Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi daihoan1977 Xem bài viết
    của bạn đây.................
    mình cam ơn bạn nhiều nhé.ah bạn cho mình hỏi thêm ti mình đang làm con tcl 21,tông tb1238 mành 8403,no bì mât chói và mành chi có 1 đường ngang chính giưa,mình kiêm tra nguồn câp vân tốt,minh cung đả thay thử công suât mành và tb 1238 nhưng vân kô được,mong bạn và anh em trên diễn đàn giup đơ,mình chân thành cam ơn.

Comment

ko đúng đời nhưng đúng tổng anh thử xem..
      [ATTACH]50777[/ATTACH]
      Mình Cám Ơn daihoan1977 Để Mình thử xem .Vì Mình xin hộ ông Anh ,,,,THANK
      Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi huutuan95 Xem bài viết
        mình cam ơn bạn nhiều nhé.ah bạn cho mình hỏi thêm ti mình đang làm con tcl 21,tông tb1238 mành 8403,no bì mât chói và mành chi có 1 đường ngang chính giưa,mình kiêm tra nguồn câp vân tốt,minh cung đả thay thử công suât mành và tb 1238 nhưng vân kô được,mong bạn và anh em trên diễn đàn giup đơ,mình chân thành cam ơn.
        co anh em nao đa từng bệnh này giup mình với,khach hoi mây lân rôi, mong anh em giup đở.mình cam ơn trươc.

Comment

• Nguyên văn bởi huutuan95 Xem bài viết
          kiêm tra nguồn nuôi ic 12138 xem đủ chưa....
          sơ đồ đây...
          [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
          daihoan1977@gmail.com.vn
          sông mã_sơnl la

Comment

• bao nam

Nguyên văn bởi chutivi Xem bài viết
            e có 1 con máy toshiba đông âu 29vx7 nó bị rơ le nguồn đóng ngắt liên tục và 1 con máy TCL 2180 nó bị khi ấn nút mơ nguồn dòng làm việc rồi ngắt luôn,lúc cao áp làm việc nguồn tụt còn 50v.e có thư tai gia nguon van lam viec binh thuong.rất mong được sự giúp đỡ cua các bác.
            Tãhi b© ban ko biet ve no thj ban ko lam dc dau
            ban thu thay hop upcon xem sao
            noi chung han vx 7 la thuong la long mach va hog hop upcon thô chu chung it hog linh kien ngoai lam
            chu ban som thanh cong

Comment

sơ đồ đây...
              [ATTACH]50850[/ATTACH]
              minh cảm ơn ban nhiều đê mình thử xem rôi mình báo lại cho bạn

Comment

• Nguyên văn bởi 22_027 Xem bài viết
                Các bá tư vấn giúp em 1 việc ạh.
                Em đang làm 1 em TCL 21HN99..Bệnh là cắm điện đèn báo chỉ chớp 1 cái rồi ngắt luôn.Em kiểm tra không chết gì,Nguồn b+,5v đủ..Riêng nguồn 9v cấp vào chân 17,29 thì bình thường nhưng khi cấp vào chân 36 và 44 thì bị tụt xuống còn 7,2v...Như vậy có thể kết luận ic tổng 8823 chết chưa ạh?

Có bác nào cho em chút ý kiến được không ạh?
                Thank!

Comment

• mình có cái tv TCL 21H99 mở nguồn nguồn kg lên, máy ở chế độ chờ, kiểm tra thấy đứt điện trở r415 vào chân 7 flayback, thay mới máy chạy nhưng thiếu ngang, kg hình ảnh, âm thanh. huynh nào biết giúp mình với!!!!!

Comment

sơ đồ đây...
                    [ATTACH]50850[/ATTACH]
                    mình kiêm tra nguôn 5v 9v vân đủ kả nhưng vẩn kô chạy ban ah,

Comment

• AE giúp con TCL này với.mở nguốn kêu tè tè.ngỏ 110 có 20v,e đã thay ic 44608,opto.kểm tra kĩ sơ và thứ cấp k phát hiện gì.MONG CÁC AE CAO THỦ GIÚP 1 TAY.....CÁM ƠN

Comment

• chào các ban, mình đang sửa con TCL 21HN99, chay IC tong là 8873, hiện tượng mở lên, có màn sáng khoảng 2giay là cúp lại, trở về chế độ standby, mong các anh em giúp mình với, cám ơn các anh em nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi viet051983 Xem bài viết
                          AE giúp con TCL này với.mở nguốn kêu tè tè.ngỏ 110 có 20v,e đã thay ic 44608,opto.kểm tra kĩ sơ và thứ cấp k phát hiện gì.MONG CÁC AE CAO THỦ GIÚP 1 TAY.....CÁM ƠN
                          Với loại nguồn dùng TDA16846 này(44608 chác bạn ghi sai) có mấy AE họ dùng TCL,BELCO,VTB .Bệnh sụt nguồn ra thường do khô or gỉ tụ lọc nguồn 110;thường do 2 con 220mf/160v ,2con này bạn nhìn trên mạch BT,nhưng tháo hẳn ra là biết ngay,sau khi thay tụ này xong bạn nên gắn tải giả KT lại nguồn 110 đã đủ & ổn chưa(vì còn trường hợp hay gặp nữa là chiết áp hiệu chỉnh nguồn của dòng này cũng hay hỏng lắm đó),làm xong thế nào b.cáo lại nhé.Chúc thành công...
                          Đỗ Ngọc Hiếu
                          Từ Sơn, Bắc Ninh
                          Điện thoai; 0989 800

Comment

• chào các bạn Đồng nghiệp . gần xa !
                            Bạn nghề nào có sơ đồ tv TCL AT2590UB cho phuvtv Xin với , Mình sửa Máy này máy tên hiệu TCL Nhưng nó có lẽ Xuất xứ từ TQ vì mác của máy toàn chữ TQ . hiên nay mất osc ngang ,IC đa chức năng dùng TDA9373 PS/N2 Ai Bạn nào có Kinh Nghiệm sửa máy này . Mình xin được giúp đỡ . Mình xin cảm ơn .
                            phuvtv DT 0460279242 xin được liên lạc !
                            sáng 03.09.2012

Comment

• QUOTE=phuvtv;589926]chào các bạn Đồng nghiệp . gần xa !
                              Bạn nghề nào có sơ đồ tv TCL AT2590UB cho phuvtv Xin với , Mình sửa Máy này máy tên hiệu TCL Nhưng nó có lẽ Xuất xứ từ TQ vì mác của máy toàn chữ TQ . hiên nay mất osc ngang ,IC đa chức năng dùng TDA9373 PS/N2 Ai Bạn nào có Kinh Nghiệm sửa máy này . Mình xin được giúp đỡ . Mình xin cảm ơn .
                              phuvtv DT 0460279242 xin được liên lạc !
                              sáng 03.09.2012[/QUOTE]

anh xem có đúng ko nhé em chỉ có con này thôi..
                              [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
                              daihoan1977@gmail.com.vn
                              sông mã_sơnl la

Comment

• máy TCL 21HT99S chạy IC tổng 11135. hiện trạng máy bị giật khi xem đài và AV. nguồn B+ 110v. xin giúp đở. thanks nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X