Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Em có cái LG Flatron 24 inch mua dùng hơn 10 năm rồi, gần đây nó bị mất kênh, gọi thợ thì họ bảo là hỏng bộ chuyển kênh. Các bác cho em hỏi mua cái bộ này ở đâu ạ, giá cả thế nào. Em đang ở Hà Nội

Comment

• Nguyên văn bởi caothuvolam Xem bài viết
      Em có cái LG Flatron 24 inch mua dùng hơn 10 năm rồi, gần đây nó bị mất kênh, gọi thợ thì họ bảo là hỏng bộ chuyển kênh. Các bác cho em hỏi mua cái bộ này ở đâu ạ, giá cả thế nào. Em đang ở Hà Nội
      bạn caothuvolam quan tâm giá cả làm gì,cứ để họ làm.tầm 200k hợp lý.cả công...

Comment

• Cơ bản là hỏi thợ mấy nơi rồi họ đều bảo không có loại này. Mua được thì em cũng đưa cho họ lắp hộ thôi.

Comment

• Chào cả nhà, hiện mình đang làm chú LG 21FS6RG- có hiện tượng mất một nửa hình phía trên. Mình đã kiểm tra IC lái vẫn tốt, đang nghi ngờ cuộn lái hỏng, mình lấy cuộn khác thay vào thì màn có hiện hết nhưng không dùng loại nên hình vẹo, co. Các bác cho mình hỏi có phải cuộn lái hỏng không nhỉ, mình tháo ra xem vẫn thấy sáng bóng không có dâu hiệu của chập, cháy.
          - Mang cuộn lái qua chợ Trời hỏi mua cuộn mới nhưng không thấy bán, có bạn nào biết chỗ nào bán cuộn mới không nhỉ?
          Thank, chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ
          TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
          Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
          DĐ: 0976.299.429 -

Comment

• Nguyên văn bởi thieu-bn2011 Xem bài viết
            Chào cả nhà, hiện mình đang làm chú LG 21FS6RG- có hiện tượng mất một nửa hình phía trên. Mình đã kiểm tra IC lái vẫn tốt, đang nghi ngờ cuộn lái hỏng, mình lấy cuộn khác thay vào thì màn có hiện hết nhưng không dùng loại nên hình vẹo, co. Các bác cho mình hỏi có phải cuộn lái hỏng không nhỉ, mình tháo ra xem vẫn thấy sáng bóng không có dâu hiệu của chập, cháy.
            - Mang cuộn lái qua chợ Trời hỏi mua cuộn mới nhưng không thấy bán, có bạn nào biết chỗ nào bán cuộn mới không nhỉ?
            Bạn thử tách cuộn lái mành ra và đo 2 cuộn trên và dưới xem thế nào.NHưng ít khi lỗi lái tia kiểu này lắm.
            Phương -Hải Dương
            Email:
            Fb

Comment

Chào cả nhà, hiện mình đang làm chú LG 21FS6RG- có hiện tượng mất một nửa hình phía trên. Mình đã kiểm tra IC lái vẫn tốt, đang nghi ngờ cuộn lái hỏng, mình lấy cuộn khác thay vào thì màn có hiện hết nhưng không dùng loại nên hình vẹo, co. Các bác cho mình hỏi có phải cuộn lái hỏng không nhỉ, mình tháo ra xem vẫn thấy sáng bóng không có dâu hiệu của chập, cháy.
              .LG của bạn chạy 9381 thì hư tổng rồi.yoke ver đứt 1 cuộn ko ra pan này đâu.

Comment

• Đồng ý với khacvietvt, thay nhớ ,thay tổng là ok .Mình cũng đã làm mấy con rồi...

Comment

• tổng 8391 thi ko rẻ đâu

Comment

• Nguyên văn bởi dinh0974 Xem bài viết
                    Đồng ý với khacvietvt, thay nhớ ,thay tổng là ok .Mình cũng đã làm mấy con rồi...
                    Nguyên văn bởi aiang36hd Xem bài viết
                    tổng 8391 thi ko rẻ đâu
                    Nguyên văn bởi khacvietvt Xem bài viết
                    .LG của bạn chạy 9381 thì hư tổng rồi.yoke ver đứt 1 cuộn ko ra pan này đâu.
                    Các bác nói rất đúng nhưng tiếc là con này k chạy TDA9381.
                    Rất có thể là lỗi tổng nhưng bác chủ hãy kt kĩ coi sao đã nhé
                    Phương -Hải Dương
                    Email:
                    Fb

Comment

• Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
                      Các bác nói rất đúng nhưng tiếc là con này k chạy TDA9381.
                      Rất có thể là lỗi tổng nhưng bác chủ hãy kt kĩ coi sao đã nhé
                      ban kt +14&-14v từ cao áp ra có ko
                      [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
                      daihoan1977@gmail.com.vn
                      sông mã_sơnl la

Comment

• ai có sơ đồ con LG slim mode 29F86RL cho mình xin với
                        thanks

Comment

• Mình nhận con TV LG [21FB7AB-TD] chạy IC tổng LG631 ...bây giờ bật nguồn màn thành 1 vạch ngang màu cam đỏ ...1 tý là ngắt ....Mình đã thay IC mành 5522..[nguồn cấp có đủ]...mà ko được.....Các AE nào đã gặp xin chỉ giáo máy bị sao - cách xử lý -THÀNH THẬT BIẾT ƠN [hoặc AE nào có sơ đồ máy này cho mình xin voi]
                          ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
                          Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• Nguyên văn bởi vantien11
                            Em vừa nhân một con lg bi chết tụ trong cao áp .em thay cao ap moi gin vào thì bật lên bị chớp hình liên tục .so dong rất nóng cao áp cũng nong luôn .b+ là 114v .các bác giúp em với .em chưa găp pan nay mong các bác giúp em với
                            Bạn xemcon tụ thoát của lái dòng xuống mát ...thường con này hay bị khô [.có tị số 304 - 364 gì đó]
                            ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
                            Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• Nguyên văn bởi vantien11
                              Em vừa nhân một con lg bi chết tụ trong cao áp .em thay cao ap moi gin vào thì bật lên bị chớp hình liên tục .so dong rất nóng cao áp cũng nong luôn .b+ là 114v .các bác giúp em với .em chưa găp pan nay mong các bác giúp em với
                              bạn đã kiểm tra lái tia chưa?, sò ngang và cao áp nóng có thể do chập lái dòng.

Comment

hỏng lái rõ rồi còn gì, bạn tháo hẳn 2 nửa lái mành ra kiểm tra,chắc sẽ có chỗ bị ô xi hóa.

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X