Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các anh ơi.ai có datasheet của cin ic TDA 12011P0N1 cho em xin với. em tìm không được. đây là con ic tổng của tivi LG 29FU6RL. cám ơn nhiều....

Comment

• Nguyên văn bởi tri thuc Xem bài viết
      cám ơn bạn nhiệt tình giúp đỡ còn chân fbt là c sò / 180v / B+ /GND / chân trống /26v /chân trống / ABL /H / afc MONG được chỉ giáo thành thật biết ơn
      Cao áp này sẵn mà,đã có trong luồng LG rồi;154-177b,-6174v-8003b;6174z-7001c dc hết.....
      Đỗ Ngọc Hiếu
      Từ Sơn, Bắc Ninh
      Điện thoai; 0989 800

Comment

• ban vao luong so do tr 17 lay so do ve ma dung.

Comment

• trước cám ơn sự giúp đở của các anh em hieubang nb / linhmoj.vp / dongochieu /
          ở cục fbt zin của máy thì g2 bằng 0v kể cả lúc dây g2 còn trên bo đuôi hây lúc cách ly ra ngoài củng vậy
          độ fbt khac vào thì khi chưa gắn bo đuôi vào đèn thì có áp g2 là 500v nhưng khi gắn bo đuôi vào đèn thì mất g2 mặc dù đo tầm r x 1k dẫn không thấy chạm.nói thật đây là pal mới gặp lần đầu trong suốt thời gian làm thợ

Comment

trước cám ơn sự giúp đở của các anh em hieubang nb / linhmoj.vp / dongochieu /
            ở cục fbt zin của máy thì g2 bằng 0v kể cả lúc dây g2 còn trên bo đuôi hây lúc cách ly ra ngoài củng vậy
            độ fbt khac vào thì khi chưa gắn bo đuôi vào đèn thì có áp g2 là 500v nhưng khi gắn bo đuôi vào đèn thì mất g2 mặc dù đo tầm r x 1k dẫn không thấy chạm.nói thật đây là pal mới gặp lần đầu trong suốt thời gian làm thợ
            trên bo đuôi có con tụ nối vào đường G2 bạn đã thay thử chưa?nếu không được bạn thay thử đế đèn khác xem,mà bạn đã đo thử G2 lúc chưa gắn bo đuôi vào đèn hình chưa,có khi chạm cập trong đèn hình cũng lên.
            Telephone number : 098H882372
            YM:

Comment

• Ban Hieubangnd nói đúng đấy, bạn kiểm tra xem chân đế có bị chập không, tụ lọc G2 thì chỉ làm sụt áp chứ không làm chập áp về = 0V được ( vì bạn đã kiểm tra rồi mà). Mình cũng làm 1 cái tivi Samsung 29" bị rò tụ lọc G2 ( đo không chập ) làm G2= 300V màn không sáng, có tiếng --> sau khi thay tụ lọc máy chạy bình thường

Chúc bạn thành công
              TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
              Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
              DĐ: 0976.299.429 -

Comment

• cám ơn ae diển đàn đã nhiẹt tinh giup đỡ
                chiều nay bê nguyên vỉ trung quốc sang thử kết quả
                chưa gắn bo đuôi vào thì G2 được 450v nhưng khi gắn bo đuôi vào đèn thì G2 còn 0v chuyện lạ mong ae phán dùm.khi khách mang lại họ nói đêm đó còn hát tốt sáng ra mở lên có tiếng nhìn kỷ còn thấy hình mờ mờ nhue thế có khi nào hư đèn không hả các bác .mong các bác trợ giúp

Comment

cám ơn ae diển đàn đã nhiẹt tinh giup đỡ
                  chiều nay bê nguyên vỉ trung quốc sang thử kết quả
                  chưa gắn bo đuôi vào thì G2 được 450v nhưng khi gắn bo đuôi vào đèn thì G2 còn 0v chuyện lạ mong ae phán dùm.khi khách mang lại họ nói đêm đó còn hát tốt sáng ra mở lên có tiếng nhìn kỷ còn thấy hình mờ mờ nhue thế có khi nào hư đèn không hả các bác .mong các bác trợ giúp
                  Chạm lưới G2 rồi! Thường chạm G2 với G1. Trên diễn đàn đã hướng dẫn cách khắc phục. Bạn tìm đoc nhé!

Comment

• Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
                    Chạm lưới G2 rồi! Thường chạm G2 với G1. Trên diễn đàn đã hướng dẫn cách khắc phục. Bạn tìm đoc nhé!
                    nó ở trang nào sao tìm mãi mà không thấy mong ông anh chỉ giúp xin cám ơn nhiều hì hục cả 1 đêm mà tìm khồng thấy

Comment

• Có nhiều luồng hướng dẫn mà. Tôi muốn bạn tìm để tham khảo nhiều cách khác nhau, hơn nữa do cũng có rủi ro nên tôi không muốn hướng dẫn trực tiếp cho bạn. Một số luồng cho bạn tham khảo:
                      http://www.dientuvietnam.net/forums/...giup-do-40364/
                      http://www.dientuvietnam.net/forums/...luoi-g2-40455/
                      http://www.dientuvietnam.net/forums/...lam-nao-82602/

Comment

• Trích Nguyên văn bởi thieu-bn2011 Xem bài viết
                        Chào cả nhà, hiện mình đang làm chú LG 21FS6RG- có hiện tượng mất một nửa hình phía trên. Mình đã kiểm tra IC lái vẫn tốt, đang nghi ngờ cuộn lái hỏng, mình lấy cuộn khác thay vào thì màn có hiện hết nhưng không dùng loại nên hình vẹo, co. Các bác cho mình hỏi có phải cuộn lái hỏng không nhỉ, mình tháo ra xem vẫn thấy sáng bóng không có dâu hiệu của chập, cháy.
                        - Mang cuộn lái qua chợ Trời hỏi mua cuộn mới nhưng không thấy bán, có bạn nào biết chỗ nào bán cuộn mới không nhỉ?
                        Thank, chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ

Trích Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
                        Bạn thử tách cuộn lái mành ra và đo 2 cuộn trên và dưới xem thế nào.NHưng ít khi lỗi lái tia kiểu này lắm.
                        Thân chào anh em trên điễn đàn
                        Sau khi thu thập ý kiến góp ý của ọi người mình lại phải di cong tac Sài Gòn, nay trờ về tiếp tục làm tiếp cái tivi LG này
                        Tivi chạy IC Tổng LA76943; IC Vert LA78040B; nho tda8B45
                        mình có chụp cái ảnh:
                        p2113_16-07-12.jpgClick vào đây để xem rộng hơn Name: P2113_16-07-12.jpg Views: 0 Size: 69.7 KB

Mình đã tiến hành kiểm tra các linh kiện quanh IC Vert và thay đổi giá trị thì hình có thay đổi nhũng vẫn không được ( hình thay đổi trông giống hình méo gối nhưng 2 đầu trên và dưới thì hình có lại còn phần ở giữa thì giãn ra)

Click image for larger version

Name:	P2113_16-07-12.jpg
Views:	2
Size:	69.7 KB
ID:	1364065

Các bác đã làm Pan thế này rồi cho em xin ý kiến với

Comment

• Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
                          Có nhiều luồng hướng dẫn mà. Tôi muốn bạn tìm để tham khảo nhiều cách khác nhau, hơn nữa do cũng có rủi ro nên tôi không muốn hướng dẫn trực tiếp cho bạn. Một số luồng cho bạn tham khảo:
                          http://www.dientuvietnam.net/forums/...giup-do-40364/
                          http://www.dientuvietnam.net/forums/...luoi-g2-40455/
                          http://www.dientuvietnam.net/forums/...lam-nao-82602/
                          trươc hết em rất rất cám ơn sự nhiệt tình của ông anh mình em đã làm được rồi

cám ơn cám ơn cám ơn

Comment

• Nguyên văn bởi thieu-bn2011 Xem bài viết
                            Trích Nguyên văn bởi thieu-bn2011 Xem bài viết
                            Chào cả nhà, hiện mình đang làm chú LG 21FS6RG- có hiện tượng mất một nửa hình phía trên. Mình đã kiểm tra IC lái vẫn tốt, đang nghi ngờ cuộn lái hỏng, mình lấy cuộn khác thay vào thì màn có hiện hết nhưng không dùng loại nên hình vẹo, co. Các bác cho mình hỏi có phải cuộn lái hỏng không nhỉ, mình tháo ra xem vẫn thấy sáng bóng không có dâu hiệu của chập, cháy.
                            - Mang cuộn lái qua chợ Trời hỏi mua cuộn mới nhưng không thấy bán, có bạn nào biết chỗ nào bán cuộn mới không nhỉ?
                            Thank, chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ

Trích Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
                            Bạn thử tách cuộn lái mành ra và đo 2 cuộn trên và dưới xem thế nào.NHưng ít khi lỗi lái tia kiểu này lắm.
                            Thân chào anh em trên điễn đàn
                            Sau khi thu thập ý kiến góp ý của ọi người mình lại phải di cong tac Sài Gòn, nay trờ về tiếp tục làm tiếp cái tivi LG này
                            Tivi chạy IC Tổng LA76943; IC Vert LA78040B; nho tda8B45
                            mình có chụp cái ảnh:
                            p2113_16-07-12.jpgClick vào đây để xem rộng hơn Name: P2113_16-07-12.jpg Views: 0 Size: 69.7 KB

Mình đã tiến hành kiểm tra các linh kiện quanh IC Vert và thay đổi giá trị thì hình có thay đổi nhũng vẫn không được ( hình thay đổi trông giống hình méo gối nhưng 2 đầu trên và dưới thì hình có lại còn phần ở giữa thì giãn ra)

[ATTACH=CONFIG]48613[/ATTACH]

Các bác đã làm Pan thế này rồi cho em xin ý kiến với
                            pan này là bị hỏng lái tia rồi đó bạn , cụ thể là hỏng cuộn lái mành ,bạn tách từng cuộn lái mành ra rồi đo bạn sẽ thấy có một cuộn bị đứt ,bạn tháo ra tìm chổ đứt nối lại là ok . dòng LG rất hay bị pan này. chúc bạn thành công...
                            ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

• các bác ơi. ai có sơ đồ khối của hộp kênh tivi lg 29fu6rl không? cho em xin với

Comment

• Nguyên văn bởi toi1975 Xem bài viết
                                pan này là bị hỏng lái tia rồi đó bạn , cụ thể là hỏng cuộn lái mành ,bạn tách từng cuộn lái mành ra rồi đo bạn sẽ thấy có một cuộn bị đứt ,bạn tháo ra tìm chổ đứt nối lại là ok . dòng LG rất hay bị pan này. chúc bạn thành công...
                                Cảm ơn bạn Toi1975

Mình đã thay cuộn lái mành khác song hình vẫn bị như vậy, cuộn lái của tivi đời giống cái này mình cũng đang sửa tiện thể tháo ráp vào cái lỗi này nhưng vẫn không được.
                                Mình đã thay IC mành và các linh kiện tụ điện, R xung quang IC Vert nhưng không được.
                                Liệu phần méo gối có ảnh hưởng không mọi người nhỉ, chứ thay IC tổng cái này chắc cũng mắc lắm.
                                Các bác cho em thêm ý kiến cái

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X