Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bạn cho mình xin fw của tcl 21v1 ( 8823- 24c32 )với.Các bạn giúp mình nhé mình đang rất cần.cám ơn thật nhiều.

Comment

• không biết máy của bạn giống của mình không . mình thay con ic osc nguồn 1506 máy chạy tốt

mấy hôm bận quá không ào mạng dược .máy mình không có ic 1506 mình đã thay hết phần mành cũng không được xem AV vẫn bình thường

Comment

• Nguyên văn bởi thuandt09 Xem bài viết
        không biết máy của bạn giống của mình không . mình thay con ic osc nguồn 1506 máy chạy tốt

mấy hôm bận quá không ào mạng dược .máy mình không có ic 1506 mình đã thay hết phần mành cũng không được xem AV vẫn bình thường
        Bạn kiểm tra thử phần kênh chưa? các điện áp có đủ ko? thay thử tụ lọc mấy đường nguồn đó xem sao?
        Trần Quang Định
        0932299590

Comment

• Xin giúp rom deltaco md-139

chào cả nhà

Comment

• Chào tất cả các bác trên diến đàn. mình là thành viên mới nên viết bài có gì sơ suất mong các bác thông cảm bỏ qua nhe. mì mới nhận con tcl 21f1x chạy tổng TDA 11135. dao động nguồn 1507. pan-mất nguồn. mình thay dao động 1507 mở công tat nguồn chính đèn đỏ sáng. đo nguồn 110v chỉ có 12v.nguồn 15v có 2v. bấm CH máy hoạt động sau vài s cúp nguồn kg mở CH lại được. phải tắt công tắt chính vài s mới mở máy lặp lại trình trạng củ, mình đả kiểm tra nguồn 5v.3.3v có đầy đủ. cũng đả làm cỏ phầ trước và sau opto kg phát hiện bệnh. mong các bác giúp đở tận tình. thành thật biết ơn
            Muốn thành công phải trải qua thất bại
            Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• À quên. các bác cho hỏi thêm - máy chạy cao áp BSC25v10325v [số mờ quá kg thấy rỏ,kg biết đúng số kg]thay bằng cao áp BSC 250233s được kg. mong các bác giúp đở dùm

Comment

• các bác đâu hết rồi. cứu e với.

Comment

• Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
                  Chào tất cả các bác trên diến đàn. mình là thành viên mới nên viết bài có gì sơ suất mong các bác thông cảm bỏ qua nhe. mì mới nhận con tcl 21f1x chạy tổng TDA 11135. dao động nguồn 1507. pan-mất nguồn. mình thay dao động 1507 mở công tat nguồn chính đèn đỏ sáng. đo nguồn 110v chỉ có 12v.nguồn 15v có 2v. bấm CH máy hoạt động sau vài s cúp nguồn kg mở CH lại được. phải tắt công tắt chính vài s mới mở máy lặp lại trình trạng củ, mình đả kiểm tra nguồn 5v.3.3v có đầy đủ. cũng đả làm cỏ phầ trước và sau opto kg phát hiện bệnh. mong các bác giúp đở tận tình. thành thật biết ơn
                  bạn kiểm tra ABL xem,TCL hay đứt điện trở 2.2k lắm.........

Comment

• mình có con TCL 21F1C.Máy bị nổ nguồn,chết FET JCS 7N60F,nổ IC dao động nguồn TEA 1533P,cháy đen R 817 nối từ chân Drian của Fet =>chân số 8 IC dao động nguồn(ko rõ trị số).Mình đã thay Fet K2645(fet 7N60F mua ko có),thay IC TEA 1533F(hiện giờ đo dao động chân G của FET có dao động,thay R 817 có trị số 2k2(ko chắc chắn trị số này có đúng ko).Nhưng vẫn ko ra nguồn thứ cấp.Bạn nào biết chắc chắn trị số R817 này là bao nhiêu xin giúp đỡ,hoặc cho mình xin Shematic loại này.Máy chạy tổng TDA 11135PS,Vert D9302B.Mình cảm ơn rất nhiều.

Comment

• Mình cám ơn bác viet051983. mìmh đã giải quyết xong con đó rồi. bị hư playbak bác ạ.

Comment

• #511 phuvtv
                        Xem Hồ Sơ View Forum Posts Nhắn tin riêng View Blog Entries View Articles

Thành viên mới

--------------------------------------------------------------------------------

Bài viết:19phuvtv xin chào các bạn Đồng nghiệp . gần xa !
                        Bạn nghề nào có sơ đồ tv TCL AT2590UB cho phuvtv Xin với , Mình sửa Máy này máy tên hiệu TCL Nhưng nó có lẽ Xuất xứ từ TQ vì mác của máy toàn chữ TQ . hiên nay mất osc ngang ,IC đa chức năng dùng TDA9373 PS/N2 Ai Bạn nào có Kinh Nghiệm sửa máy này . Mình xin được giúp đỡ . Mình xin cảm ơn .
                        phuvtv DT 0460279242 xin được liên lạc !

Comment

• Nguyên văn bởi tieunhatphuc Xem bài viết
                          mình có con TCL 21F1C.Máy bị nổ nguồn,chết FET JCS 7N60F,nổ IC dao động nguồn TEA 1533P,cháy đen R 817 nối từ chân Drian của Fet =>chân số 8 IC dao động nguồn(ko rõ trị số).Mình đã thay Fet K2645(fet 7N60F mua ko có),thay IC TEA 1533F(hiện giờ đo dao động chân G của FET có dao động,thay R 817 có trị số 2k2(ko chắc chắn trị số này có đúng ko).Nhưng vẫn ko ra nguồn thứ cấp.Bạn nào biết chắc chắn trị số R817 này là bao nhiêu xin giúp đỡ,hoặc cho mình xin Shematic loại này.Máy chạy tổng TDA 11135PS,Vert D9302B.Mình cảm ơn rất nhiều.
                          r817 =2k2 bạn a
                          mình co shematic này nhưng không biết cách up lên,cho yahoo mình gửi cho

Comment

• yahoo của mình là tieunhatphuc2004@yahoo.com.Bạn gửi wa cho mình với nhé!Thanks

Comment

• Mạch nguồn của tivi tcl mà bị mất hồi tiếp như nào hả mọi ng`(ý em hỏi triệu chứng cũng như cách nhận biết và cách khắc phục)
                              ^^
                              Tổng thống + điện = Ăn mày + điện = die => Tổng thống = ăn mày

Comment

• không có ai giúp em ak` huhu
                                Tổng thống + điện = Ăn mày + điện = die => Tổng thống = ăn mày

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X