Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Pan đặc chủng : TV LG [RT-21FD35V]
    H.tượng :
    Tiếng tốt ,hình trên dãn mất đầu . dưới co lên khoảng 15 cm
    N.nhân :
    Do trở R503 =6.8 K ở chân ra 84 [VERT-] của IC tổng VTC49XY bị tăng trị số lên > 100K
    Thay trở khác máy OK
    ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
    Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• Nguyên văn bởi PL.audio Xem bài viết
      Chưa chi đã hù rồi sao em nó dám ra tay.Bạn có thể làm theo trình tự dưới đây:
      _đo sò Hout xem có chập không,nếu không ,hút trống đường nguồn B+ cấp cho Plyback(có thể gắn vào đó 1 tải giả là bóng đèn 60w),không gắn cũng không sao vì nguồn vẫn còn cấp cho nhiều tải khác.
      -bấm công tăc mở nguồn xem đèn power có sáng không,đo kiểm tra các nguồn thứ cấp bình thường không>>nếu không có nguồn thì tạp trung sửa phần nguồn.
      -Nếu nguồn tốt mà sò Hout không chập thì tháo plyback ra,tháo núm cao áp,đo om giữa núm cao áp với chân mass(chân ở ngoài)nếu phát hiện rỉ chập thì mới tính đến cưa bỏ tụ.
      Đây là bệnh đặc trưng của LG màn hình phẳng!
      bạn nói đúng đó mình đã làm LG nhiều rồi,cu 10 con chết sò dòng thì đến 7 con chết tụ trong plyback,và plyback bị xì cũng dẫn đến chết sò đó

Comment

• nho anh em giup do .toi dang gặp TIVI LG21FD1RB (LA76943-24c16) hiện tượng ko chỉnh dược VOLUME (cho volume =0=ko noi từ 1 trở len thì nói nhưng ở 1 lấc. (đã thay tổng+cs tiếng) anh em đã gặp qua mong giúp đỡ ., hoặc cho xin FW của máy để thử lần cuối trước khi về nơi sản xuất . xin cam on!!!

Comment

• Nguyên văn bởi wonkimthang Xem bài viết
          nho anh em giup do .toi dang gặp TIVI LG21FD1RB (LA76943-24c16) hiện tượng ko chỉnh dược VOLUME (cho volume =0=ko noi từ 1 trở len thì nói nhưng ở 1 lấc. (đã thay tổng+cs tiếng) anh em đã gặp qua mong giúp đỡ ., hoặc cho xin FW của máy để thử lần cuối trước khi về nơi sản xuất . xin cam on!!!
          bạn thử Fm này xem đúng ko?
          Attached Files
          Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• ai giup em voi am dang sua con LG ko biet la LCD hay plassma nua kiem tr thay chap may con den FGPF4633 va` con 30F124 ai biet 2 con bong nay la loai gi vay thay loai nao duoc chi em voi doi may LG 42PJ350R
            Mỉm cười thì có bạn, nhăn mặt thì có nếp nhăn.

Comment

• bac nao giup em voi con LG plasma to qua chiem S nha qua' gio chi can kiem 2 con 30F124 va` con FGPF4633 la song bac nao biet con nao tuong duong 2 con tren chi em voi

Comment

• Chaò ae tình hình là mình dang sửa con Goldstar 16A74B mất mầu đã thay thạch anh, TA8690 mà vẫn không được nhờ ae giúp mình với, cảm ơn ae nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi dientuquyhop Xem bài viết
                  Chaò ae tình hình là mình dang sửa con Goldstar 16A74B mất mầu đã thay thạch anh, TA8690 mà vẫn không được nhờ ae giúp mình với, cảm ơn ae nhiều.
                  ban chuyen he mau cua tivi ve auto thu sem va chuyen thu dau phat cac he sem co mau khong

Comment

• ai co so đo tv lg 17fx5 rge cho minh xin cam on nhieu

Comment

• con may minh nhan cua khach bi mat đong bo dong ae nao biet xin chi giao cam on em
                      no chay ic tong la lg631

Comment

• Trước khi thay thạch anh và TA 8690 mình cũng đã làm như bạn nhưng không được

Comment

• Nguyên văn bởi dientuquyhop Xem bài viết
                          Trước khi thay thạch anh và TA 8690 mình cũng đã làm như bạn nhưng không được
                          Bạn thử hút trống chân Secam ID của IC xử lý xem sao nha

Comment

• xin ae giup e moi nhan con may lg 21fx6ab bi mat dong bo dong chay tong la lg631 co ae nao đa lam qua xin chi giup e giai quyet pan nay voi cam on moi nguoi truoc

Comment

• cac anh ai co so do mach Goldstar CFZ-2168D hay so do chan IC TA 8659 cho em xin voi

Comment

• cac anh ai co do chan ic TA 8659 cho em xin voi .

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X