Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi aibietdo Xem bài viết
    nếu nguồn, cao áp,lái... vẫn tốt mà thay sò vào chết ngay tức khắc như vậy thì bạn thay tụ nhụt đi là ok ( 80=>90% ) . còn do sò là k thể vì nếu sò yếu k đủ dòng thì phải chạy nóng sò mới chết đc chứ k thể chết ngay đc. theo như bạn nói ở trên thì sau khi bật máy sò chết ngay tôi đảm bảo ngay lúc đó bạn sờ vào sò vẫn lạnh tanh.
    thì mình đã nói là ngoại từ nguyên nhân mà bạn ở trên đã nói mà, hảy chờ xem hồi âm vậy

MỸ THO - TIỀN GIANG
    "Sự thật mất lòng_NÓI THÌ GIỎI , LÀM MỚI KHÓ"

Comment

• nhờ anh em cấp cứu giùm con lg 21fs4rg, chạy tong lg621 nhớ 24c08 ,mành stv 9326,ic méo gối tda8145,đời này có 3 biến trở chỉnh adj hsize, adj apm.adj trapi. NGUYÊN NHÂN : chết ic méo và ic mành, em đã thay mới , máy đã chạy nhưng hình bị bung ngang và méo ,em đã chỉnh các biến trở có tac dụng nhưng không nhiều, em đã làm cỏ xung quanh khu vực sò dòng và ic méo, đã thay thử các tụ đệm sò dòng, nhưng vẫn vậy,kiểm tra luôn cả các cuộn thoát, đã đo nguồn cấp ic méo .tổng đã thay mà vẫn k tìm ra bệnh, anh em nào đã làm qua pan nay xin giúp đỡ,(lái tia em cũng đã test)Click image for larger version

Name:	Image(319).jpg
Views:	2
Size:	133.8 KB
ID:	1370738Click image for larger version

Name:	Image(320).jpg
Views:	1
Size:	153.4 KB
ID:	1370739
      điện tử :
      Hồng Văn 112 nguyễn chí thanh tp hải duơng .
      dt :0904774569
      tk:2300205091642 .Vũ hồng Văn Agribank hải dương

Comment

• Nguyên văn bởi khanhlinh200 Xem bài viết
        nhờ anh em cấp cứu giùm con lg 21fs4rg, chạy tong lg621 nhớ 24c08 ,mành stv 9326,ic méo gối tda8145,đời này có 3 biến trở chỉnh adj hsize, adj apm.adj trapi. NGUYÊN NHÂN : chết ic méo và ic mành, em đã thay mới , máy đã chạy nhưng hình bị bung ngang và méo ,em đã chỉnh các biến trở có tac dụng nhưng không nhiều, em đã làm cỏ xung quanh khu vực sò dòng và ic méo, đã thay thử các tụ đệm sò dòng, nhưng vẫn vậy,kiểm tra luôn cả các cuộn thoát, đã đo nguồn cấp ic méo .tổng đã thay mà vẫn k tìm ra bệnh, anh em nào đã làm qua pan nay xin giúp đỡ,(lái tia em cũng đã test)[ATTACH=CONFIG]56305[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]56306[/ATTACH]
        bạn thử chép lại nhớ xem sao
        MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
        MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

• Nguyên văn bởi khanhlinh200 Xem bài viết
          nhờ anh em cấp cứu giùm con lg 21fs4rg, chạy tong lg621 nhớ 24c08 ,mành stv 9326,ic méo gối tda8145,đời này có 3 biến trở chỉnh adj hsize, adj apm.adj trapi. NGUYÊN NHÂN : chết ic méo và ic mành, em đã thay mới , máy đã chạy nhưng hình bị bung ngang và méo ,em đã chỉnh các biến trở có tac dụng nhưng không nhiều, em đã làm cỏ xung quanh khu vực sò dòng và ic méo, đã thay thử các tụ đệm sò dòng, nhưng vẫn vậy,kiểm tra luôn cả các cuộn thoát, đã đo nguồn cấp ic méo .tổng đã thay mà vẫn k tìm ra bệnh, anh em nào đã làm qua pan nay xin giúp đỡ,(lái tia em cũng đã test)[ATTACH=CONFIG]56305[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]56306[/ATTACH]
          Chỉnh biến trở có thay đổi chứng tỏ mạch méo có làm việc , bác thử chép nhớ đi , khả năng cao đấy .
          email:

Comment

• mình đã vào sv chỉnh rùi ,vẫn vậy. con này có biến trở méo nằm ngoài nên không có cân chỉnh méo gì trong nhớ nữa anh em có cao kiến nào giúp mình không,chứ mình thì hết cách rùi
            Last edited by khanhlinh200; 26-11-2012, 09:14.
            điện tử :
            Hồng Văn 112 nguyễn chí thanh tp hải duơng .
            dt :0904774569
            tk:2300205091642 .Vũ hồng Văn Agribank hải dương

Comment

• Chào các bạn đồng nghiệp .ai có chương trình tivi lg model 16d15 chạy tổng vct 49x3fpzf1 000 ic nhớ 24c16 ic mành tda4863ạ ic nguồn tda6754 . Ai có thì cho mình xin với . Máy bị mất dao động dòng .xin cảm ơn

Comment

• cach ly sò dòng ra néu vẫn bị thì kiểm tra các tụ dập sung quanh sò dòng nhé chúc thành công
                ĐIỆN TỬ ĐIỆN THOẠI
                TDP HÀ THANH 2-NINH ĐA
                THỊ XÃ NINH HÒA
                Email :doanhpro1981@gmail.com.vn

Comment

• nếu thay sò vào chết nhanh không nóng chỉ có bị dam thôi bạn nhé còn chết mà sò nóng thì bị cao áp ,yook..
                  ĐIỆN TỬ ĐIỆN THOẠI
                  TDP HÀ THANH 2-NINH ĐA
                  THỊ XÃ NINH HÒA
                  Email :doanhpro1981@gmail.com.vn

Comment

• TIVI LG:CT-29Q90IP CẦN GIÚP ĐỠ.
                    xin chào các bác trên diễn đàn,em đang gặp con CT-29Q9IP bị thạch sùng chui vào nổ hết phần sơ cấp nguồn,nó chạy con STR6709.bác nào có sơ đồ của tivi này cho em xin với,tiện thể cho em hỏi em có thể câu bo nguồn 5 dây cho máy 29 này không ạ

Comment

• nếu máy cháy nhiêu quá tốt nhất thay nguồn 3dây vào cho nhanh đỡ mất công và hao tiền mua linh kien.

Comment

• Nguyên văn bởi QUANGHUY88 Xem bài viết
                        TIVI LG:CT-29Q90IP CẦN GIÚP ĐỠ.
                        xin chào các bác trên diễn đàn,em đang gặp con CT-29Q9IP bị thạch sùng chui vào nổ hết phần sơ cấp nguồn,nó chạy con STR6709.bác nào có sơ đồ của tivi này cho em xin với,tiện thể cho em hỏi em có thể câu bo nguồn 5 dây cho máy 29 này không ạ
                        TIVI 29 thì Bạn lên thay bo nguồn 5 dây loại đẹp nhất
                        Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• chào các anh em dang trên diển đàn mình cần giup đở .tôi đang có con lg 32LD310 chạy ic nguồn W6053N bi cháy và chập zd304,305 ban nào có sơ đồ mạch nguốn cho mình xin voi hoac biet u-zd304,305 cho minh biet voi .thanks
                          Last edited by dtamaxhanam; 08-12-2012, 19:28.

Comment

• Em đang nhận sửa con LG 29fx5b bị méo gối, thấy cháy đen cuộn cảm L401 mà không bít trị số bao nhiêu, ai đã gặp bệnh này rồi giúp em với
                            ai có sơ đồ cho em nhé, em cảm ơn nhiều !!!
                            ♥ Hải Dương ♥

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                              TIVI 29 thì Bạn lên thay bo nguồn 5 dây loại đẹp nhất
                              VÂNG,cảm ơn bác nhé,em đã thay cho khách xong rồi,chạy mát rượi mà không biết nó có được bền không đây.một lần nữa xin cảm ơn các bác đã chia sẻ với em nhé.

Comment

• Nguyên văn bởi dtamaxhanam Xem bài viết
                                nếu máy cháy nhiêu quá tốt nhất thay nguồn 3dây vào cho nhanh đỡ mất công và hao tiền mua linh kien.
                                cảm ơn bác nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X