Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tri thuc Xem bài viết
    em đang nhận con tcl mở máy không có đèn báo chỉ nghe tiếng tạch tạch .nguồn 112v còn khoảng 20v và kim đồng hồ run run theo tiếng kêu tạch tạch. kiểm tra không phát hiện được gì mong ae giúp đở thành thật biết ơn
    ic nguồn mc44608 fet k2654 tổng 8823 a30 v03
    bạn cô lập tải xem...
    [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
    daihoan1977@gmail.com.vn
    sông mã_sơnl la

Comment

em đang nhận con tcl mở máy không có đèn báo chỉ nghe tiếng tạch tạch .nguồn 112v còn khoảng 20v và kim đồng hồ run run theo tiếng kêu tạch tạch. kiểm tra không phát hiện được gì mong ae giúp đở thành thật biết ơn
      bạn thử thay transistor C2688 và zener 8V2 bên phần thứ cấp. pan này thường hư 2 con này lắm

Comment

• em đang nhận con tcl mở máy không có đèn báo chỉ nghe tiếng tạch tạch .nguồn 112v còn khoảng 20v và kim đồng hồ run run theo tiếng kêu tạch tạch. kiểm tra không phát hiện được gì mong ae giúp đở thành thật biết ơn
        Bạn xem lại phần thứ cấp đi, mạch liên quan đến opto...

Comment

• cám ơn anh em nhiệt tình giúp đỡ đã cô lập tải .opto . c2688 . zenez 8v2. kiểm tra còn tốt không biết kiểm tra từ đâu mong anh em giúp đơ thành thật biết ơn

Comment

cám ơn anh em nhiệt tình giúp đỡ đã cô lập tải .opto . c2688 . zenez 8v2. kiểm tra còn tốt không biết kiểm tra từ đâu mong anh em giúp đơ thành thật biết ơn
            kiểm tra nhiều khi cũng không biết được đâu, bạn hãy thay thử nó đi. rồi còn D835 (4148), R831 (56k 1w) cũng rây ra hiện tượng trên bạn hãy thay thử xem sao

Comment

• Xin loi ae vi may minh bi loi gi do nen viet chu co dau khong duoc.minh co nhan cua khach tivi TCL phang 21 model 21HT99 may chay ic tong 8873 ic vert STV9303.hien tuong la may bi co lan soc o phia nua duoi cua man hinh.minh da thay het may tu xung quanh ic doc ma van chua het xin ae chi dan giup minh.xin chan thanh cam on rat nhieu!!!
              Email:

Comment

• anh em ai có file TCL AT29211 chạy 13-T00S22-04M00(8859CSNG5VK2) 24C32.bin giup minh nhe

Comment

• Nguyên văn bởi thuatbaclieu Xem bài viết
                  kiểm tra nhiều khi cũng không biết được đâu, bạn hãy thay thử nó đi. rồi còn D835 (4148), R831 (56k 1w) cũng rây ra hiện tượng trên bạn hãy thay thử xem sao
                  theo sự hướng dẫn của ae mình cài đã nữa ngày nay nhưng dẫn chưa xong . hiện tại máy đã có nguồn 110v nhưng dẫn run run và kêu tạch tạch . còn khi chấm bóng đèn 75w vào thì điện còn có 12v và khi lấy bóng đèn ra thì điện trở lại 110v
                  đã thay gần như tất cả các linh kiện mà ae đã liệt kê chi có d835 chưa có linh kiện giống . đã 3 ngày rồi mà chưa xong thật là em dã bí đường mong anh em giúp đỡ vô cùng biết ơn

Comment

• tv tcl cần giúp đỡ

các anh giúp em con tv tcl MODEL 21286ARB ic 8823CPN các nguồng đều đủ 3,3v 5v 9v 110v
                    hiện tượng trên do phần dòng hay mành vậy

Comment

• Nguyên văn bởi thuandt09 Xem bài viết
                      các anh giúp em con tv tcl MODEL 21286ARB ic 8823CPN các nguồng đều đủ 3,3v 5v 9v 110v
                      hiện tượng trên do phần dòng hay mành vậy [ATTACH=CONFIG]49112[/ATTACH]
                      hình uốn éo phải ko ,thay tụ lọc nguồn 300v thử xem..
                      [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
                      daihoan1977@gmail.com.vn
                      sông mã_sơnl la

Comment

• nguần 300v vẫn đủ em đã thay hết tụ phần nguồn rồi

Comment

nguần 300v vẫn đủ em đã thay hết tụ phần nguồn rồi
                          Bạn thay tụ nguồn phần mành thử xem sao. Thế đường AV có bị vậy ko?
                          Trần Quang Định
                          0932299590

Comment

• tụ phần mành mình cũng thay rồi xem AV thì không bị đang chạy bỏ dàn ra và cắm vào thì không bi khoảng 3 giây sau 3 giây đâu lại vào đó

Comment

• các ae cho mình hỏi con opto của tlc thay con opto 817 được không bỏi con củ không thấy số
                              bởi vì để opto củ thì nguồn lên 150v . nhưng thay con 817 vào thì nguồn còn 105v .nhưng cả 2 con opto nói trên khi chỉnh VR regu nguồn ra dẫn không thay dổi
                              hiện tại nguồn ra không ổn định và kim đồng hồ run run
                              em đã thay VR regu 2 con c1815 và R 56K và không có tiến triển gì . mong ae giúp đở cám ơn rất nhiều

Comment

nguần 300v vẫn đủ em đã thay hết tụ phần nguồn rồi
                                không biết máy của bạn giống của mình không . mình thay con ic osc nguồn 1506 máy chạy tốt

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X