chet so lai tia van ngon.co bac nao gap doi chi dupem voi em xin cam on.so cap la6006v

Comment

• anh em nao giúp minh với, mình co con Lg 21ich, xem tivi thi binh thuong, nhung khi chuyen sang che do AV thi khong co hinh va co tieng + man hình AV bi giut nua, cam on anh em nhieu.

Comment

• các bác cứu e với.tình hình là e đang sửa con LG chạy IC dao động LG631-9R.e ko nhớ rõ đời máy tại vì máy đang ở nhà khách e mang mỗi vỉ về.khi e nhận thì nó bị xì cao áp,e đã thay dây nhưng khi lap vào nó lại ko chạy nữa.kt thì mat lệnh mở nguon.bác nào đả sưa thi chỉ bảo e voi
                          ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                          sđt:091.345.82.62
                          email:anhtuan8536@yahoo.com
                          đc:thanh xuân-hà nội

Comment

• e đang sửa con LG 21FB7AB-TD mất lệnh mở nguồn.e hở chân pw thì máy chạy nhưng bị mat mầu đỏ,đèn binh thường,các bác giúp e với
                            ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                            sđt:091.345.82.62
                            email:anhtuan8536@yahoo.com
                            đc:thanh xuân-hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuandt1 Xem bài viết
                              các bác cứu e với.tình hình là e đang sửa con LG chạy IC dao động LG631-9R.e ko nhớ rõ đời máy tại vì máy đang ở nhà khách e mang mỗi vỉ về.khi e nhận thì nó bị xì cao áp,e đã thay dây nhưng khi lap vào nó lại ko chạy nữa.kt thì mat lệnh mở nguon.bác nào đả sưa thi chỉ bảo e voi
                              Có thể do bạn chưa gắn yoke (lái tia) và đèn hình nên máy cúp nguồn và đưa về chế độ stanby.

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuandt1 Xem bài viết
                                e đang sửa con LG 21FB7AB-TD mất lệnh mở nguồn.e hở chân pw thì máy chạy nhưng bị mat mầu đỏ,đèn binh thường,các bác giúp e với
                                ban thay thu ic tong xem

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X