Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tho hoc viec Xem bài viết
    Em có con TCL hàng TQ 100%, kể từ tem nhãn đén hiển thị đều là tiếng TQ, chạy IC tổng 8859, giờ bật lên chỉ báo lỗi bằng 1 hàng chữ màu đỏ, nhấp nháy ở góc trên bên trái màn hình ( dĩ nhiên là bằng tiếng TQ ), ko điều khiển được gì cả, mà nếu nhổ jack nối từ main ra key thì tự lên như vậy còn nếu để key thì ko tự mở nguồn mà ở trạng thái stand by, phải bấm +-CH mới mở nguồn, đã thay nhớ trắng vào thì thêm bệnh co cả bốn bề, thay lại nhớ của nó thì vẫn vậy,( iC nhớ 24C256) !

Vậy là em nó bị bệnh gì có bác nào biết xin chỉ giáo, Tks for all.
    bạn đã thay các nút nhấn chưa,thay thử đi

Comment

• Nguyên văn bởi tryme Xem bài viết
      bạn đã thay các nút nhấn chưa,thay thử đi

Đã thay, vẫn vậy!
      Chán ko buồn ký.

Comment

• Ae ai biet o dau ban con ic tcl 8823 chi giup minh voi . Minh hoi may cho roi deu ko co . Hay ae ai co de lai cho minh ! Cam on !

Comment

• Nguyên văn bởi an_87pt Xem bài viết
          Ae ai biet o dau ban con ic tcl 8823 chi giup minh voi . Minh hoi may cho roi deu ko co . Hay ae ai co de lai cho minh ! Cam on !
          BẠn ở đâu mới là vấn đề, nếu gần tỉnh Phú thọ thì tôi có thể giúp.
          Chán ko buồn ký.

Comment

• mình ơ binh thuận vậy bạn có con tcl 8823 à ? ở đâu mình nghi quang trọng , nếu đươc ban gưi ic con mình. mình chuyển tiền cho bạn là ok . uhm mà cho mình hỏi giá của em nó là bao nhiêu vậy bạn ? cái giá cũng quang trọng lắm hihi .nếu được thì giứp mình nha !thank!!!!!!!!!

Comment

• Này các bác , em có một cái TCL model DT2109ars giải mã TB1238 , mành CD 8403 , nhớ 24c08 bị hư nguồn . Dao động nguồn TDA 16846 , fet BUZ91A thường hay bị chết nguồn . Mỗi lần thay mới chạy được khoảng 5-6 ngày lại bị chết . Xem khối nguồn thứ cấp thì không có bị chạm . Nay thay cặp dao động và fet khác không chạy . Ae nào gặp trường hợp này chỉ giúp mình . Xin cám ơn !

Comment

• Nguyên văn bởi haihoa94tv Xem bài viết
                Này các bác , em có một cái TCL model DT2109ars giải mã TB1238 , mành CD 8403 , nhớ 24c08 bị hư nguồn . Dao động nguồn TDA 16846 , fet BUZ91A thường hay bị chết nguồn . Mỗi lần thay mới chạy được khoảng 5-6 ngày lại bị chết . Xem khối nguồn thứ cấp thì không có bị chạm . Nay thay cặp dao động và fet khác không chạy . Ae nào gặp trường hợp này chỉ giúp mình . Xin cám ơn !
                bạn cải tiến nguồn khác vào xem, ví dụ con 5Q0765 chạy mát lạnh....
                [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
                daihoan1977@gmail.com.vn
                sông mã_sơnl la

Comment

Này các bác , em có một cái TCL model DT2109ars giải mã TB1238 , mành CD 8403 , nhớ 24c08 bị hư nguồn . Dao động nguồn TDA 16846 , fet BUZ91A thường hay bị chết nguồn . Mỗi lần thay mới chạy được khoảng 5-6 ngày lại bị chết . Xem khối nguồn thứ cấp thì không có bị chạm . Nay thay cặp dao động và fet khác không chạy . Ae nào gặp trường hợp này chỉ giúp mình . Xin cám ơn !
                  bác lắp nguôn auto vôn là ok ma.

Comment

• xin rom chạy khiển 13-t11m28-06m01 8873cscng6ub8.ae nào có cho tôi xin cảm ơn nhiều

Comment

• Mình có con tcl model21k77c chạy ic nguồn tea1506 nguồn ra chập chờn .đã kiểm tra các linh kiện bên sơ cấp không thấy hư hỏng gì.bên thứ cấp thì mình đã kiểm tra các diode và cô lập các tải nhưng không được .các bác ai biết giúp mình với.thank
                      Gmail :
                      ĐT: 01689.014.952

Comment

• XIN GIÚP VÀO SERVERCE CON TCL 2180 ARS
                        anh em nào đã mở mã thành công con TCL 2180 ,xin được giúp đỡ ,em đã thử nhiều cách nhưng k0 dc,còn một cách đấu thêm D1848 vào D4 trên remot em chưa thử ,vì chả biết đấu như thế nào,chẳng thấy D4 nó chốn ở góc nào.ae em nào đã làm quqa thì xin tận tình giúp đỡ,các bác đã giúp thì giúp cho chót.cho em xin cái hình minh họa cách đấu diode
                        trên remot.em xin cảm ơn trước.

(
                        Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

• Nguyên văn bởi Thanhhuupro Xem bài viết
                          Mình có con tcl model21k77c chạy ic nguồn tea1506 nguồn ra chập chờn .đã kiểm tra các linh kiện bên sơ cấp không thấy hư hỏng gì.bên thứ cấp thì mình đã kiểm tra các diode và cô lập các tải nhưng không được .các bác ai biết giúp mình với.thank
                          bác nên thay cái biến trở chỉnh nguồn xem sao nhé,

Comment

bạn thay con tụ 221\2kv ở chân D FET ,và nên chú ý đến cái biến trở chỉnh nguồn,C816,R805,R807,bác đừng mua mấy con fet mới nhé bọn nó làm rởm lắm,tìm mua của bọn rã xác máy tính,chạy yên tâm hơn.chúc vui

Comment

• mình sưu tầm được một số cách vào serverce TCL bạn thử xem sao:
                              1. Phương pháp mở Service trên các máy TCL - 1475
                              Phương pháp đi vào chế độ Service
                              Bấm và giữ phím Volume (-) trên mặt máy về 0 đồng thời bấm phím DISPLAY trên điều khiển máy sẽ đi vào chế độ Service
                              Bấm phím từ 0 đến 9 và phím -/-- hoặc phím TV-AV sẽ thực hiện các cân chỉnh cho máy
                              Bấm PRO để thay đổi chức năng Bấm Volume để điều chỉnh
                              Bổ sung thêm cách mở service tất cả các dòng TCL hiện nay
                              CÁCH 1: VOL- về 0. Bấm giữ Vol- đồng thời bấm Display trên điều khiển từ xa. Thoát ra bằng phím Power trên điều khiển.
                              CÁCH 2: VOL- về 0. Bấm giữ Vol- đồng thời nhấp số 0 trên điều khiển từ xa 2 lần. Thoát ra bằng phím Power trên điều khiển.
                              CÁCH 3: VOL- về 0. Bấm giữ Vol- đồng thời bấm phím CAPS trên điều khiển từ xa. Thoát ra bằng phím TV/AV

Comment

• [QUOTE=thanh_dn;539956]XIN GIÚP VÀO SERVERCE CON TCL 2180 ARS
                                anh em nào đã mở mã thành công con TCL 2180 ,xin được giúp đỡ ,em đã thử nhiều cách nhưng k0 dc,còn một cách đấu thêm D1848 vào D4 trên remot em chưa thử ,vì chả biết đấu như thế nào,chẳng thấy D4 nó chốn ở góc nào.ae em nào đã làm quqa thì xin tận tình giúp đỡ,các bác đã giúp thì giúp cho chót.cho em xin cái hình minh họa cách đấu diode
                                trên remot.em xin cảm ơn trước.

ae bớt chút thời gian giúp em tay ,em đang rất cần.xin cảm ơn và hậu tạ

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X