Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chào anh em trên diễn đàn mình mới nhận lại của thợ con tivi TCL 21M62SAX tổng 11135 ic mành tda8172a tình trạng như sau
    Click image for larger version

Name:	201.jpg
Views:	10
Size:	72.9 KB
ID:	1388059

Điện trở 2 đường nguồn -14 và +14 cấp tro ic mành rất nóng
    ic mành cũng rất nóng
    đã thay ic mành tụ loc nguồn chính và các tụ loc nguồn 110v, -14 và +14 cấp cho ic mành
    đã kiểm tra tụ trở quanh ic mành đều tốt
    đã thay thử cả lai tia

cám ơn anh em trên diễn đàn cuối cùng mình cũng đã làm được
    mình cắt mạch cấp nguồn - và+ bỏ đi và câu bằng sợi dây máy chạy bình thường luôn
    Click image for larger version

Name:	12345.jpg
Views:	1
Size:	39.1 KB
ID:	1388060
    |

Comment

• Nguyên văn bởi thanh Xem bài viết
      chào anh em trên diễn đàn mình mới nhận lại của thợ con tivi TCL 21M62SAX tổng 11135 ic mành tda8172a tình trạng như sau
      [ATTACH=CONFIG]77651[/ATTACH]

ic mành cũng rất nóng
      đã thay ic mành tụ loc nguồn chính và các tụ loc nguồn 110v, -14 và +14 cấp cho ic mành
      đã thay thử cả lai tia

mình cắt mạch cấp nguồn - và+ bỏ đi và câu bằng sợi dây máy chạy bình thường luôn
      [ATTACH=CONFIG]77652[/ATTACH]
      vậy là ngủ ngon với em tcl này rồi hihihihihi.........
      CỬA HÀNG ĐIỆN TỬ TẤN HOÀNG
      ĐC/PHÚ LỘC_TAM BÌNH_VĨNH LONG
      ĐT:0703.718.710_0912.823.523

Comment

• Nguyên văn bởi thanh Xem bài viết
        chào anh em trên diễn đàn mình mới nhận lại của thợ con tivi TCL 21M62SAX tổng 11135 ic mành tda8172a tình trạng như sau
        [ATTACH=CONFIG]77651[/ATTACH]

ic mành cũng rất nóng
        đã thay thử cả lai tia

[ATTACH=CONFIG]77652[/ATTACH]
        pan đặc biệt quá xin chúc mừng a.

MỸ THO - TIỀN GIANG
        "Sự thật mất lòng_NÓI THÌ GIỎI , LÀM MỚI KHÓ"

Comment

• chào tất cả AE trên diển đàn số là mình vừa nhận máy tcl 21M83SAX tổng 11135 vert 8172 nguồn chạy ic 1337vaf fet 2645, mở nguồn đường 110v chỉ có 25v ,hì hục cả ngày nay mà dẫn chưa ra bệnh mặc dù đã hút từng con lên kiểm tra mà chẳng phát hiện được gì mong AE giúp đở rất cám ơn .

Comment

• Các bác giúp em chút:
            Em đang sửa 1 con tcl chạy tổng 8823 30av03, hiện tượng bệnh của nó là chạy
            Một lúc là bị co ngang mỗi bên khoảng 5cm. Kèm theo răn như răng cưa giống như hỏng
            Afc. Chỉ cần tắt máy rồi khởi động lại là lại xem bình thường.
            Về sau càng nóng càng nhanh bị. Em đã thay thử: ic tổng, thạch anh, trở và zener ở mạch afc, ic nhớ, các tụ lọc afc
            Mà vẫn ko hết bệnh, bác nào gặp ca này rồi xin chỉ giúp, xin cảm ơn các bác.
            Chán ko buồn ký.

Comment

• Nguyên văn bởi tri thuc Xem bài viết
              chào tất cả AE trên diển đàn số là mình vừa nhận máy tcl 21M83SAX tổng 11135 vert 8172 nguồn chạy ic 1337vaf fet 2645, mở nguồn đường 110v chỉ có 25v ,hì hục cả ngày nay mà dẫn chưa ra bệnh mặc dù đã hút từng con lên kiểm tra mà chẳng phát hiện được gì mong AE giúp đở rất cám ơn .
              với pan này trước tiên bạn phải cách ly tải , rồi kt xem nguồn ra đủ 110v hay vẫn chỉ 25v, nếu 110v thì nguồn đã chạy ,nhưng vì 1 nguyên nhân nào đó nên nó protecd ( lúc này loại trừ nguồn ) , còn 25v thì kt các lk liên quan đến mạch dò sai, hồi tiếp gồm các r.c từ b+......tl431.......pc817.......ncp1337 ??? chúc bạn mau mau chữa lành bệnh cho em nó ?

Comment

• Nguyên văn bởi tho hoc viec Xem bài viết
                Các bác giúp em chút:
                Em đang sửa 1 con tcl chạy tổng 8823 30av03, hiện tượng bệnh của nó là chạy
                Một lúc là bị co ngang mỗi bên khoảng 5cm. Kèm theo răn như răng cưa giống như hỏng
                Afc. Chỉ cần tắt máy rồi khởi động lại là lại xem bình thường.
                Về sau càng nóng càng nhanh bị. Em đã thay thử: ic tổng, thạch anh, trở và zener ở mạch afc, ic nhớ, các tụ lọc afc
                Mà vẫn ko hết bệnh, bác nào gặp ca này rồi xin chỉ giúp, xin cảm ơn các bác.
                Không có bác nào giúp được sao?
                Em đã cày hết các mạch quanh cao áp, chuyển AFC sang đường nung tim, vẫn vậy.
                À còn quên 1 chi tiết là trước đó máy chết nguồn, thợ trước độ bo nguồn 2 dây của TQ, nhưng khách nói vẫn chạy ổn định sau đó mới hỏng, mà khi máy bị co, em đo thử nguồn vẫn bình thường, thé mới khó,

Bác nào có cao kiến gì mong chỉ giúp, em bó tay rồi.
                Chán ko buồn ký.

Comment

À còn quên 1 chi tiết là trước đó máy chết nguồn, thợ trước độ bo nguồn 2 dây của TQ, nhưng khách nói vẫn chạy ổn định sau đó mới hỏng, mà khi máy bị co, em đo thử nguồn vẫn bình thường, thé mới khó,

bao giờ thay cục cao áp mà vẫn bị thì mới bó tay bác ơi ! cứ mạnh dạn thay cao áp đi, chứ để chạy lâu là nó xơi tái con IC tổng đó (hư ABL của IC) .

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                    bao giờ thay cục cao áp mà vẫn bị thì mới bó tay bác ơi ! cứ mạnh dạn thay cao áp đi, chứ để chạy lâu là nó xơi tái con IC tổng đó (hư ABL của IC) .
                    Đã thay cao áp, bệnh vẫn vậy,
                    Các bác tiếp tục giúp nha.
                    Chán ko buồn ký.

Comment

Đã thay cao áp, bệnh vẫn vậy,
                      Các bác tiếp tục giúp nha.
                      bạn cho nó tấm sach sẻ trươc đi

Comment

xem con ổn áp LA7809 ra đủ 9V không nếu đủ mà vẫn vậy thì thay con tổng đi, nó tiêu rồi mình cũng gặp con như vậy thay tổng là ok

Comment

• Nguyên văn bởi thienhoangdt Xem bài viết
                          với pan này trước tiên bạn phải cách ly tải , rồi kt xem nguồn ra đủ 110v hay vẫn chỉ 25v, nếu 110v thì nguồn đã chạy ,nhưng vì 1 nguyên nhân nào đó nên nó protecd ( lúc này loại trừ nguồn ) , còn 25v thì kt các lk liên quan đến mạch dò sai, hồi tiếp gồm các r.c từ b+......tl431.......pc817.......ncp1337 ??? chúc bạn mau mau chữa lành bệnh cho em nó ?
                          cám ơn bác đã quan tâm ,tải thì củng đả hở , r c d , củng kiểm tra, t431 pc817 củng đả thay nhưng chưa ra bệnh, mong AE giúp đở cám ơn nhiều

Comment

• anh em làm ơn cho mình hỏi con q805 ghi ( A124 Ed293 ) con mới không có ,vậy có con nào thay thế được không ạ ,gì mình muốn thay thử hết các r,c,D và ( )
                            các q805, q806 mới xem có
                            tiến triển gì không. mong các cao nhân giúp đở thật tình cám ơn

Comment

• Nguyên văn bởi acer123 Xem bài viết
                              bạn cho nó tấm sach sẻ trươc đi
                              Nguyên văn bởi hoanglam1976 Xem bài viết
                              xem con ổn áp LA7809 ra đủ 9V không nếu đủ mà vẫn vậy thì thay con tổng đi, nó tiêu rồi mình cũng gặp con như vậy thay tổng là ok
                              Cảm ơn các bác, em làm được rồi : Chết con Q002.
                              Chán ko buồn ký.

Comment

• Nguyên văn bởi tri thuc Xem bài viết
                                cám ơn bác đã quan tâm ,tải thì củng đả hở , r c d , củng kiểm tra, t431 pc817 củng đả thay nhưng chưa ra bệnh, mong AE giúp đở cám ơn nhiều
                                bác hàn lại mạch nguồn sơ cấp thứ cấp,ic tổng lại thật kĩ đi và sau đó thay mấy con tranistor nguồn sơ cấp hình như là có 3 con tranistor(lấy đồng hồ đo không xác định được đâu thay mới cho chắc ) ,pan này em đã làm mấy em rồi cũng đã bị lên bờ xuống ruộng n
                                ên góp ý cho bác làm thử xem sao !

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X