Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vanlinh67 Xem bài viết
    Xin các bác trợ giúp e con TCL 21H286 chạy tổng 8823CRN bị hình ảnh bên sáng bên tối. Phía bên phải màn hình thì rất sáng, phía bên trái thì tối hơn. Ai đã gặp pan này xin chia sẻ giúp em với. Xin cảm ơn.
    bạn thay tụ lọc đường thị tần 180v thử xem sao

Comment

• ae có fw tcl-21IE16 cho em xin đang cần gấp?

Comment

• nạp lại nhớ đi?

Comment

• các bác ơi giúp em với.em dang nhận tivi Tcl.máy chạy ic tổng 8823.lúc nhận máy bị flybach đánh lửa.em đã thay flybach mới.máy đã chạy nhưng không có đài
          ,khi dò đài thì không có hột nhiểu,máy không nhận AV, và ngõ ra RGB được 2v,diện thế 3 tia màu tại chân katot là 200v.xin hỏi các bác có thể ic tổng bị hư không,vì hiện tại em không có ic thay thử

Comment

• Nguyên văn bởi tryme Xem bài viết
            các bác ơi giúp em với.em dang nhận tivi Tcl.máy chạy ic tổng 8823.lúc nhận máy bị flybach đánh lửa.em đã thay flybach mới.máy đã chạy nhưng không có đài
            ,khi dò đài thì không có hột nhiểu,máy không nhận AV, và ngõ ra RGB được 2v,diện thế 3 tia màu tại chân katot là 200v.xin hỏi các bác có thể ic tổng bị hư không,vì hiện tại em không có ic thay thử
            bạn thay ic nhớ khác xem sao

Comment

các bác ơi giúp em với.em dang nhận tivi tcl.máy chạy ic tổng 8823.lúc nhận máy bị flybach đánh lửa.em đã thay flybach mới.máy đã chạy nhưng không có đài
              ,khi dò đài thì không có hột nhiểu,máy không nhận av, và ngõ ra rgb được 2v,diện thế 3 tia màu tại chân katot là 200v.xin hỏi các bác có thể ic tổng bị hư không,vì hiện tại em không có ic thay thử
              nạp lại nhớ mà ko được thì con tổng 8823 chắc là bị cao áp đánh lửa làm hỏng mất rồi!
              NO NO
              NO NO

Comment

các bác ơi giúp em với.em dang nhận tivi Tcl.máy chạy ic tổng 8823.lúc nhận máy bị flybach đánh lửa.em đã thay flybach mới.máy đã chạy nhưng không có đài
                flyback đánh lửa sau thay mới hay hư luôn ABL,mạch này ít lk mà.bạn dò đi .

Comment

• anh em nào có sơ đồ con TCL 21HT99 cho mình xin nhé.máy đang bị tình trạng b+ còn 12v, cũng đã cày bừa rồi nhưng chưa có hiệu quả,ae nào đã làm qua pan này mong được giúp đỡ.vì máy đã sửa qua thợ nên cần sơ đồ xem có bị sai số gì ko .chân thành cảm ơn.
                  Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

• Nguyên văn bởi thanh_dn Xem bài viết
                    anh em nào có sơ đồ con TCL 21HT99 cho mình xin nhé.máy đang bị tình trạng b+ còn 12v, cũng đã cày bừa rồi nhưng chưa có hiệu quả,ae nào đã làm qua pan này mong được giúp đỡ.vì máy đã sửa qua thợ nên cần sơ đồ xem có bị sai số gì ko .chân thành cảm ơn.
                    Bác kiểm tra con điện trở R806 (4,7k) gần IC dao động nguồn xem sao nhé.

Comment

• em thay rồi ko có hiệu quả.bác nào có sơ đồ ko nhỉ.bớt chút thời gian post giúp em tay.thank

Comment

bạn thay cao áp jin hay cao áp lai?nếu cao áp đã chạy máy có hiển thị ko? nếu chưa hiển thị thì kt xung AFC .nếu co ht thì 8823 của bạn toi rồi kiếm con khác thay vô là ok.
                        Điện tử Nghĩa Phượng- SN268, pTân Long,tp Thái Nguyên,. SDT: 097 833 7568 - 091 373 0268
                        cung cấp các loài đầu chảo K+ VTC / AVG KTS T2

Comment

• cảm ơn tất cả anh em đã nhiệt tình giúp đở.sau mấy ngày bò lết,em củng đã tìm ra rồi.nó bị hư con Q208 từ chân 26 của ic 8823.cảm ơn tất cả các anh

Comment

• ae nào có fw TCL 21M83SAX cho mình xin nhé .chạy tổng 11135,nhớ 24c16,mành 78041.cảm ơn trước .

Comment

• Nguyên văn bởi thanh_dn Xem bài viết
                              ae nào có fw TCL 21M83SAX cho mình xin nhé .chạy tổng 11135,nhớ 24c16,mành 78041.cảm ơn trước .
                              Tặng bạn nhé.
                              Attached Files
                              email:

Comment

• Em có con TCL hàng TQ 100%, kể từ tem nhãn đén hiển thị đều là tiếng TQ, chạy IC tổng 8859, giờ bật lên chỉ báo lỗi bằng 1 hàng chữ màu đỏ, nhấp nháy ở góc trên bên trái màn hình ( dĩ nhiên là bằng tiếng TQ ), ko điều khiển được gì cả, mà nếu nhổ jack nối từ main ra key thì tự lên như vậy còn nếu để key thì ko tự mở nguồn mà ở trạng thái stand by, phải bấm +-CH mới mở nguồn, đã thay nhớ trắng vào thì thêm bệnh co cả bốn bề, thay lại nhớ của nó thì vẫn vậy,( iC nhớ 24C256) !

Vậy là em nó bị bệnh gì có bác nào biết xin chỉ giáo, Tks for all.
                                Chán ko buồn ký.

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X